Cầu cứu may quay bị trục trặc

Thảo luận trong 'Thảo luận - hỏi đáp' bắt đầu bởi liemcamera, 24/5/12.

1. liemcamera

liemcamera MemVIP

Tình trạng máy em là như vầy:
    mới đây...em quay tép đầu ok, tiếp tép thứ 2 là bị rằn rằn như là giơ đầu từ vậy. Khi quay thì không thấy gì nhưng phát lại thì mới thấy từ phút thứ 2 đến đoạn giữa lại bị tiếp ( lúc bị lúc không)
    Ai có kinh nghiệm xin giúp em với! Cảm ơn nhiều![video=youtube_share;xKiu0hFpAGk]http://youtu.be/xKiu0hFpAGk[/video]

2. liemcamera

liemcamera MemVIP

Clip em đang tải lên....mong mọi người giúp đỡ.

3. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

Chủ topic chú ý: Viết bài cho đúng box, Mod có chức năng chuyển giúp bài của chủ topic về box Dựng phim & Quay phim.

liemcamera thích bài này.

4. fuji

fuji MemVIP

Không cứu được đâu bạn ơi,dạo này chất lượng băng nó thế đấy,mình vừa dính 1 cuộn do học trò đi quay về đây.Nguyên 25p đầu,cả một họ đều bị cả (nhưng máy nó không báo lỗi gì cả mới chết),đến khi học trò kiểm tra lại phát hiện thấy vội thay cuộn khác thì không sao.Giờ thì bó tay,đành làm đoạn clip hình thay vào tạm rồi chuẩn bị tinh thần nghe chửi!....
    Giải pháp cho lần sau:Thường xuyên kiểm tra lại.
    Quay băng nước 2 cho chắc ăn.

liemcamera and van son like this.

5. liemcamera

liemcamera MemVIP

em quay thử hết rồi từ băng mới tới băng nước 2 củng bị...là không biết do sao nữa

6. fuji

fuji MemVIP

À!,Vậy là vấn đề khác rồi,máy quay của bạn đang bị lỗi,rất có khả năng là bị lỗi cơ.Không biết bạn đang dùng máy gì,lỗi cơ có thể do máy dùng quá lâu hoặc thao tác lấy băng ra vô không cẩn thận;Nếu bỏ cuộn này qua máy khác chạy thử cũng y vậy thì 100% là lỗi cơ,bạn phải đưa đi chỉnh lại hoặc thay dàn cơ mới thì mới khắc phục được.

7. liemcamera

liemcamera MemVIP

e cũng nghĩ vậy, hình như nó không ôm hết băng vào đầu từ quá. hiện e đang xài pd150 a ah

8. liemcamera

liemcamera MemVIP

e đang ở Đồng Nai có ai biết chổ sữa uy tín thì chỉ cho e.....cảm ơn nhiều!

9. quvinhtxcd

quvinhtxcd MemVIP

Ở Đồng Nai thì xuống A Chi (53 Huỳnh Thúc Kháng - Q1 - TPHCM) cho tiện. Uy tín, giá mềm, làm ăn kỷ lưỡng.

10. Hạnh Cọp

Hạnh Cọp Banned

nói chung máy quay băng từ nhiều khi ăn đòn vô tội vạ máy pana quay thẻ giờ cũng tương đối rẻ mà thẻ P2 quay HD vô tư tội gì chơi băng có ngày ăn đòn con Pana quay thẻ P2 cũng chỉ bằng tiền con Z1U thôi khoảng 50 củ có mà quay bét nhè Z1 gọi bằng cụ
    quay thẻ bất chấp thời tiết trời Nồm vào những ngày đầu năm và mưa xuân nhé thì quay băng là đi ăn cắp luôn

11. vuthanh95

vuthanh95 MemVIP

gap anh thái ỏ dối diện nhà thờ thi nghè.dt anh THÁI nè. 0918836770.anh Thái này làm tốt lám.mih ở bảo lộc hay sửa chỗ anh Thái lắm

Chỉnh sửa cuối: 24/5/12

12. Nguyễn Chương

Nguyễn Chương Điều hành viên cũ

Trước khi kiểm tra lỗi đầu từ hãy lau thật sạch đầu từ đi dã bác ơi, đầu mà bẩn thì cho băng nào vào nó chẳng bị thế. qua bước này hãy nghĩ tới lỗi trục trặc đầu từ

13. vietlonglxag

vietlonglxag MemVIP

máy bạn bị mòn đầu từ rồi , máy quay được bao nhiêu giờ rồi vậy, đem ra thợ chỉnh ép dây băng cho ôm sát vào đầu từ 1 chút giá khoảng 400.000 còn thay đầu từ mới PD 150 và PD 170 giá 5tr 500.000

14. liemcamera

liemcamera MemVIP

e củng hỏi về vụ nay rồi họ nói bị dàn cơ a ah, còn đầu từ thì chưa chắc

15. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

em đào mộ tý của em con pana không biết thế nào quay được khoảng 1 phút là bị out ra ngoài đơ luôn phải tắt máy đì mở băng vô ra mấy lần lắp vào lại y chang bác nào biết khác phục em với ạ

16. vietlonglxag

vietlonglxag MemVIP

máy của bạn ngoctien1 quay 1 chúc thì máy báo không có băng lấy băng ra rồi gắn băng vào thì bình thường phải không. nếu như vậy bạn phải đi ra thợ sửa đi vì bị hư con mắt nhìn cuồn băng đó là loại gì và tổng cộng là bao nhiêu phút, mình chỉ hiểu vậy thôi trong diển đàn ai biết nhiều hơn mong chỉ giúp cho bạn

17. vuhaicamera

vuhaicamera MemVIP

Bạn liemcamera xuống biên hòa goi ĐT cho mình 0907338369 - sẽ hướng dẫn cho bạn đi sửa như các bác đã chuẩn bệnh máy của bạn chắc chắn bị dàn cơ rồi minh cũng mới đi sứa 1 con PD 150 như bạn hết khoảng 400k

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |