[Download] Tổng hợp bộ phần mềm Adobe CC 2015 - liên tục cập nhật

Thảo luận trong 'Download' bắt đầu bởi nguyenbachbp, 5/6/16.

1. nguyenbachbp

nguyenbachbp Super Moderator Thành viên BQT

Thời gian qua, hãng Adobe liên tục cập nhật các phiên bản cao hơn cho các phần mềm của họ. Trên diễn đàn cũng đã có một số bài chia sẻ phần mềm thuộc bộ Adobe CC2015, tuy nhiên hầu hết là các bài riêng lẻ hoặc đã cũ. Để thuận tiện cho anh chị em trong việc tìm kiếm và cài đặt các phần mềm đồ họa thường dùng, mình upload và chia sẻ bộ phần mềm Adobe CC 2015 (dùng cho hệ điều hành Windows) cùng với phiên bản update mới nhất tính đến thời điểm hiện tại. Do hiện nay anh chị em đã dùng đến Adobe CC thì đều đang sử dụng máy tính cấu hình khá trở lên với RAM thông thường trên 4Gb và cài đặt hệ điều hành 64 bit nên mình ưu tiên upload các phần mềm cho Windows 64 bit.

Bộ phần mềm mình chia sẻ bao gồm:
    Photoshop CC 2015.1.2 (hay 16.1.2) - Photoshop CC2015.5 v17.0.0 (32bit + 64 bit)
    Lightroom CC 2015.5.1 (hay 6.5.1) (28/4/2016) - Lightroom CC 2015.6 & Lightroom 6.6 (9/6/2016)
    Illustrator CC 2015.2.1 (hay 19.2.1)
    Premiere CC 2015.2 (hay 9.2.0) - Premiere CC 2015.3 v10.3 (20/6/2016)
    After Effects CC 2015.2.1 (hay 13.7.1) (cập nhật 22/3/2016) - After Effects CC 2015.3 v13.8 (20/6/2016)

Audition CC 2015 8.1
    Bridge CC 2015 6.2
    Media Encoder CC 2015.2 (v9.2) - CC 2015.3 (v10.3) (20/6/2016)
    Camera Raw 9.5.1 (cập nhật 28/4/2016) - update 9.6 (09/6/2016)

Update 11/6/2016: Upload bổ sung link bộ Adobe Master Collection CC 2015 (for Win)

Lưu ý: Anh em đã cài đặt phần mềm Adobe CC2015 nay muốn update lên phiên bản mới hơn thì chỉ cần vào link folder bộ update download công cụ Adobe Update Management Tool 8.0 và file update cho phần mềm của mình để tiến hành update. Nếu sau khi update xong bị báo mất bản quyền thì crack lại là Ok.
    Đặc biệt đối với Premiere CC 2015 và After Effects CC2015, mình khuyên các bạn nên update lên phiên bản mới nhất sẽ có cải thiện đáng kể về hiệu suất làm việc!

Do chưa có thời gian viết hướng dẫn cài đặt cụ thể, anh chị em có trở ngại hay cần thêm các phần mềm khác, cần phần mềm cho Windows 32 bit... cứ comment, mình sẽ hỗ trợ!
    Chúc các bạn thành công!
    Thân ái!

Link download:

Link folder bộ cài Adobe CC 2015: Vui lòng đăng nhập để thấy link

Link folder update: Vui lòng đăng nhập để thấy link

Link Crack (kèm file host và công cụ chặn tường lửa): Vui lòng đăng nhập để thấy link

Link bộ Adobe Master Collection CC 2015 (for Win): Vui lòng đăng nhập để thấy link

Pass (nếu có): thuviencuoi.vn

Chỉnh sửa cuối: 11/8/16

2. ngocvy

ngocvy New Member

thank kìu

3. southamton

southamton MemVIP

Bạn cho mình bản cài của cc 2015 bản 32 bits dc ko

4. nguyenbachbp

Bộ Adobe CC2015 bao gồm rất nhiều phần mềm. Bạn cần bản cài đặt 32bit của phần mềm nào vậy?!

van son and _TMT_ like this.

5. southamton

southamton MemVIP

mình cần bản photoshop cc 2015 bản 32 bits

6. nguyenbachbp

Vâng, mình đã upload bổ sung theo yêu cầu của bạn, bạn vào link trên #1 tìm trong Folder hoặc link trực tiếp:
    Photoshop CC 2015 16.0.0 (32bit): Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Photoshop CC 2015 update 16.1.2 (32bit): Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Chúc bạn thành công!
    Thân ái!

7. ducthinh

ducthinh MemVIP

Em đang dùng bản photoshop CC 2014 thì có thể update lên luôn bản mới nhất được không? có thể hướng dẫn update được không bác chủ

nguyenbachbp thích bài này.

8. nguyenbachbp

Nếu đang dùng Photoshop CC 2014, bạn vui lòng download bộ cài Photoshop CC 2015 để cài đặt nhé. Sau đó, bạn vào link folder bộ update download công cụ Adobe Update Management Tool 8.0 và file update cho phần mềm Photoshop để tiến hành update offline. Update khá đơn giản, bạn cứ cài đặt Adobe Update Management Tool 8.0 xong, chạy công cụ này, chỉ cần tìm đường dẫn đến nơi lưu file nén update thôi chứ không có gì phức tạp cả. Nếu sau khi update xong bị báo mất bản quyền thì crack lại là Ok.

Đối với các Plugin, chuyển từ CC 2014 sang CC 2015, các bạn lưu ý: Sao chép Plugins, mà không cần cài đặt lại:
    1. Đóng tất cả các ứng dụng Photoshop
    2. Điều hướng đến C: \ Program Files \ Adobe \ Adobe Photoshop CC 2014 \ Plug-ins
    3. Sao chép tất cả các tập tin Plugin bạn nhìn thấy ở đó (tlsimplify4ps_x64.8bf, TopazRemaskAutomation.8li, tladjust5ps_x64.8bf, vv...)
    4. Điều hướng đến C: \ Program Files \ Adobe \ Adobe Photoshop CC 2015 \ Plug-ins
    5. Dán tất cả các tập tin bạn đã sao chép từ thư mục 2014
    6. Khởi động lại Photoshop CC năm 2015, và bạn sẽ thấy các plugin của bạn!

Chúc các bạn thành công!

thocon212, _TMT_, hoandsg and 6 others like this.

9. nguyenbachbp

Video hướng dẫn update offline các phần mềm Adobe:

10. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

Hình như trong phần Update không có After Effect phải không Bach?

11. nguyenbachbp

Vâng, cảm ơn bác, em vừa xem lại đúng là bị thiếu.:) Lát em sẽ bổ sung ngay bác ạ!

haodesign™, _TMT_ and ansinhtho like this.

12. nguyenbachbp

Đã bổ sung thêm dữ liệu và một số nội dung hướng dẫn theo yêu cầu của các bác và anh chị em.
    Chúc mọi người thành công! :)
    Thân ái!

13. huynhviet

huynhviet MemVIP

cảm ơn bạn nguyenbach rất nhiều

14. vuhoan42

vuhoan42 MemVIP

Anh có bộ master adobe 2015 ko ạ.. cho mình xin... bộ cài đặt của anh ko có enconmedia

15. nguyenbachbp

Cảm ơn bạn đã quan tâm và phản hồi, đúng là Folder bộ cài đặt mình upload thiếu phần mềm MediaEncoder CC 2015, mình đã upload bổ sung ngay rồi!
    Còn bộ Master Collection CC 2015 thì mình có nhưng chưa upload vì nó nặng và nhiều thứ quá, không mấy người dùng hết cả bộ, nên mình chỉ upload riêng từng phần mềm, ai cần cái nào thì download và dùng cái đó sẽ tiện hơn cho mọi người bạn ạ!
    Còn nếu bạn có nhu cầu thì mình sẽ upload bộ Master Collection CC 2015 sau nhé!
    Trân trọng cảm ơn bạn!

photongheo, _TMT_ and NewLif3™ like this.

16. vuhoan42

vuhoan42 MemVIP

anh co thê hương dẩn crack Media Enconde ko ạ may cái kia crack được hêt nhung media enconde lại ko được mong anh giup

17. vuthanh95

vuthanh95 MemVIP

Thank nhiều

18. nguyenbachbp

Đồ chơi mình đã cung cấp trong link ở #1 đầy đủ hết rồi. Thao tác thì bạn xem hình nhé!
    Chúc bạn thành công!

19. de_men

de_men MemVIP

Bạn nguyenbachpb cho mình hỏi là mình đang chạy Photoshop CC 2015.0.1 Mình theo Hướng dẫn của bạn update lên CC 2015.1.2 thì bị FAIL. Lý do là sao vậy Bạn. Mong bạn giúp đỡ. Cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối: 11/6/16

20. nguyenbachbp

Gặp lỗi update này, bạn vui lòng thử hình thức update online, bạn tiến hành như hình minh họa nhé!
    Chúc bạn thành công!

21. nguyenbachbp

Theo yêu cầu của bạn Vui lòng đăng nhập để thấy link cũng như để đáp ứng nhu cầu phong phú, đa dạng của anh chị em, mình đã upload trọn bộ Adobe Master Collection CC 2015 (for Win) và bổ sung link lên #1.
    Trân trọng thông báo!

22. nguyenbachbp

11/6/2016
    Cập nhật phiên bản mới nhất Camera Raw 9.6 (9/6/2016). Link đã được cập nhật trong Folder update tại #1.

Hỗ trợ máy ảnh mới trong Camera Raw 9.6

• Canon PowerShot G7 X Mark II
    • Leica MD (Typ 262)
    • Nikon COOLPIX B700
    • Panasonic DMC-GX85 (DMC-GX80, DMC-GX7MK2)
    Cũng xin lưu ý rằng Camera Raw 9.6 bao gồm tổng hợp camera cấu hình màu sắc cho Pentax 645Z, Pentax K-1, và Pentax K-3 II máy ảnh.

23. nguyenbachbp

11/6/2016
    Cập nhật phiên bản mới nhất Lightroom CC 2015.6 & Lightroom 6.6 (9/6/2016). Link đã được cập nhật trong Folder update tại #1.

24. vuhoan42

vuhoan42 MemVIP

Thank bạn nhé.. mình cám ơn sụ đóng góp của bạn cho cộng đồng thư viện cưới.. Lâu này mình dùng bản Adobe CC nay quyết định updrage bản CC 2015,, xem coi có gì đổi khác ko.. mình đang cần plugin Primatte Keying cho AE CC2015 plugin này nằm trong bộ keying suite của Red Giant,, mình có down bộ này trong phần plugin for AE 2015 của bạn đăng trong 1 topic,nhưng cài vào ko có mục cho AE 2015,, chỉ có cho AE 2014 trở xuống.. vậy bạn có hay bạn nào có cho mình link nhé.. thank all

Lê Hoàn and nguyenbachbp like this.

25. nguyenbachbp

Bạn Vui lòng đăng nhập để thấy link thân mến!
    Bạn đã download plugin Primatte Keying cho CC 2015 trong topic của mình, là topic này đúng không:

Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Nếu đúng thế thì bạn cứ cài đặt đi, bởi vì mình đã ghi rõ là Tổng hợp Plugins cho Adobe CC 2015 cơ mà! Bạn đang có trong tay bản Primatte Keyer 5.1.1 của mình rồi còn phải đi tìm bản 5.1 nào nữa nhỉ?!
    Đúng là khi cài đặt, nó chỉ hiện cho AE và Pr CC 2014 trở xuống, nhưng bạn cứ an tâm mà chọn phiên bản CC 2014 đi, rồi vào CC 2015 vẫn sử dụng bình thường! Đặc biệt bản này hỗ trợ cả AE và Pr.:)
    Do phản hồi của bạn nên mình vừa mới test lại, ảnh còn tươi đây:
    Chúc bạn thành công!

NewLif3™ and hoandsg like this.

26. vuhoan42

vuhoan42 MemVIP

Cài vào được nhưng ko key được bạn ạ.. nó bào lổi,, cũng bản này mình cài trên CC thì ok mà cài qua CC 2015 thì bị lỗi và key ko được...[​IMG]

27. nguyenbachbp

Vừa nãy mình dùng laptop, test sơ trên Pr thấy Ok nên không xem kỹ trên AE, giờ tắt máy online bằng di động rồi. Mình sẽ kiểm tra lại sau nhé!

hoandsg, van son and vuhoan42 like this.

28. nguyenbachbp

Đã có câu trả lời cho bạn Vui lòng đăng nhập để thấy link, song do đây là topic chia sẻ và hỗ trợ cài đặt, update phần mềm Adobe CC 2015, trao đổi về Plugin không đúng chủ đề, vậy nên mình sẽ tiếp tục hỗ trợ bạn ở topic Tổng hợp Plugin cho CC 2015, nhân tiện update phiên bản Plugins mới cho anh chị em tiện theo dõi và sử dụng!
    Chúc bạn thành công!

29. vuhoan42

vuhoan42 MemVIP

Link down đâu rồi bạn.. bấm hoài chẳng thấy đâu.. hôm qua còn thấy link mà

Gia Lam and nguyenbachbp like this.

30. nguyenbachbp

Link vẫn ở đó thôi bạn. Bạn vui lòng bấm vào một trong các nút phía dưới nhé! Việc này do Admin mới điều chỉnh bạn ạ!

Gia Lam thích bài này.

31. vuhoan42

vuhoan42 MemVIP

ko được bạn ạ..bấm vào 4 ô đó nó mở ra đóng vào chứ ko có link.. mong ad coi lại đường dẩn
    bạn paster cái link up date AE và PR 2015 vào đây cho mình với nhé..cám ơn bạn

32. nguyenbachbp

Trên máy bạn có đăng nhập sẵn tài khoản Facebook, Email, Google không? Trên máy mình cũng hiện các nút như ảnh demo của bạn thôi, mình click thì mới hiển thị link download!

33. quocnha

quocnha Member

bác cho e hỏi sao cài Premiere CC 2015.3 v10.3 vào rồi thì không import file MTS2 và Mpeg2 được vậy bác.

34. nguyenbachbp

Bạn chọn file có dung lượng nhỏ làm mẫu, upload lên đây mình sẽ test kiểm tra nhé!

35. minhduclx

minhduclx MemVIP

Gửi bác link (cũng lấy lại từ mạng - ko nhớ ở đâu luôn, tính mình là thế) bản PS CC2015.5 ver 17 mới hình như mới up đợt 20 hay 26.06 nầy đó: Vui lòng đăng nhập để thấy link

36. nguyenbachbp

Cảm ơn bạn đã quan tâm, chia sẻ! Mình update link download một số phần mềm vừa được cập nhật, riêng Photoshop CC2015.5 v17.0.0 thì anh _TMT_ cũng đã viết bài và upload link Fshare bên topic này nên mình không post nữa, anh em nào cần có thể qua bên đó download cũng được tránh upload nhiều dữ liệu trùng lặp lên Fshare bạn ạ! :)

minhduclx and _TMT_ like this.

37. nguyenbachbp

Bạn ý kiến đúng và có tinh thần xây dựng như vậy mình không có lý do gì để xóa comment, trái lại mình trân trọng ghi nhận và cảm ơn bạn! :)
    Không phải mình "chê" link mà bạn sưu tầm đâu, mà lý do thế này: link đó không rõ nguồn gốc, vui người ta giữ, buồn người ta đặt pass, xóa link, hoặc chủ tài khoản không đủ sức nuôi VIP thì tự Fshare cũng xóa! Còn dữ liệu do Ban Quản trị và đội ngũ upload Team của diễn đàn chia sẻ sẽ được upload vào các tài khoản siêu VIP với dung lượng lưu trữ lớn của TVC nên đảm bảo tính ổn định lâu dài bạn ạ. Mong bạn hiểu và thông cảm!
    Mình đã update thêm link Photoshop CC2015.5 v17.0.0 để anh em tiện tìm kiếm!
    Thân ái!

38. minhduclx

minhduclx MemVIP

Ý Đức xóa cho gọn tophic đó mà - cmt xong để đó nó dài dòng lê thê tophic - người cần vào cần down hay hỏi cái cần nhất, chứ để mấy cái linh tinh như của Đức mất công đọc thôi (kinh nghiệm tìm kiếm đôi khi đọc 5-10 trang 1 tophic xong rút đc cong khoảng 2 trang cần lấy, nên Đức muốn xóa cho nó gọn).
    @nguyenbachbp cho Đức hỏi thăm cái (khoản nầy gà thật), khi mình lưu lại link Fshare vào tài khoản mình (trong link down hiện ra có mục "tải vào tài khoản" và yêu cầu tài khoản vip) thì nó có được lưu trữ không !? Bên fshare Đức chỉ down nên không rành, chứ trước chuyên sài Mediafire thì cái mình up và cái mình lưu đều lưu lại cho mình, dù họ đã xóa nguồn (thời ấy lưu dã man, đâu hơn 30TB đa số toàn link film FHD coi cho đã, giờ thì ko có thời gian coi và cũng ko cần bên khoản đó nữa nên ko quan tâm, với lại bên đó xóa bớt 1 số link nên cũng chán).

39. nguyenbachbp

Theo mình được biết thì như thế này:
    Mỗi server hosting sẽ có chính sách riêng cho việc lưu trữ, chia sẻ dữ liệu. Đối với Fshare, tùy theo độ VIP của tài khoản mà người dùng sẽ được cấp một dung lượng đảm bảo nhất định. Hình như đối với tài khoản VIP thông thường thì dung lượng đó là 50GB. Dữ liệu được lưu trong phạm vi đó thì mới được Fshare đảm bảo lâu dài, còn ngoài ra thì chưa biết chừng, nếu có nhiều người download thì nó được giữ lại, còn không thì sẽ bị họ xóa!
    Việc mua và nuôi tài khoản VIP với dung lượng lớn của Fshare cũng đòi hỏi ít nhiều chi phí, người dùng tùy nhu cầu mà đăng ký thôi. Đối với diễn đàn, theo thỏa thuận, Fshare cung cấp cho TVC nhiều tài khoản siêu VIP, mỗi tài khoản có dung lượng lưu trữ 500GB nên việc upload, lưu trữ và chia sẻ tư liệu mới đảm bảo tính ổn định lâu dài được bạn ạ!

Đây là một tài khoản siêu VIP Fshare với dung lượng lưu trữ đảm bảo 500GB:

hoandsg and minhduclx like this.

40. quocnha

quocnha Member

sao trước e sài Premiere CC 2015.2 vẫn import tất cả các file bình thường.bác xem giúp e

41. nguyenbachbp

File của bạn mình import vào Premiere CC 2015.3 đây. Bạn vui lòng kiểm tra và cài đặt đầy đủ codec cho máy. Chúc bạn thành công! Thân ái!

42. minhtuanvt1989

minhtuanvt1989 New Member

cho mình hỏi một chút.bộ photoshop cc 2015 có đầy đủ ko vậy bn,nó có công cụ.seletc and mak ko bn.là phần mềm tách tóc đó.cảm ơn bn nhiều.

43. nguyenbachbp

Vâng, tất cả các phần mềm được cung cấp trong topic này đều "đầy đủ" theo đúng tiêu chuẩn và công bố của Adobe bạn ạ!:)

44. photongheo

photongheo MemVIP

[​IMG] bác nguyenbachbp ơi . sao mình download bộ adobe coletion cc 2015 không được . cám ơn Bác chia sẻ

45. nguyenbachbp

Đã xảy ra lỗi kỹ thuật, mong bạn thông cảm. Dữ liệu vẫn tồn tại trên hệ thống, nhưng khi chia sẻ Folder thì không hiển thị được.

Bạn vui lòng download link trực tiếp tại đây nhé:
    Part1: Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Part2: Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Part3: Vui lòng đăng nhập để thấy link

NewLif3™ and photongheo like this.

46. photongheo

photongheo MemVIP

chừng nào rãnh Bác vui lòng kiểm tra Link giúp dùm nhé . vẫn lổi nữa rồi Bác ơi .cám ơn nguyenbachbp

dungfim and nguyenbachbp like this.

47. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Trước mình cài CS6 cr@ck không hoàn chỉnh cũng bị vụ này. Dùng cách cr@ck khác thì hết, bạn kiểm tra lại cr@ck xem sao.

48. doantrungha

doantrungha New Member

em không cài được file Universal Adobe Patcher 1.5.exe, em đang sử dung win 10

49. dinhvanhien92

dinhvanhien92 New Member

Thanks bạn nhiều lắm nha!

50. phamtiengct

phamtiengct MemVIP

bác có neat image sử dụng cho Premiere CC 2015.3 không cho em xin với

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |