cần các bác tư vẫn và giúp đỡ

Thảo luận trong 'Avid Liquid' bắt đầu bởi tungik, 8/2/15.

1. tungik

tungik New Member

chả là em đang dựng dám cưới nó rơi vào tầm gần 2 tiếng mà khi vào avid nó cứ đơ đực ra ko render dk ko lưu dk dù đã làm xong xuôi. kích 1 2 cái tự đóng avid luôn. xin các bác chỉ cách khắc phục....rất cảm ơn các bác chúc các bác năm mới vv

2. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

làm Avid chắc đây ít ai biết. mà làm cưới cần gì phải Avid?

3. tonytran0906

tonytran0906 New Member

Máy bạn lâu nay có thường làm ko, nếu lâu nay làm bình thường mà bữa này bị đơ thì coi lại các thiết bị hỗ trợ máy or virus phân mềm
    - nếu là dựng lần đầu tiên mà bị thì máy yếu ko đáp ứng phần mềm chạy render nên nó đơ và dis ra ngoài
    chỉ có 2 nguyên nhân đó thôi, chúc bạn may mắn

4. minhduclx

minhduclx MemVIP

Lỗi Avid Liquid do nhiều cái lắm.
    Em nó cứ như 1 cô công chúa nhỏng nhẻo vậy, sài riết biết tính thì OK. Sài lần đầu (dẫn em đi chơi lần đầu) 1 đoạn ngắn thì tuyệt vời, chứ lần đầu bắt em nó làm từ a-z thì lúc đó phát sinh đủ thứ (ko quen tính nết thì chết ah).

Lỗi có thể dể khác phục với người biết, nhưng chủ yếu phải biết bị lỗi gì. Bạn mô tả vậy thì potay rồi.
    Tốt nhất bạn cho biết nơi bạn ở - để tìm ae trong TVC ai gần đó rồi sách máy qua nhờ coi thì mới được, chứ mấy cái nầy đem ra mấy cửa hàng tin học cũng như không. Hay tìm ai rảnh time và hào hiệp thì qua teamview coi cho bạn (nếu lỗi phần mềm thì chắc tìm ra đc).

Kể sơ bạn vài cái dễ lổi của AL:
    1. Drive ko tương thích làm lúc dựng dễ lỗi - tới khi out ra lỗi file out bét nhè
    2. Phần cứng VGA ko tương thích tuy làm đc tới thành phẩm out ra lỗi chỉ có muốn bỏ đi.
    3. Cài đặt từ nguồn ko đúng làm lúc làm cũng dễ lỗi - tới khi out lỗi túa xua (1 vài bản cài của Nga bị lỗi nầy).
    4. Máy yếu chơi kỹ xảo nặng khi dựng nó cho qua, khi out nó mới bắt đầu render ko nổi -> Lỗi -nếu lướt qua được thì ra thành phẩm cũng muốn bỏ đi.

nguyenbachbp thích bài này.

5. sinhtoan19121987

sinhtoan19121987 New Member

BẠN XEM LÚC BẠN CÀI ĐẶT THỰC MỤC RENDER NĂM Ở ĐÂU NHÉ. VÀ XEM FODER BẠN TẠO PROJECT VỚI MỤC REN CÓ ĐỒNG BỘ NHAU VÀ DUNG LƯỢNG Ổ ĐĨA CÒN KO KHÔNG. XEM LẠI Ô ĐĨA. CÁCH 2 BẠN KI CHUỘT PHẢI CHỖ RENDER MÀU XANH CHỌN DÒNG THỨ 2 CHO NÓ RENDER LẠI NHÉ. HY VỌNG SẼ GIÚP ĐƯỢC BẠN.

tonytran0906 thích bài này.

6. tonytran0906

tonytran0906 New Member

thanks bạn đã góp ý ^^

7. tonytran0906

tonytran0906 New Member

Công việc nên phải cày đêm bác à ^^

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |