Cần tư vấn máy in ảnh

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi hoangdinhmlay, 28/2/18.

1. hoangdinhmlay

hoangdinhmlay Member

Các bác tư vấn cho e mua máy in ảnh để in ảnh cho bé, ảnh gia đình ...giá mềm cỡ tầm a3 a4 mà giữ được lâu, e đang xài canon cp1000 mà khách chê bé quá lúc tính định mua canon lx6770 để in ảnh tiện in luôn giấy khen tranh minh họa cho giáo viên mà nghe nói máy in phun in ảnh không bền màu mà chỗ e thì chủ yếu là mảng in ảnh chứ mấy cái râu ria kia nó theo đợt và số lượng cũng chỉ giới hạn thôi chứ không đều nên đang phân vân mà mua máy xịn thì không đủ vốn các bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho e với e xin cảm ơn

2. vu4788

vu4788 Member

canon 6770 minh in giấy khen được vài tháng là tiêu đầu phun, hiện tại mình sài epson 1390 gần 1 năm không thấy không có gì, in đẹp; in ảnh mình sài máy in nội địa epson 801 và 805 tầm giá khoảng 2t6-2t8 bền lắm

1doinhoem and hoangdinhmlay like this.

3. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bạn nên tính kỹ xem số lượng in a3 nhiều ko ? tháng bao nhiêu tờ, trung bình ngày mấy tờ !? để xem có đủ chi phí ko ? có đáng mua ko ?
    Chứ đừng chỉ nghe khách hàng thôi.
    VÌ nhiều lúc khách hàng nghộ lắm, ko có thì đòi dật 1-2. Có rồi in vài cái lẻ tẻ xong lâu lắm mới gặp lại. Họ có việc thì việc của họ quan trong nhất, còn kinh doanh lời lỗ ra sao là việc của mình vậy, họ đâu cần quan tâm.

vinhpholu, vuhoan42 and hoangdinhmlay like this.

4. hoangdinhmlay

hoangdinhmlay Member

Nói chung chỗ mình thì là vùng núi nên là nhu cầu rất ít đến chụp ảnh thẻ Photo như mình đang làm chỉ có theo đợt họ mới làm nhiều chứ bình thường ko có khách mấy có khi khách vào Photo1 tờ 1 bản được có 1k mà vẫn phải bật máy để Photo cho họ, chắc thôi đợi sau này có dịp về quê làm ăn thì mới sắm sau vậy

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

1. ít làm mua máy in phun ko bền (vì cần in nhiều thường xuyên), chưa kể miền núi nầy kia nếu sài mực nước dễ bị hư ảnh nhanh hơn nữa, mà sài mực dầu vừa mắc vừa hại đầu phun, cần in thường hơn nữa thì...
    Nên chỉ còn giải pháp sài máy in nhiệt thì khả thi.
    2. Còn in ấn thường thì khảo sát chung xem ngoài chỗ bạn có chỗ nào in ấn nữa ko ? ko có mà khách có nhu cầu thì đầu tư cái máy in a3, sài mực nước cũng ok - có máy là sẽ có khách in lai rai. Vẫn tồn tại đc. Hình thẻ thì in nhiệt.
    Ý 2 khác bài cmt trên là do nếu in thẻ chủ yếu Phải sài mực Dầu, mà in a3 ít thì đầu tư thế rất phí (Sài mực dầu cứ chuẩn bị tinh thần 2 năm hơn thay máy 1 lần nếu sài ỹ, ẩu chưa tới 1 năm đã thay - cực kỳ nhót máy. Trong khi sài mực nước kỹ 4-5 năm vẫn in ok, chưa kể in ảnh hồ sơ ko đẹp có sọc nhưng in ảnh thường a3-a4 vẫn ok vì khi in đâu set best đâu).

6. hoangdinhmlay

hoangdinhmlay Member

OK bác số đen lúc mới mua con canon được vài tháng thì bị kiến nó chui vào làm tổ trong đó làm kẹt nguyên cuộn mực tính gửi đi sửa thì xa vì phải gửi tận HN mới được thế là lấy tua vít chọc ngoáy làm xước mấy thanh lăn ở trong máy mà cũng ko ra đc cuối cùng vẫn phải gửi xuống HN bảo hành may vẫn đc bảo hành mỗi tội giờ nó xước nên thi thoảng in vẫn dính ít vệt mực trên ảnh nên mới tính mua máy a3 kia tiện in luôn ảnh thẻ cho đỡ bị chê mà theo như bác nói thì đành ngậm ngùi xài tạm thôi thi thoảng có vệt thì bớt cho người ta ít mà bớt rồi khách vẫn xin ảnh hỏng :) bảo lúc cần vẫn xài đc nên cũng bớt áy náy, số đen 1 lần nữa giữa năm rồi đến lượt cái máy photo bị kiến chui vào làm ổ tháo ra làm sạch rồi mà giờ vẫn bị xám màu chán được cái vì là độc quyền 1 khu nên khách họ vẫn chấp nhận hihi anh mà tiện e hỏi chút máy ảnh thì nên xài con nào chụp cho ngon giá mềm chút vì điều kiện kinh tế khó khăn quá giờ đang xài máy ảnh du lịch Samsung es65 chụp ảnh thẻ thì cố xài chứ chụp ảnh cho bé với ảnh gia đình sửa mệt mà chất lượng ảnh vẫn ko đạt e chụp ngoài trời và ko xài cái gì hỗ trợ ánh sáng cả

7. minhduclx

minhduclx MemVIP

1. Máy in bị thế sao lúc gửi BH yêu cầu sửa luôn, tốn thêm mớ tiền thôi. Nếu sước kéo giấy nầy kia họ thay đc mà. Giờ gửi nữa tốn tiền xe còn hơn tiền sửa. Rút kinh nghiệm nha, có gửi gì khai hết bệnh sửa 1 lần, call phải nhắc đi nhắc lại - gửi thì đóng kèm 1 tờ a4 in chữ = con voi các bệnh cho họ nhớ, ngoài thùng cũng in 1 tờ dán vô (sợ tới nơi lôi ra rơi mất) - cẩn tắc vô ái náy mà.
    2. Bị kiến làm tổ thì mua thuốc diệt kiến - diệt mối (có đó) để ở các góc quanh nhà, là nó sợ nó trốn biệt ko lại đâu. Nhưng phải mua đúng thuốc tốt - cái nầy cần tìm người tư vấn, chứ mua khơi khơi tiền mất tật mang,
    3. Máy ảnh thì...chụp nhiều ko mới biết tư vấn. Máy càng ngon càng chụp tốt, nhưng đầu tư cái máy 7-8tr hay 12-20tr mà làm ko lời thì thôi, chịu khó về ngồi xử vậy. Mà chụp ảnh ngoài máy còn cần hàng tá điều kiện khác,cái 9 là người chụp đó. Như ánh sáng, bố cục, bố trí,...nhưng mấy cái nầy người chụp lanh lẹ khôn và biết khắc phục được hết.
    + Như chụp trong nhà tối -> nói cách nào đó để ra ngoài ngồi chụp cho sáng.
    + Ra ngoài mà khách nhất mực góc đó, bị ngược nắng = xấu biết rõ -> nói cách nào để khách vào đúng chỗ mình thấy ánh sáng đẹp để chụp.
    Còn ko thì phải canh ánh sáng khi nào đẹp quay lại, rồi ba hoa nói linh tinh,...tới lúc đó quay lại với 1 tá lý do vì muốn ảnh gia đình mình đẹp nhất.

Như Đức đây : chụp thẻ sài con D80 nè, giá máy và len giờ tầm 3-4tr thôi, quan trọng dàn đèn chụp thẻ cho tốt cũng cở con máy. Máy ko mắc nên chụp thoải máy, để chân suốt ko cần giữ như giữ của, tối cũng chả cần phải cất tủ chống ẩm, và máy bèo cũng đố sợ khách vào táy máy tay chân (vì máy để ngoài suốt nên bụi bám, ngoại hình bèo hơn nội thất). Trước Đức cũng có máy FF mà bán, giờ tính mua lại vì ham thôi - chứ tính kinh tế chả có tẹo nào lời cả. Con D80 mà kẹt hết mức hay có chuyện đột xuất đem đi chụp đám tiệc cp2 về so cũng chả thua tụi 6D (cp2 nha, chứ ko nói a4 hay a3).

Chỉnh sửa cuối: 1/3/18
    hoangdinhmlay thích bài này.

8. hoangdinhmlay

hoangdinhmlay Member

đợt sửa máy in lo mất nhiều tiền (vì đã tự ý tháo máy xé tem niêm phong rồi) sợ bảo thay nữa lại tốn thêm mà lúc đó mới làm vốn có 10tr dồn hết sạch chưa kịp kiếm trác gì luôn đến lúc gọi lại hỏi họ họ bảo bảo hành xong không mất tiền định kêu thay mà họ đã gửi lên r hiz.
    E còn gà cái kĩ năng chụp lắm bác tại toàn mày mò làm khởi đầu là hoàn toàn mù về lĩnh vực này toàn chụp kiểu vạ đâu chụp đó rồi đến đưa vào máy sửa photoshop thì cứ lên yotube ngồi học thấy cái gì áp dụng được là làm đợt đầu ảnh xấu ma chê quỷ hờn luôn :( khách họ chê đấy nhưng vì là cần gấp nên vẫn chấp nhận cứ tà tà vậy đợt này thấy ảnh ra lò có chút tiến bộ mà ở đây cũng không thấy ai làm ảnh cho bé với ảnh gia đình nên mới muốn liều 1 lần nữa chup rồi ngồi sửa rồi kiếm mấy file pds ở điễn đàn (may có các bác chia sẻ free cho) rồi ghép vào mà ko hiểu sao nhiều ảnh e rất tâm đắc làm cẩn thận chỉnh chu đến lúc giao khách khách lại có vẻ không hài lòng mấy còn ảnh làm qua loa đôi khi chỉ ghép bừa vào có lúc nghĩ ko dám cho khách xem mà lúc khách xem lại ưng :(. mới làm được tầm vài chục tấm thôi mà vẫn cảm giác ảnh của e thiếu thiếu cái gì đó.
    [​IMG] như cái này khách có vẻ không thích Vui lòng đăng nhập để thấy link
    [​IMG] cái này khách lại thích :( Vui lòng đăng nhập để thấy link

9. minhduclx

minhduclx MemVIP

1. Khách thích vì Lạ + Độc, cọi ngộ ngộ, cái nầy giống chỗ mình hơn chục năm trước hay dạng chụp hình lấy liền Hàn quốc ấy, độc lạ so với trước nên họ thik, vài năm họ nhàm là qua.
    2. Còn thêm nữa cái ảnh bé gái nầy
    Lời thật mất lòng nha !!!! Bạn tự nhìn xem đẹp chỗ nào !? Chụp thì kêu bé cởi hẳn áo khoát ra, còn mặc thì kéo dây kéo lại - lùng bùng như cái thùng phi, bụng lại lòi áo đầm ra và dồn lại 1 cục....nhìn cứ như bà bầu nếu ko coi mặt biết là baby vậy, hèn gì khách chê.
    ẢNh bé gái cắt gọn tới ngang cù chỏ sẽ nhìn khác đi liền đó, bạn thử xem.

Chưa xét tới các tiêu chí khác.

Cuối cùng - bỏ tiền ra sẽ lụm lại tiền nhanh và nhiều.
    Tiết kiệm cũng kiếm ra tiền nhưng rất lâu.
    VD bạn bỏ tiền đi xe ôm từ A đến B, sẽ rất nhanh, tốn tý tiền. Bạn tiếc tiền, đi bộ vẫn tới nhưng lâu hơn. Và khi bạn tới B, người bạn cần gặp (cơ hội nghề nghiệp khác) đã đi mất rồi.
    Bỏ tý tiền đi học PS bài bản đi. Học có bài bản, máy móc dỡ làm vẫn ok. Vì có kiến thức có thể làm mua đồ được, còn thiếu kiến thức thì tự học rất khó.
    Cái máy tính 2tr nếu chịu siêng vẫn làm đẹp và ok mà. Nói nghe não lòng nhỉ, nhưng cái máy 2tr là dạng siêu siêu vip cách đây hơn 10 năm, vậy mà lúc đó người ta sài máy yếu hơn vẫn làm đc ầm ầm mà. Giờ công nghệ mới, máy mới, có tiền thì đu theo, ko tiền sài đồ cổ nhưng biết sài vẫn pro đó.

Chỉnh sửa cuối: 1/3/18

10. hoangdinhmlay

hoangdinhmlay Member

cám ơn bác vì lời nhận xét bác nói e mới thấm, mới làm như e có những lời nhận xét thẳng thắn như bác là rất cần để còn tiến bộ thêm e cứ nghĩ mình cứ tập trung làm sao cho ảnh lung linh mà ko để ý đến nhân vật , trước tính học ps hôm hỏi studio ở thành phố họ đòi 6tr cho 1 khóa học mà lúc đó e chỉ tính học làm hình thẻ thôi chứ chưa tính làm thêm ảnh khác, nghĩ mình đi làm không công rồi còn bỏ học phí ra rồi cũng chưa biết họ dạy mình thế nào vì hồi đó hoàn toàn mù tịt, rồi khi tính toán học xong lên làm chỗ e đang làm bây giờ nói thật chứ làm 2 năm rồi nào có kiếm nổi 6tr vì khách ít quá thế nên đợt đấy quyết định không học rồi tự mày mò làm giờ làm ảnh thẻ cũng đã có thể chấp nhận được rồi cơ mà giờ mà đóng cửa đi học thì chắc mất khách mất hơn nữa nhiều khả năng sang năm là xuống thành phố làm rồi giờ cứ tích lũy kinh nghiệm dần đến lúc đó nếu vẫn chưa ổn lại học tiếp.

11. hoangdinhmlay

hoangdinhmlay Member

bác cho e nhận xét về hình này được không hihi
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

12. minhduclx

minhduclx MemVIP

Với yêu cầu chỗ bạn chắc đạt, còn trên màn hình mình thì người còn nhạt màu lắm, tăng contrâst lên thêm cỡ 15 nữa, pro hơn tý nữa tạo cái bóng ở chân cho ngựa đen lại chỗ ấy nhìn thật hơn.

13. hoangdinhmlay

hoangdinhmlay Member

OK thanh bác nhiều nhé

14. Olabaycamau123

Olabaycamau123 New Member

OLABAY HƯỚNG DẪN CHECKIN ONLINE BAMBO

OLABAY - CHUYÊN VÉ MÁY BAY NỘI ĐỊA - QUỐC TẾ GIÁ TỐT XEM NHIỀU VÉ RẺ TẠI Vui lòng đăng nhập để thấy link

Vui lòng đăng nhập để thấy link

15. chien ngoc hoi

chien ngoc hoi New Member

bé này bị cụt một tay hả bạn

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |