Bác nào biết chỉ giúp em với

Thảo luận trong 'Canon' bắt đầu bởi Sweet_Pie, 30/8/11.

1. Sweet_Pie

Sweet_Pie Active Member

Em sử dụng canon 60D mấy bữa trước có bật đèn cóc nên chụp đc
    mấy hôm đi chụp tiệc có gắn thêm cái đèn máy phim chụp ok
    hnay em tháo ra lau...mở cái đèn cóc nên mà nó hông đc...vào 4room nhờ mấy bác chỉ giúp thấy bác studiophale có toppic update sofware 1.1.0 có liên quan đến lỗi flash gì đó , em update thành công nhưng đèn cóc vẫn hông mở nên đc. đồng thời trong mục control flash seting cung hông vào đc mục nào cũng báo lỗi ah
    cụ thể vào mục Built-in flash func. seting báo lỗi : this menu cannot be displayed ,external flash is attached
    mục external.................. báo lỗi : this menu cannot be displayed ,incompatible flash or flash's power is turned off
    2 mục cuối cũng báo tương tự : this menu cannot be displayed ,incompatible flash or flash's power is turned off
    bác nào biết chỉ giúp em với nha
    em cám ơn nhiều

2. Dazzle

Dazzle Già Làng

Trước hết là chia buồn với bác. Có thể bác dùng Flash cổ (Loại 1 chân dùng cho máy phim ngày trước) làm hỏng mạch Flash. Chuyện này mọi người luôn cảnh báo nhưng users vẫn mắc phải. Hàng 60D là hàng mới, khg biết các thợ sửa chữa có cao kiến gì khg?

3. Sweet_Pie

Sweet_Pie Active Member

trùi thế là tiêu đời em lun rồi huhuhhuuhuhuhuhuhuuh
    hông biết em gửi xuống lê bảo minh sửa thì mất bao nhiêu ....bác nào biết sửa cái này hết bao nhiêu hông a.

Chỉnh sửa cuối: 30/8/11

4. nobita90

nobita90 Member

các bác ơi thế kon 50d em lắp dèn flas vao co sao ko

5. Dazzle

Dazzle Già Làng

Tùy loại máy nhé. 50D thì khg biết nhưng mình có anh bạn có em 450D. Ông ấy chuyên dùng với National đời đầu mà chụp ngon lành cành đào, mãi chưa thấy bị gì. Mình cũng dùng 50D nhưng đành nghiến răng trèo trẹo mua thêm em Canon 430 EX, không thấy tiếc vì đi chụp phóng sự cưới màu rất đẹp, cứ để "P" tự động mà phang, ra ối tiền rồi.

nobita90 thích bài này.

6. nobita90

nobita90 Member

chả là cái dèn flas nhà em hơi cổ rồi neu lắp vao có ảnh hưởng j ko mà bác cho em kái níc skype nc đc ko bác

7. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Đúng rồi, các bác xài đèn cổ nên tháo bớt chân tiếp xúc ra, chỉ để lại chân giữa thôi, như vậy an toàn cho máy

nobita90 thích bài này.

8. Sweet_Pie

Sweet_Pie Active Member

cái đèn của em cung national có 1 chan giữa thui ah...gắn vào vẫn nháy như điên thế mới chán....chỉnh cái flash seting thì bó tay.....ai biết mang xuống lê bảo minh sửa hết nhiu hông nhỉ

9. DXT

DXT MemVIP

Bạn kiểm tra hình như khi cài đen rời vào nó làm kẹt cái lẫy bật đèn thôi bạn xem lại ở chõ tiếp súc ấy==> vào đây xem có giúp bác đc gi ko nè
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

van son and Sweet_Pie like this.

10. Sweet_Pie

Sweet_Pie Active Member

Ngàn Lần Cám Ơn Bác Nhất Nhiều Thế Mà Em Nghe Bác Dazzle Nói Chia Bùn Mà Lòng Em Nó Tan Nát... Cứ Tưởng Tiêu Đời Con Nòng Nọc Em Rồi Chứ....
    Giá Bác Ở Gần Em Mời Bác Ly Trà Đá Gọi Là Cám Ơn.....Chúc Bác Nhiều Sức Khỏe.....Hạnh Phúc....

11. DXT

DXT MemVIP

Hí hí bác làm gì mà cảm ơn gê thế ... Thế bác sửa đc chưa ạ nếu chưa đc mang ra tiệm bảo họ chỉ bị thế thôi ko nó chém cho toi mạng đấy... chúc bác có nhiều ảnh đẹp & làm ăn phát đạt nhé

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |