Đầu băng khai giảng năm học mới dựng bằng AVID LIQUID!

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi Dazzle, 10/9/11.

1. Dazzle

Dazzle Già Làng

Đây là lần thứ hai mình thử dựng bằng AVID LIQUID nên chưa khai thác hết các tính năng hay của trình dựng này, vì vậy nếu còn khiếm khuyết mong các bạn thông cảm và châm trước. Hôm qua có người đưa băng khai giảng đến dựng nên mình dùng dữ liệu ứng dụng vào đầu băng ngay. Do hôm trước có xem qua Demo của bạn Tường Hải Dương nên việc tìm ý tưởng để dựng cũng khg có khó khăn lắm. Chia sẻ để các bạn tham khảo và góp ý:

Last edited by a moderator: 11/7/15

2. Thanh Hang

Thanh Hang New Member

bác làm chữ lễ khai giảng bằng phần mềm gì thế ạ? đẹp quá bác Hoàng ơi.

3. Dazzle

Dazzle Già Làng

Illustrator+ProAnimator. Phần mềm này TGC đã viết hướng dẫn sử dụng. Mình cũng tham khảo từ đó mà làm mấy cái chữ đó.

4. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Con thấy dùng BT làm nhanh mà đep cũng không kém ProAnimator đâu chú Dazzle, nay con thường dùng BT hơn, nó cơ động hơn ProAnimator!

Chỉnh sửa cuối: 10/9/11

5. lamnghiepphuquy

lamnghiepphuquy MemVIP

Anh TGC cho em xin link phần mềm Illustrator+ProAnimator với nhé.Em cảm ơn trước nha

6. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

MÌnh không có sẵn những link đó bạn tìm thử trên Google coi sao, ProAnimator bộ đang phổ biến trên mạng nó là Portable down về là dùng ngay, còn AI thì tải bản Portable về dùng cho nó nhanh, khỏi phải cài. Cứ Google mà search, sẽ có ngay link tải thôi!

7. chimcu12

chimcu12 Member

Thực sự không có gì mới mẻ và đặc biệt lắm. So với mấy người mới làm thì còn lạ chứ với người đã thành thục một chút thì bình thường thôi. Vài lời mong bác đừng giận.

8. chim cú12

chim cú12 Banned

xin cảm ơn Bác Dazze thêm một mẫu để học hỏi và tham khảo - rất đẹp cảm ơn những sáng tạo mới của Bác

Last edited by a moderator: 11/7/15
    Dazzle thích bài này.

9. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

Bác Dazze trích những lời của Hồ Chủ Tịch Rất ý nghĩa. Cái Pj của em đúng là thiếu cái này đây. thanks!

Dazzle thích bài này.

10. chungtinh7472

chungtinh7472 MemVIP

TGC cho hỏi phần mềm bạn nói BT là phần mềm nào vậy ? Thanks

11. Dazzle

Dazzle Già Làng

Đúng vậy, đó là lời Bác Hồ gửi cho các cháu học sinh năm 1946 nhân dịp khai trường lần đầu tiên sau khi nước nhà giành được độc lập.

12. dangkhoa13379

dangkhoa13379 MemVIP

ý tưởng hay quá, anh em tập làm thôi

Dazzle thích bài này.

13. Dazzle

Dazzle Già Làng

BT thì nhanh và có sẵn các Presets, đặc biệt là có thể hiệu chỉnh đường bay rất nhanh và dễ dàng hơn ProAnimator. Tuy vậy ProAnimator có ưu điểm hơn là dễ dàng thay đổi mầu cho các cạnh của chữ. Mình nghi là mmc không sử dụng ProAnimator để làm các chữ trong bộ thư viện mà họ dùng Plugins của Zaxwerks dành cho After Effects gọi là 3D Invigorator (Đi cùng bộ Plugins đó còn có 3D Reflector và 3D Serpentine). Với 3D Invigorator, người dùng có thể keyframe trong AE để tự tạo ra những đường bay đẹp mắt. Vì vậy, nếu bạn nào muốn có các mẫu chữ 3D Pro một chút thì nên nghiên cứu sử dụng 3D Invigorator trong After Effects.
    Đó là phần mềm BluffTitle, chuyên để tạo chữ 3D với các Presets có sẵn. Đối với dân Pro thì họ coi là hơi "sến", còn đối với Newbie và khách hàng bình dân thì được coi là rất đẹp mắt bởi hiệu ứng chữ 3D nuột nà và bắt mắt. Dùng BT có thể tạo ra các files AVI có chứa Alfa Channel hoặc tạo files TGA dạng chuỗi ảnh.

chim cú12 thích bài này.

14. quang1995

quang1995 Well-Known Member

ảm ơn bác tác phẩm của bác rất có ý nghĩa
    thanhkkkkkkkkkkkkkkkk

Dazzle thích bài này.

15. ngocninh

ngocninh New Member

kết nhất là lời dạy của Hồ Chủ Tịch. thank bác.

Dazzle thích bài này.

16. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

Đầu băng như này chưa đẹp và phong phú lắm, nhưng nói lên ý nghĩa của ngày khai trường thì quá chuẩn xác, câu chữ và hình ảnh minh họa. Dù sao ý tưởng làm vậy là đạt mục đích và ý nghĩa. Xin chúc mừng Dazzle.

Dazzle thích bài này.

17. Dazzle

Dazzle Già Làng

Bác An ạ, có gì đâu mà chúc mừng bác ơi, em nghịch với Avid Liquid một chút thôi, vừa làm vừa tìm các hiệu ứng, tìm và thử mãi không có cái nào ưng ý nên đành để vậy, trông mấy cái chữ lật đó rất là "sến", nhưng lực bất tòng tâm. Mầu sắc của chữ cũng để bậy bạ vậy thôi chứ có gì gọi là design đâu bác? Dù sao cũng là làm quen dần với Liquid bác An ạ.

18. tanthanh11

tanthanh11 New Member

làm BT rất khó gõ tiếng việt thưa các Bác.mạc dù hiệu ứng đẹp và những gì bác Dazzle đã nói ở trên.bác nào có thể viết tút về phần này cho anh em được mở mang thêm kiến thức và học tập theo.tk

ha78 and Dazzle like this.

19. E Cảm ơn Bác Dazze thêm một mẫu để học hỏi và tham khảo

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |