Các Bác cho em hỏi sao lam ALBum video anh cưới trên Proshow Producer lại mờ vậy nhỉ

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi studiobinh, 3/11/11.

1. studiobinh

studiobinh MemVIP

Em đang dùng Proshow Producer để làm đĩa ảnh cưới cho khách những sao mờ wa vậy" bác nào có bi quyết gi giúp em khi suất ra đĩa nó ko bị mờ ko nhi?

2. shadow1990

shadow1990 New Member

Thế này nhé, bác xuất ra file .wmv và sau đó dùng phần mềm ghi đĩa chuyên nghiệp như Nero ghi vào. Tốt nhất là ghi vào DVD, chứ ghi vào VCD thì kiểu gì cũng mờ bạn ạ. Mình cũng đã thử rồi. Và khi ghi đĩa dù là Nero hay ghi trên Proshow thì nên chọn tốc độ chậm thôi. Tầm 4x là được. Tốc độ ghi càng chậm thì càng không bị lỗi và xem mượt hơn. Mình hay ghi với tốc độ 2.4x

3. studiobinh

studiobinh MemVIP

nhưng ghi đĩa DVD sợ nhiều GB ko đủ dung lượng đĩa bạn ah

4. Dazzle

Dazzle Già Làng

Đĩa DVD có thể chứa đến 2 tiếng hay 120 phút video. Cái đĩa clip cưới của bạn giỏi lắm là được 50 phút, thì làm gì mà bạn không ghi vào DVD được?

lamnghiepphuquy thích bài này.

5. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

có 2 cách 1 cách là creat diss trong phần mềm của bạn cách 2 là creat ra file AVI rồi dùng procoder3.0 convert ;) rôi dùng nero burn thôi

6. shadow1990

shadow1990 New Member

Ý bác nói là dung lượng video nhiều hơn dung lượng DVD hay là ít hơn dung lượng DVD? Nếu mà video clip nặng quá, bác ghi ra 2 DVD. Theo kinh nghiệm của em, 1 DVD dung lượng 4.7GB thì bác ghi đĩa cưới không bao giờ hết đâu. Em thường làm 1DVD gồm 6 clip, tầm 30 phút, dung lượng có 1.2GB -1.4GB thôi bác ạ, còn thừa bao nhiêu dung lượng trống, bác cứ kệ nó, nó đâu bắt bác ghi hết 4.7GB đâu

7. studiobinh

studiobinh MemVIP

chán thật < em chỉ ghi đĩa vcd thôi"

8. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

VCD làm đĩa ảnh không tránh đc bị mờ đâu bạn làm DVD đi nhé ;)

9. shadow1990

shadow1990 New Member

Đúng rồi, VCD thì kiểu gì cũng mờ, cả đời cưới một lần, tiếc gì cái DVD hả bác? Xem cho nét, có phải sướng không?

10. hocvien

hocvien Upload Team

nhân đay các bác cho em hỏi chút dc hôk ạ?
    em cũng làm dĩa tặng khack bang proshow xuất ra dvd nhung lúc ghi ra dĩa xem thì hoi bị vấc là sao ạ
    các bác chỉ giúp em với.......

11. vietlonglxag

vietlonglxag MemVIP

khi đã chỉnh xong rồi muốn xuất file bạn vào Create chọn video file ra bản Create video file chọn type AVI
    Quality High quality Progressive phần TV Sytem chon NTSC
    Khung Díplay , aspect chọn 4.3 (TV) Encoding Chon High Quality Xong bấm Creatre
    Xong Rồi bạn dùng Canopus Procoder Chuyển ra file DVD nhớ củng phải chọn đúng hệ NTSC
    nếu chọn sai hình ảnh củng sẽ mất chất lượng. Mong bạn thành công

12. lamnghiepphuquy

lamnghiepphuquy MemVIP

Theo kinh nghiệm riêng em nghĩ: Khi Rendering bác không nên dùng ứng dụng khác làm. Đây cũng là yếu tố quyết định đến chất lượng, Điều nữa là khi convert phải dùng phần mềm đáng tin cậy. E thường dùng Procoder 3. Và quá trình ghi nên để tốc độ 4x. em làm vậy video ngon lành cành đào

13. tacntt

tacntt MemVIP

Bạn dùng chức năng ghi DVD của Proshow và chọn chất lượng High Quality và speed chậm 2.4X đảm bảo hình ảnh rất đẹp.

nguyenhuuduc thích bài này.

14. hoalydoncoi

hoalydoncoi MemVIP

không nên convert dạng AVI nhé bạn, rất nặng mà ko thể nét được như HD, bạn nên chọn chuẩn HD1080p ý(nếu máy cấu hình cao) đảm bảo nét miễn chê, sau đó dùng procoder 3 chuyển sang DVD hoặc dùng total video convert chuyển sang dạng mpg2 (nhớ để độ phân giải 1920-1080 và định dạng theo đúng video của bạn làm là 16:9 hay 4:3) rùi dùng nero ghi nếu như ghi CD,chất lượng tạm ổn:D

Chỉnh sửa cuối: 5/11/11

15. shadow1990

shadow1990 New Member

Không như mọi người, mình xuất file .wmv, nhẹ mà rất nét, không bị nhòe gì cả. Thông số như sau:
    Ai chỉnh kích cỡ video lại là 720x480 thì chỉnh, mình xuất để xem trên PC nên chỉ xuất 640x480 thôi.
    Sau đó không phải dùng phần mềm gì convert cả, mà chỉ dùng phần mềm ConvertX to DVD4
    để ghi, tự nó convert cho mình. Đã làm nhiều đĩa và chưa thấy ai kêu chất lượng cả. Mọi người dùng thử xem.
    Link down kèm hướng dẫn sử dụng ConvertXtoDVD: Vui lòng đăng nhập để thấy link

16. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

ban ghi tốc độ nhanh quá.Đĩa ghi của ban chất lượng kém.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |