Bạn Thích Thi Phục Chế Ảnh Không???

Thảo luận trong 'CỬA HÀNG PHỤC CHẾ' bắt đầu bởi Lê Phú 03, 29/4/13.

1. hung.pts

hung.pts Member

sáng ngày mùng 10 em up ảnh được không thưa ban tổ chức, do công việc bận wa nên giờ em mới vào diễn đàn mà lại đang ở cty nên không làm được, tối về em mới có t/g để làm, nếu được em cũng xin tham gia cho cuộc thi thêm phần sôi động.

2. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Xin phép anh Phú và ACE TVC, em có ý kiến về việc nộp bài chấm thi.

Do chủ ý của anh Phú là để thành viên TVC nhận xét và chấm bài, vì vậy để việc chấm thi diễn ra khách quan, em thay mặt anh Phú sẽ đại diện BQT lập topic chấm thi vì lý do sau:

- Là người lập topic đăng tác phẩm để bầu chọn, em có danh sách thống kê bao nhiêu thành viên vào xem topic, qua đó cũng sẽ xác định được những nick ảo, nick rác... và đối chiếu với kết quả thực tế.

- Sau đó em sẽ đăng tác phẩm lên topic chấm thi, (file gốc PSD sẽ giữ lại), sau thời gian ấn định kết thúc bình chọn, kết quả sẽ được chụp hình công khai và sẽ chọn tác phẩm đoạt giải có thứ tự bình chọn từ cao xuống thấp.

- Tất cả bài thi của ACE sẽ gửi vào gmail của em, bài thi gửi qua gmail (nguyentuan.tvc@gmail.com)gồm:

* 01 file nén (jpg...) (đề nghị ACE không đánh dấu hoặc có ký hiệu bất kỳ để nhận biết vào tác phẩm của mình, việc này giúp cho kết quả chấm thi diễn ra khách quan hơn, tác phẩm nào được đánh dấu bất kỳ sẽ bị loại)

* 01 file gốc PSD (với file gốc PSD thí sinh có thể chèn chữ ký hoặc ký hiệu nhận biết đó là tác phẩm của mình)

Đây là ý kiến của em, anh Phú cùng ACE có ý kiến khác xin mời góp ý thêm!

3. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

Bạn Vietfriend thân mến! Sau khi tất cả các thành viên TVC chấm bài các tác phẩm (09 ngày).
    Bắt đầu từ ngày 10 tháng 5 đến hết ngày 18 tháng 5.

Nhân tiện đây, xin mời bạn Vietfriend tổng kết dùm kết quả sau khi anh em TVC đã bình chọn các tác phẩm (tổng kết 01 ngày).
    Và đúng ngày 19 tháng 5 sẽ công bố kết quả tác phẩm đoạt giải.
    Sau đó, tôi sẽ alo cho các mạnh thường quân để mua thẻ ĐT và phát giải luôn.

Lịch chấm bài các tác phẩm Nguyễn Tuấn và BQT xem thế nào nhe!
    Vấn đề Nguyễn Tuấn nêu trên mình hoàn toàn ủng hộ và nhất trí!

Chỉnh sửa cuối: 9/5/13

4. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

Vậy bạn ráng sáng 10 /5 up hình nhé, Chúc sức khỏe!!

hung.pts thích bài này.

5. Nguyễn Tuấn Cameraman

dạ, ACE gửi bài qua gmail sẽ kéo dài thêm 2 ngày (để mọi người biết và gửi bài) ngày 12/5/2013 chính thức post các tác phẩm dự thi chung vào 1 topic, lịch chấm bài (theo hình thức tích vào ô bình chọn) sẽ kéo dài 8 ngày kết thúc và trao giải vào ngày 19/5/2013.

6. domanhdung

domanhdung MemVIP

Hôm nay như dự kiến, là ngày cuối cùng nhận bài tham gia dự thi Phục chế,Mình thấy TPC cũng như BQT của TVC đã suy nghĩ rất nhiều để cuộc thi có tính công bằng(tránh gian lận).Đó chính là uy tín của TVC chúng ta.
    Tuy nhiên,theo mình nghĩ ,mọi người tham gia cuộc thi này phần lớn không phải vì giá trị giải thưởng,mà vì muốn khẳng định mình,muốn biết mình đang ở trình độ nào để cố gắng hơn nữa,và nữa là vì mong muốn cho một TVC ngày càng lớn mạnh.
    Vậy nên, ngoài giải thưởng ra,theo mong muốn của riêng mình,thì các bác nên chia làm 2 danh sách:
    - Một là đạt chuẩn để làm phục chế (danh sách này có thể cho phép đăng ký tham gia TPC)
    -Hai là danh sách cần rèn luyện thêm...
    Vài ngu ý ,mạo muội nói leo,có gì không phải ,xin lượng thứ

7. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

Bạn Conglc vui lòng không bình luận về tác phẩm dự thi trong topic này! Cảm ơn và chúc sức khỏe!

Chỉnh sửa cuối: 9/5/13

8. vietfriend

vietfriend Upload Team

Đó là những gì anh em trong cuộc thi cần :D 1 cuộc thi công bằng và công bằng :D Thanks bác tuấn !!!!!

9. conglc

conglc MemVIP

sau cuộc thi có lập 1 topic để anh em vào bình luận và vod cho tác phẩm nào mà mình ưng ý ko bác phú

10. Trịnh Quý

Trịnh Quý Điều hành viên cũ

Bác không đọc mấy commet trên ah,sau ngày mai sẽ gộp những tác phẩm dự thi lại một topic cho ACE xem và bở phiếu bác ah

11. Nguyễn Tuấn Cameraman

Trong topic đăng tác phẩm để thành viên TVC chấm bài sẽ có mục để anh em bình luận riêng, mục này anh em có thể thoải mái bình chọn nhưng những comment đó không xuất hiện trong thời gian chấm bài và dĩ nhiên không ai xem được, chỉ sau khi kết thúc chấm điểm mục này sẽ được chụp lại và công khai cho toàn thành viên được biết.

Toàn bộ tác phẩm dự thi trong topic đó sẽ hoàn toàn không có chữ ký, dấu hiệu đánh dấu là của ai, các tác phẩm được đánh số thứ tự từ 1 đến ... n

domanhdung and haodesign™ like this.

12. domanhdung

domanhdung MemVIP

Ý kiến này của Nguyễn Tuấn rất hay,nhưng chưa thấy phản hồi của Lê Phú ,vậy thì bài dự thi vẫn để ở Topic này hay gửi về địa chỉ Gmail của Nguyễn Tuấn???
    -Nếu để tại đây thì tác phẩm sẽ phải chèn chữ ký hay biểu tượng gì đó để không bị lợi dụng,vì thế tác phẩm sẽ phần nào bị biến dạng ,khi chấm khó chính xác
    _làm theo ý kiến của Nguyễn Tuấn ,mọi người sẽ yên tâm hơn khi gửi tác phẩm của mình
    Mong rằng Lê Phú sớm đưa ra quyết định cuối cùng để ace thực hiện

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

13. Nguyễn Thái

Nguyễn Thái Member

Mình đã gởi tác phẩm dự thi cho bác Nguyễn Tuấn, bác nhận được thì báo mình biết nhé !

vietfriend thích bài này.

14. Nguyễn Tuấn Cameraman

Yes! phương án này anh Phú và ACE TVC đã nhất trí, hiện tại đã nhận được tác phẩm dự thi của bác Huy Thiết và Nguyễn Thái

15. Áo Cưới Anh Dũng

Áo Cưới Anh Dũng MemVIP

Tác phẩm của em gởi hôm qua, Anh nhận được chưa vậy anh Tuấn

16. Nguyễn Tuấn Cameraman

Sorry, anh nhận dc rồi, vừa kiểm tra nằm trong SPAM :D

Áo Cưới Anh Dũng thích bài này.

17. Nguyễn Thái

Nguyễn Thái Member

Đề nghị ban tổ chức đăng ảnh to to lên 1 chút để người xem có thể zoom lớn lên để xem kỹ hơn từng phần !

18. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Em ssax gửi bài dự thi Không biết bác Tuấn đã nhận được chưa.Mong bác cho biết đã nhận được bài của ai để cho ACE được biết với.Xin cảm ơn bác!

Lê Phú 03 thích bài này.

19. Nguyễn Tuấn Cameraman

Hiện tại đã nhận bài của:

1. Anh Lê Phú
    2. Bác Huy Thiết
    3. Đỗ Mạnh Dũng
    4. Nguyễn Thái
    5. Trần Anh Dũng
    6. Thang (không ghi tên cũng như nick ở TVC nên chưa biết, và bạn Thang cũng chưa gửi file PSD, mặc dù mình đã nhắn lại)

Hôm nay quay Hầu Bóng đến 10h đêm, mai lại quay tiếp, từ sáng đến tối mới xong, chắc chắn ngày kia mới upload tác phẩm chấm thi được, mong anh em thông cảm giùm nhé, vì công việc bận quá, đúp 2 ngày liền :D

kuteguy15 and vietfriend like this.

20. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Sao em gửi hôm qua mà bác vẫn chưa nhận được???

21. kuteguy15

kuteguy15 New Member

ah em quên chua gửi file psd cho bác, để em gửi cho bác luôn...

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |