Cả nhà cho em hỏi về máy in epson R230

Thảo luận trong 'THIẾT BỊ – CÔNG NGHỆ' bắt đầu bởi thanh_studio, 26/10/11.

1. thanh_studio

thanh_studio MemVIP

em có con máy in phun R230 dung được một thời gian thi bay jio nó bị mất màu vàng vậy là sao vậy các bác, liệu có phải hỏng đầu phun không? bây jio em tét đầu phun vẫn ko được...các bác giúp em mới

2. doanrock

doanrock Điều hành viên cũ

mang cho thợ đi pro..mình cũng đang sài..mang ra lê văn sĩ chút xíu là xong ah.....

3. huydesign88

huydesign88 Già Làng

Đem đi sửa liền đi bác ơi. R230 để lâu mà hư đầu phun là tốn tiền lắm đó ...

Chỉnh sửa cuối: 26/10/11
    authaithanh_dn thích bài này.

4. canhnt

canhnt MemVIP

Bạn dùng mực liên tục phải không?
    Nếu vậy mình hướng dẫn khắc phục như sau:
    - Trước tiên mình ký hiệu hộp mực lắp trong máy là AT, hộp chứa mực ở ngoài là AN.
    - Kiểm trả hộp mực AN phải được mở hết các nút thông hơi nhỏ( nếu hộp nào bị đóng kín thì mực không thể vào được).
    Dùng mực liên tục hay gặp phải hộp AT hết mực mà không tự động hút mực từ hộp AN vào, trong AT nhiều khi có đầy bọt
    và không khí mà trên level mực ở máy tính vẫn báo đầy mực, vì thế in ra sẽ mất màu.
    Bạn tháo hộp mực AT ra-> trên hộp AT tháo nút nhỏ trên ống mực nào mà bị mất màu( ví dụ hộp màu vàng)
    -> để AT thấp hơn AN -> Dốc đầu xuống để cho hộp mực mất màu chảy mực ra đồng thời đẩy không khi ra, bạn có thể ra hiệu thuốc
    mua cái kim tiêm về hút bỏ không khí ra, làm sao để khi dốc xuống nó chảy mực ra ngoài -> lắp lại vào.
    -> Bật máy in lên -> Bấm vào chịp mực AT và đếm từ 1-12( tốc độ đếm bằng 1 giây một ) -> buông con chíp ra -> Bấm vào nút giọt mực trên máy in hai lần.
    Hy vọng giúp được bạn.

tosang, fanguangnan and GAU MAP like this.

5. fanguangnan

fanguangnan Well-Known Member

bạn vào trang wed cisbaotin.com xem có giúp đc bạn ko?

6. tuanngoc110

tuanngoc110 Active Member

bạn mang đến Bệnh viện máy in Nhã Phong [750 CMT8 .nằm đoạn giưã công viên lê thị Riêng và ngã tư bảy Hiền ].Ở đây chuyên về khắc phục sự cố máy in bạn ạ !
    À mà bạn ko TPHCM .thế là không được rồi !

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |