[AL] Xin 1 File

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi ldklam, 24/1/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ldklam

ldklam MemVIP

CHÀO CẢ NHÀ !
    Đầu tiên cho em xin dc gửi lời chào sức khỏe tới các bác, các anh chị .
    Chả là thế này, em có down về bộ Vol 3 của "em em xi", bộ đó thiếu file phimcuoi.AVI nằm trong thư mục Fimls, còn lại là đầy đủ cả.
    Em mạn phép xin các bác, các anh chị file : phimcuoi.AVI của bộ vol 3 dc ko ạ, chứ thiếu file đó thì coi thư cả bộ Vol 3 ko dùng dc gì cả :(.
    Up ở RS,MU,HF củng dc ạ, ngàn lần cảm ơn các bác nhiều :D
    Chúc các bác 1 ngày làm việc hiệu quả, vui vẻ :x

Chỉnh sửa cuối: 24/1/11
    dangkhoa13379 thích bài này.

2. nhatan113

nhatan113 MemVIP

Em chưa làm phim nhưng có xem qua, em nhớ file đó chỉ là phim minh họa, mình thay bằng phim của mình được mà.

3. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Chào bác ah, em không dám nhận lời cảm ơn của bác, vì bác chẳng hiểu bác đang xin cái gì cả, cái file đó là file mà mình trích từ nội dung của phim mình đang làm ra, nó có 5 đoạn trích, rót rượu, cắt bánh, nhà trai, nhà gái, trao nhẫn. em mà gừi cái đó cho bác. Thì râu ông nọ cắm cằm bà kia ngay

vananhmobile01 thích bài này.

4. videochau

videochau Già Làng

Phát biểu linh tinh ,dám nói không có file đó thì không dùng được gì à .
    Mở Project vol3 lên ,khích vào thư mục Porm Clip Có một dây phim mẫu gồm 5 đoạn phim có tên yêu cầu trên từng đoạn phim, đưa phim mới vào theo đúng tên yêu cầu (thí dụ Họ trai.....thì đưa đoạn phim giới thiệu về họ trai ) đặt lên lớp trên, độ dài như mẫu phía dưới, lần lượt hết 5 đoạn phim .......xuất ra file avi đặt tên là phimcuoi (viết không dấu,không khoảng cách) save ở đâu tùy ý. Verifil........lại các mẫu Thành Hôn,Tân Hôn.........chương trình hỏi phimcuoi thì chỉ vào nơi vừa làm xong là ok.

Dazzle, mrnhatdinh, dance_159 and 2 others like this.

5. vietlong

vietlong MemVIP

Cái này Bác TGC đã có TUT hướng dẫn rồi các bạn không xem sao?
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

ldklam thích bài này.

6. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

;));));));));));));));));));))
    Bác Châu bớt nóng, anh em chưa học cơ bản mà đã muốn thành Pro nên vậy đó bác ah

7. ldklam

ldklam MemVIP

Dạ ! em cảm ơn Thầy
    nhưng thầy ơi, khổ 1 nổi là như ri nè :
    Em đã xem tut của Thầy nói về thay thế phim, ảnh trong project , em đã xem kỹ và đã làm thành công !
    ở trường hợp của em: làm y chang như tút của thầy, xuất ra tên file là phimcuoi.avi, nhưng nó báo Phimcuoi.avi missing ( dịch ở google translate nghĩa là : file phimcuoi.avi không có). Em lấy file phimcuoi02.avi của vol6 , đổi thành phimcuoi.avi thì dc, nhưng lại bị râu ông nọ chắm cằm bà kia....
    Ở trường hợp này theo em hiểu rằng: xuất ra phim ở Suỵt quin Form Clip thì phải có file phimcuoi.avi trc, thế mới xuất dc, chứ k có file phimcuoi.avi thì ko thể xuất dc ( ở máy của em)

8. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Không verify cho nó, thì không bao giờ nó hiểu cả, em tin chắc bác không có cơ bản gì cả

9. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Đọc hết phần giải bày của chủ Topic muốn "xỉu" luôn, không đỡ nổi :D. Thế bà con mình dựng phim dịch vụ lấy Project về làm gì nhỉ?

=>> Thay phim của khách hàng mình vào dựng kiếm tiền hay để project "ngâm giấm"

Mà phim của MMC thì khác gì phim khách của mình, hỏng lẽ cái project nó đủ hết phim rồi sau này làm cho đám khác không còn phim của khách cũ đã thay vào thì lúc đó coi như cái Project lại lâm vào tình trạng "không dùng được" nữa à :D

=>> Chưa chịu coi hết căn bản mà đã muốn dùng Project để kiếm tiền hoặc "lấy le" với bạn bè hoặc gia đình rồi nên đôi khi có nhiều câu hỏi "vui vui mà buồn buồn" như thế này đây!

Dazzle and nghesyngheo like this.

10. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Đôi dòng tâm sự thật lòng
    Em nói thật, cái giá trị của nghề nhiếp ảnh và quay phim ngày càng bị hạ thấp
    Ngày xưa mình xách máy ảnh đến đám cưới được tiếp đón, đối xử thế nào chắc các bác làm nghề biết. Còn bây giờ thì không khác gì 1 thằng làm thuê đúng nghĩa
    Lý do????
    Thời máy số thịnh hành, 1 anh xe ôm cũng săm con máy ảnh, không học hành cũng mang máy đi hành nghề, đóng cái mác nhiếp ảnh. Chụp ảnh thì tham lam số lượng, chất lượng thì nhìn phát kinh. Trong mắt khách hàng cũng được coi là 1 nhà nhiếp ảnh
    Mình mất công đi học, ngày đêm nghiên cứu để lấy kinh nghiệm. đóng học phí thực tế rất nhiều. đầu tư máy móc khủng, trong mắt khách hàng cũng được coi là 1 nhà nhiếp ảnh
    Mình bị xếp đồng hạng với họ, giá trị của mình bị những người đó phá vỡ, nên mình rất ghét. Phá hỏng giá trị nghêf nghiệp, quấy rối công việc làm ăn.
    Mình học và làm cũng 6 năm rồi, mà cũng chưa dám ra tiệm, vì còn phải học hỏi thêm nhiều
    Có người đi học có mấy tháng, cũng chơi nguyên 1 tiệm, giá cả thì kiểu gì cũng chơi, phá hỏng thị trường chung.
    Chán

vu hai, cuongtram2010, Dazzle and 6 others like this.

11. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Chén kiểu đá chén sành thì kể ra cũng "xót" thiệt :D, nhưng mà thôi kiểu gì "kiểu là kiểu" còn "sành vẫn là sành" mà, ai cũng có đất sống riêng của mình :D

12. Dazzle

Dazzle Già Làng

Đúng la như vậy vì nó sẽ báo là "phimcuoi.avi is missing". Nhưng AL có một chức năng rất hay đá là "FUSE".Ta khg EXPORT sang AVI mà chọn FUSE sang AVI. Sau khi FUSE xong thì AL sẽ hết thắc măc, và nó sẽ nhìn thấy cái phimcuoi.avi của bạn ngay.

mrnhatdinh thích bài này.

13. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Bác Dazzle quả là 1 cao thủ, không gì có thể hay hơn

14. Dazzle

Dazzle Già Làng

Mình là dân PRE mới chỉ đang ngâm cứu AL thôi. Chẳng qua là chịu khó học, tham khảo, trao đổi, tư vấn cùng anh em trong diễn đàn mà biết nhiều về AL, nhưng chưa có tác phẩm nào với nó cả. Khác với newbie, mình chịu khó xem tất cả các TUT về Al, chịu khó đọc tất cả các câu hỏi và câu trả lời về Al trong diễn đàn, nên biết ... rất nhiều. Nhưng chưa thực hành là mấy. Vì vậy đừng gọi mình là "cao thủ". Mong anh em cũng chịu khó học như vậy sẽ đỡ vướng mắc hơn trong công việc.

mrnhatdinh and TGC like this.

15. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

em đùa bác đó, cái đoạn phim cưới đó là mình phải tạo ra cho mỗi bộ phim cưới, nó là hình cô dâu chú dể, không thể dùng đám này cho đám khác được. Fuse ra được, nhưng nó có dấu chấm ! to đùng trên màn hình

16. videochau

videochau Già Làng

ngoài cách Fuse còn nhiều cách để xuất avi ngay trên đoạn phim cưới đó

17. Dazzle

Dazzle Già Làng

Vậy thì bạn lại nhầm rồi. Form là để chế đoạn phim cho khách đang trên TL. Nhưng do mất clip "phimkhach.avi" nên trên TL báo đỏ. Tuy vậy vẫn có FORM để xếp hình. Ta dùng các clip mới của phim khách xếp lên TL trên Track cao hơn, rồi FUSE ra AVI. Ta khg xuất EXPORRT được vì AL báo "AVI...mising" bởi clip "phimkhach.avi" gốc khg có trong project. Nhưng ta FUSSE ra được clip "phimkhach.avi" mới đúng theo FORM. Sau khi xuất bằng cách đó xong, AL lập tức nhìn thấy clip "phimkhach.avi" mới và hết báo chấm than và cũng hết hỏi luôn, vì cái nó cần ta đã có cho nó rồi. Và đó cũng là clip phim khách mới đang làm trên TL.

mrnhatdinh thích bài này.

18. ldklam

ldklam MemVIP

em đã làm theo hướng dẩn của bác và đã thành công :D
    Note: mọi người hiểu sai ý của em quá, thực sự là em đang mày mò AL, chứ có dám múa rìu qua mắt thợ, tỏ vẻ ta đây gì đó đâu, em k bít thì em hỏi, chứ trong suy nghĩ của em chưa bao giờ em nghỉ rằng mình là thằng trạng, nói cách khác là chưa bít gì mà đã làm rành gì cả. Em có đọc tut xuất file ở AL, chỉ bít export chứ chưa hề với Fuse gì cả...........
    Cảm ơn bác Dazzle nhìu....

mrnhatdinh and Dazzle like this.

19. vuthanh95

vuthanh95 MemVIP

hehe có j đâu khó idklam lay phim đám của mình quay gắp vào la xong.vì phim đám cưới là của mình way mà.nó báo đỏ minh thế phim của mình vào là xong

ldklam thích bài này.

20. trunganh

trunganh New Member

nói như anh admin rất dúng đó mình đầu tư cả về thời gian và máy móc cũng như trình dộ rồi cững bị xem như nhũng người khác lên diễn đàn nhiều người hỏi những câu trông rât buồn cười

thanh van71 thích bài này.

21. Thành Media

Thành Media Điều hành viên cũ

Chỉ một câu duy nhất. Bác này chưa cóp kiến thức căn bản về avid liquid

22. videochau

videochau Già Làng

Mình có một góp ý riêng cho bạn là khi muốn trả lời một câu hỏi nào đó thì nên nhìn ngày câu hỏi đó nêu ra rồi hãy trả lời, thí dụ như câu hỏi trên được hỏi từ tháng 1, khi đó người hỏi mới học AL chăng.........cho đến nay là tháng 6 có thể người hỏi đã giỏi hơn tôi và bạn nữa đấy. Trả lời hoặc đáng giá câu hỏi đó chỉ thêm rác cho diễn đàn thôi.Góp ý mong bạn đừng buồn.Thân chào.

23. dangkhoa13379

dangkhoa13379 MemVIP

không biết hay nói nhiều, giốt lại còn tinh vi

24. lebot

lebot New Member

Bác nói thế em không đồng ý cho lắm. Bác có hiểu nhiều lúc mày mò học làm thôi, có vướng mắc không giải quyết được thì mới cần sự trợ giúp của những người đã trải qua, đả biết.

25. Thành Media

Thành Media Điều hành viên cũ

Cái topic này sao mà giờ còn ai móc lên vậy. Close topic này tại đây.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |