[ CẦN GIÚP ĐỠ GẤP ] Avid Liquid không cho xuất film sang AVI.

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi Hoangdiep_design Pro™, 21/11/12.

1. Hoangdiep_design Pro™

Hoangdiep_design Pro™ Điều hành viên cũ

thưa các anh chị trong diễn đàn..em có 1 chút rắc rối với avid.mong được hỗ trợ kịp thời
    tình hình em thay thế hết ảnh + phim vào PJ nhưng sau khi xuất ra file AVI nó vẫn báo thiếu 1 file phim vif vậy nó không cho xuất, mặc dù trên PJ đó đã đầy đủ không thiếu đoạn phim nào.
    nhờ các bác cho em cách khắc phục ( em muốn xuất file mà thiếu media có cách nào không ạ ) ^:)^^:)^^:)^^:)^
    chân thành cảm ơn các bác

2. haohao182

haohao182 MemVIP

chọn fuse sequence đi bạn ,ngon lành liền

Hoangdiep_design Pro™ thích bài này.

3. Hoangdiep_design Pro™

mình mới học AVID bạn nói cụ thể được không ....chọn cái đó chỗ nào vậy

4. haohao182

haohao182 MemVIP

thay vì bạn chọn avi thì bạn chọn Fuse vẫn ra avi mà ko báo lỗi nữa

5. vietlonglxag

vietlonglxag MemVIP

File - Eport to file - Fuse

6. Hoangdiep_design Pro™

CẢM ƠN 2 BÁC ...........thế mà em loay mãi từ tối đến giờ....
    hôm nào mời 2 bác TRÀ ĐÁ nhé................

7. Dazzle

Dazzle Già Làng

Nếu muốn làm việc với LIQUID thì phải chịu khó đọc về LIQUID, đọc càng nhiều cành ít, cứ lúc rảnh một chút là lại đọc (các póst vè liquid của diễn đàn KXV và TVC, có cái gì đọc hết cái đó, xem các clip về LIQUID trong YOUTUBE của các tác giả: Dương Trung Hiếu, Phạm Anh DŨng, TGC, Đình Hưng -Promedia). Sau một thời gian xem clip và đọc các bài viết tự dưng biết làm việc với Liquid cứ như là sinh ra với nó vậy. Ngay cái chuyện FUSE này trong TVC cũng có ít nhất 3-4 lần người ta viết về nó rồi.
    Ví dụ như clip này, xem lại vẫn thấy hay bởi ngoài mục đích chính tác giả hướng dẫn cách dựng thô trên LIQUID, tác giả còn giới thiều nhiều thủ thuật để làm việc nhanh với LIQUID:

Last edited by a moderator: 11/7/15

8. vaxili

vaxili Active Member

sao xúi dại thế, project đang bị lỗi mà chỉ người ta xuất ra film làm gì ?????
    chơi nhau ác thế .

9. Hoangdiep_design Pro™

không phải PJ lỗi bạn à................làm theo cách đó đã giải quyết xong vấn đề..............
    Nhưng mỗi tội cái video xuất ra nó răng cưa..........trông rất khó chịu........nhất là những đối tượng chuyển động
    bác nào có cách giải quyết tốt hơn không ạ..............

Chỉnh sửa cuối: 22/11/12

10. tvh2002dz

tvh2002dz Well-Known Member

cái hiện tượng này do cấu hình máy yếu, do đó ảnh hưởng đến chất lượng

11. vaxili

vaxili Active Member

chẳng phải project bị lỗi sao bác ????

" không phải PJ lỗi bạn à................làm theo cách đó đã giải quyết xong vấn đề..............
    Nhưng mỗi tội cái video xuất ra nó răng cưa..........trông rất khó chịu........nhất là những đối tượng chuyển động
    bác nào có cách giải quyết tốt hơn không ạ..............
    "

sao bác nói cái trên với cái dưới hoàn toàn khác nhau vậy ?????

trường hợp răng cưa xem trên pc thấy nhưng xem trên tv sẽ ko thấy. thử đi rồi biết

" làm theo cách đó đã giải quyết xong vấn đề " sao cố chấp vậy, làm mà cũng ko biết cái nào là đúng, cái nào là sai .

Chỉnh sửa cuối: 22/11/12

12. Duongnguyenlong

Duongnguyenlong New Member

thưa các anh chị trong diễn đàn..em có 1 chút rắc rối với avid.mong được hỗ trợ kịp thời
    tình hình em thay thế hết ảnh + phim vào PJ nhưng sau khi xuất ra file AVI nó vẫn báo thiếu 1 file phim vif vậy nó không cho xuất, mặc dù trên PJ đó đã đầy đủ không thiếu đoạn phim nào.
    nhờ các bác cho em cách khắc phục ( em muốn xuất file mà thiếu media có cách nào không ạ )
    chân thành cảm ơn các bác
    Ban xem lai mẫu projec xem nó báo thiếu cái gì sửa lại. không bạn xuất fuse la ok nó cho xuất đấy

13. samactinhyeu

samactinhyeu Member

Kính thưa các sư huynh , em lại bị ác hơn - Các vol khác khi Fuse chạy ra AVI ầm ầm nhưng Vol8 chỉ ra DIF thôi . Nhờ các sư huynh giúp với , em điên mất ! Nhưng khi chuyển qua 4:3 thì tuyệt - Không có gì hết

14. trantue

trantue MemVIP

cái này bị khi thiết lập proj ban đầu. bác chọn render avi khi fuse nó sẽ avi. vô tình bác để dif nó là dif. (cái này anh em mình hay không chú ý nên thế)
    giải pháp tạo 1 pj mới đặt đúng như em vừa bảo liên kết và kéo pj kia sang..xuất phai .hết
    .

van son thích bài này.

15. samactinhyeu

samactinhyeu Member

Chào bạn trantue , trước hết rất cám ơn diễn đàn và bạn nhưng sự tình là như thé này : Tất cả mọi thông số mình dò rất chi tiết - Cũng với thông số đó nhưng "xào" qua 4:3 thì OK . Nhưng ở 16:9 khi Fuse không ra được AVI mới chết chứ ( Chỉ Vol8 thôi nhé ) Các Vol khác không có gì , bất kể Pal hay NTSC - 4:3 hay 16:9 (Kể cả nhièu track như Vol7 ) ( Máy khoẻ ) !!! Hép-my .

16. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

bây giờ mở đại 1 cái sequence nào mà nó bị Fuse ra DIF ý, vô trong Timeline nhấp phải chuột vô chỗ trống chọn Properties, để ý trong ô cuối là chỉ định codec, nếu là DV AVI thì khi Fuse nó sẽ ra AVI còn DV DIF thì nó ra DIF, nếu không đúng dạng mình cần thì chỉnh lại tại chỗ đó cho đúng

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |