[27/10/2012] [Clip hầu bóng] Giá Chầu Lục Cung Nương

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi Nguyễn Tuấn Cameraman, 26/10/12.

1. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Dựng vội đĩa hầu bóng, trích 1 clip ACE góp ý nhé :) (đã giảm chất lượng hình để upload = D-COM cho nhanh)

Last edited by a moderator: 11/7/15

2. tranduyetsla

tranduyetsla MemVIP

hiệu ứng hay nhưng mầu chưa được rực rỡ lắm hjhj (hay tại giảm chất lượng để úp???)

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

3. Nguyễn Tuấn Cameraman

Vâng, em giảm xuống để up bằng D-COM anh ạ

4. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

ZOOM lia nhiêu quá anh ah, trong quá trính zoom lia ko mượt có thể sử dung plug in ProDAD Mercalli 2.0 sẽ có cảnh lia mượt hơn chúc anh thành công hơn! Thân.

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

5. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Sắc phong chầu lục cung nương vốn dòng trần thị sinh trên non ngàn.
    - Lần trước góp ý cho bác không hiểu sao sáng hôm sau ăn một trận chửi không rõ nguyên nhân không biết lần này có bị làm sao không nữa.
    - Hình ảnh đầu băng đó là Lục cung Linh từ là đúng xong hình ảnh chầu lục bác đưa vào nhìn giống chầu bé Bắc Lệ quá nhất là màu áo. Nếu đích thực là Lục cung linh từ em đã vào tại Lạng Sơn Chầu Lục không mặc màu áo đó.
    - Giá chầu lục quan trọng nhất đó là lúc Chầu về chứng đàn và có thể sau đó là tán đàn (nhiều người hầu đến tận chầu bé mới tán đàn) xong đa phần là chầu lục về tán đàn, phần này bác dựng sơ sài quá không tôn được đàn lễ của con nhang đệ tử và sự huyền bí của giá hầu.
    Vài lời rất mong có được buổi sáng bình yên.

6. Nguyễn Tuấn Cameraman

Mình năm nào cũng đi Lạng Sơn quay vài chuyến, mỗi năm một thay đổi khác nhau bạn ạ, cung thờ Chầu Lục năm kia thì đúng là màu xanh lục, cách vấn khăn cũng khác, còn năm ngoái và năm nay đã thay màu xanh lục thành màu xanh chàm đen. Đền Bảo Hà cũng vậy, năm trước cung thờ ông Hoàng Bẩy là áo xanh lục, tháng 7 vừa rồi quay 2 lần ở Bảo Hà đã thấy họ thay thành màu chàm tím rồi.

Nói vậy để mọi người hiểu, việc này cũng giống như cập nhật thông tin thôi, cảnh đền và cung thờ thay đổi đã lâu mà thợ dựng vẫn nghĩ rằng nó là mới thì không ổn, nhất là các thanh đồng đi nhiều, họ chê ngay lập tức. Thà rằng cứ nói với các thanh đồng là lâu chưa có điều kiện đi quay cảnh đền mới thì họ vui lòng hỷ xả ngay.

Còn đàn lễ thì đã thể hiện nhiều phần đầu băng, qua mỗi giá hầu đều thoáng qua. Đây là vấn hầu tiệc và dâng đủ đàn mã (dâng cả mã giá Hoàng, giá Cô, giá Cậu, sơn lâm, sơn trang...) nên chủ lễ hầu đến giá Cậu Bé mới tán đàn. Phong cách hầu mỗi nơi một khác, có nơi hầu giá Cậu Bé xong mới hầu giá quan Đệ Ngũ để tán đàn (nếu dâng đủ đàn mã), nếu chỉ dâng mã đầu ngành thì hầu đến giá Chầu tán đàn.

p/s: Chắc bạn nhầm với ai đó rồi :) mình nhớ là chưa chửi ai bao giờ đâu

thanhnam750 and tranduyetsla like this.

7. thanhnam750

thanhnam750 Banned

[

p/s: Chắc bạn nhầm với ai đó rồi :) mình nhớ là chưa chửi ai bao giờ đâu[/QUOTE]

Vâng bác không phải là người chửi xong người chửi em em cũng k biết họ tại sao lại chửi em nữa. Em chỉ nhớ chắc chắn một điều là tối hôm trước vửa Pm bài của bác thì sáng hôm sau ăn chửi thậm tệ. Hỏi họ tại sao lại chửi họ chẳng thèm nói. Hơn nữa họ còn bám theo em đến giờ phút này. Sợ thì mình chẳng sợ nhưng những lời nói của họ làm mất nhiều thời gian của anh em khác.

8. hungvan

hungvan Well-Known Member

Anh Trường hay bị ăn chửi nhỉ :) hehe

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |