cách ghi DVD củ chuối của em vào đĩa VCD

Thảo luận trong 'Hướng dẫn' bắt đầu bởi nguyen tien tai, 15/6/12.

1. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

đầu tiên em làm 1 video ảnh kts của baby khoản 25-30 phút ra file avi
    tiếp theo em dùng procoder 3 convert sang MPEG 2 - DVD-NTSC(VOB) ở phần quality/size nhấn sổ xuống và chọn CD-R(700 mb) ở mục quality setting kéo thanh trượt xuống 700 mb rồi đợi convert
    cuối cùng dùng nero mục make data cd bum thư mục video vừa convert ra trược tiếp đĩa VCD.rồi ngồi xem trên đầu DVD nhá.VCD ko có coi được đâu.đây là cách ghi data.nhưng với video baby 30 phút thì ghi trên VCD là ổn rồi ko cần tốn DVD.chia sẻ kinh nghiệm cho anh chị em chụp hình baby.có gì sai xót thì đừng ném gạch e tội nghịp

Chỉnh sửa cuối: 15/6/12

2. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

1 cách hay nhưng em thấy ko tiết kiệm được bao nhiêu, giá VCD xịn đã 5k rồi, trong khi đó DVD xịn chỉ có 6.3k. Hơn nhau có 1.3k thôi. Hơn nữa nén kiểu này nhiều đầu đọc sẽ dễ bị đứng hình

nguyen tien tai thích bài này.

3. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

VCD em mua ở trợ trời có 2,5k.dvd cao hơn nhiều nên nghĩ ra cách này với lại video của baby 25 30' làm chưa đến 1gb ghi ra dvd 4,7 ghi thừa nhiều quá.dân nghèo hay xót ruột hì

lamnghiepphuquy thích bài này.

4. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Giá DVD kachi loại rẻ cũng có 3.3k thôi bác ah, cao hơn 800 đồng thôi, em thì ko bao giờ chép đĩa chất lượng thấp cho khách, vì giá bên em lấy tương đối cao

hungvan thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |