Xin chút ý kiến của ace diễn đàn mình về 2 dòng máy in epsonT60 & L805

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi đáp' bắt đầu bởi duyit79, 10/1/17.

1. duyit79

duyit79 MemVIP

Như tiêu đề mình nêu ra, hiện tại mình đang sử dụng dòng máy in epson T60, e nó đang bị lỗi, đưa lên hãng nhận lại kq là mẽ đầu phun và mực in thì bị trộn lẫn vì vách ngăn mực...., e này in hình thì mình rất ưng ý, ở khu vực mình thì a e nghề ảnh chỉ chuộng T60 nhưng đa số sử dụng hết thời gian 1 năm hơn là ẻm kím chuyện, phần lớn về đầu phun, mình cũng trao đổi bên của hàng và thấy bảo hành dòng này nhiều...e có chút kinh nghiệm xin tâm sự cùng ace mình vậy.
    Vấn đề chính là e đang định mua 1 con mới, T60 thì bít rõ về nó vì đã sử dụng qua nhưng giờ rinh về rồi 1 năm sau đầu tư con nữa thì chua quá xá, thấy con epson L805 mới mà chưa bít ngọn ngành e nầy thế nào, vì mình in ảnh k thể nghe bên cửa hàng giới thiệu là xong đc, nên xin ace cho mình xin chút kinh nghiệm đã sử dụng dòng L805 để e vững tin rinh e í zìa...hì, mình k nhất thiết phải mua dòn Epson nên mọi người có dòng nào in đẹp xin giới thiệu cho e với, e in hình thẻ và hình thờ khổ A4 thôi ạ..Xin chân thành cảm ơn ace!

buu thích bài này.

2. xuanphuong195

xuanphuong195 New Member

mình đang dùng còn t60 còn 20 ngày nữa là hết bảo hành nó bị lỗi in ra màu tùm lum bảo hành về in được mấy bữa lại bị tiếp bây giờ họ nói hết bảo hành rùi thật đáng sợ t60

duyit79 thích bài này.

3. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Các bác tham khảo dòng máy nội địa nhật, mực liên tục zin xem sao. Thấy ông bạn đang xài, có khi để cả tuần không in mà vẫn không nghẹt mực, không như mấy cái P50 t60...

duyit79 thích bài này.

4. duyit79

duyit79 MemVIP

Hàng nội địa thì không phải thông dụng bác ạ, kím chổ mua máy đã cực mua mực càn khó.

5. duyit79

duyit79 MemVIP

vậy giờ bác sử dụng dòng nào thế?

6. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

bác vào đây tham khảo thêm nhé
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

lúc trước thì mình mua ở đây: 67/2 cao thắng, Q.3, HCM 0989502577 Trọng, anh này làm nghề lâu rồi, cũng nhiệt tình
    nếu cần bác gọi sang nhờ tư vấn.

duyit79 thích bài này.

7. duyit79

duyit79 MemVIP

cảm ơn bác Tâm bờm!

8. ElvisPhuong

ElvisPhuong Member

tại mình đang sử dụng máy in L805 in hình thẻ hoặc ảnh 15x21 cho khách lấy gấp ra màu rất đẹp mình rất hài lòng với em L805 này, máy nó chạy ở tiệm mình gần 5 tháng nay rồi mà chưa thấy bị sự cố hay bị lỗi gì hết

9. vaxili

vaxili Active Member

của bền tại người, T60 mình xài 3 - 4 năm có sao đâu .

buu thích bài này.

10. buu

buu Active Member

mình đã xài 3 máy in t60 2 máy đầu mình xài khoảng 1 máy 1 năm còn máy thứ 3 mình xài gần 4 năm rồi vẫn còn ok mình xài mực phun liên tục theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên để bình mực và máy in cho đúng thường thì máy in để cao hơn bình mực mình đang đặt như vậy và thấy xài rất ok hihi

ngtung_vn thích bài này.

11. nguyễn ngọc Lễ

nguyễn ngọc Lễ Member

Tôi đã dùng nhiều máy T60 rồi, thật sự mà nói dòng này nếu in ảnh đẹp bạn phải dùng mực Jin thôi chứ dùng mực ngoài thì ko bao giờ đẹp được hơn nữa màn hình 1 nơi mà ra ảnh 1 nẻo dù có setting thế nào đi nữa cũng vậy thôi, tôi đang dùng con L800 in mực ngoài nhưng phải nói so với T60 thì nó hơn hẳn 80% hon nữa không bị mực này nọ thật là yên tâm khi dùng L800. Vậy bạn cứ đầu tư con L800 thì ko bao giờ hối hận cả mong bạn thành công và thỏa mãn với những gì mà L800 mang lại cho nghiệp ảnh tụi mình. Chào bạn

12. duyit79

duyit79 MemVIP

Xin cảm ơn cả nhà đã bỏ chút thời gian chia sẽ để e vững tin rinh máy về...

13. bin_master

bin_master Member

Mình dùng T60 + 1390, xài bao nhiêu năm vẫn tốt, in chuẩn màu. Riêng con 1390 thì xài hơn 6 năm rồi vẫn đang in tốt, em T60 mình thấy đầu phun ko tốt + chuẩn bằng 1390 (nhưng đc cái cơ chạy mạnh hơn 1390), do hối trước ko biết cách bảo dưỡng đầu phun nên em T60 mình xài đc 4 năm thì để xó bếp rồi. Hiện tại mình đang sở hữu 4-5 con in phun toàn T60 + 1390 ko có hướng xài con khác :D Đang tính chuẩn bị mua máy in áo. Có ai có cùng hướng đi này ko :D

14. minhduclx

minhduclx MemVIP

Ngoài lề tý - bạn có thể cho biết cách bảo dưỡng đầu phun ko ?
    Đức thấy nhiều clip chỉ cách vệ sinh nầy kia vài tháng 1 lần. Nhưng hỏi kỹ thuật họ lại nói ngược lại ko nên. Cách tốt nhất là in thường xuyên thôi, chừng nào bị gì mới cần vệ sinh, vì vệ sinh nhiều có khẳ năng thông vách gì gì đó.

15. bin_master

bin_master Member

Tiện hỏi luôn có ai chuyển hướng sang máy in phun siêu tốc chưa,
    Thợ nói đúng rồi đó. Mình nói bảo dưỡng ở đây cũng chỉ là biết cách vệ sinh, thông tắc đầu phun thôi. Về cơ bản chả cần dùng dung dịch gì để ngâm, dưỡng đầu phun cả

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |