[Ý Tưởng] Xin góp ý một chút về upload trên forum

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc mắc' bắt đầu bởi phucdesign89™, 25/2/12.

1. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Xin góp ý một chút về upload trên forum
    Như các bác đã biết:
    TVC là 1 4rum mạnh về nguồn dữ liệu đồ họa, nguồn dữ liệu khá là lớn và phong phú và có rất nhiều các thành viên nhiệt huyết, đóng góp, chia sẻ rất sôi nổi
    Nhưng em nghĩ có 1 số hạn chế như sau?
    Đa phần nguồn đều kiếm của 1 số trang nước ngoài và đều các link khó down, còn các bac down về rồi up lên các link dễ down thì quả là nhiệt tình :)
    Em nhớ không nhầm ADMIN có ý tưởng: Nạp sms để lên vip, không biết ý tưởng này có thực hiện hay không?
    Nhưng nếu chỉ như vậy em nghĩ sẽ không duy được lâu: link nhanh die, => bài viết vô nghĩa => .....
    Link khoai => người tải chán chả muốn down ...Vvv
    Vậy nên em có 1 ý tưởng là lập ra 1 nhóm uploader
    Nhóm này chủ yếu là những người có nhiệt huyết và thời gian
    Họ có nhiệm vụ tải dữ liệu từ link khó và up lên các link dễ tạo điều kiện cho người download
    Vấn đề lương lậu hay đãi ngộ thì cũng không cần thiết vì TVC là 1 diễn đàn chia sẻ cùng với nhiệt huyết các thành viên...
    Điều cần thiết nhất là sự ủng hộ, hỗ trợ của tất cả thành viên
    Làm lên đc 1 nhóm uploader, thì việc tạo nên được nguồn dữ liệu khủng, độc đáo, phong phú sẽ không có gì là khó phải không ạ
    Mong BQT xem xét vấn đề này cân nhắc và Lập riêng 1 nhóm uploader với mục đích chính là giúp TVC ngày một phát triển, Hỗ trợ các thành viên của nhóm bằng 1 số phương pháp nào đó
    Thấy rất nhiều các thành viên hoạt động 1 mình, cái hạn chế lớn nhất của người Việt là ít làm việc theo nhóm
    Xin Chân Thành Cảm Ơn Tất Cả Mọi Người Đã Đọc :)

2. Trần Mạnh Hoàng

Trần Mạnh Hoàng Administrator Thành viên BQT

Ý kiến rất hay, nhưng ai sẽ tham gia việc này?
    Phúc có tham gia ko?
    Tất nhiên Upload Team sẽ được hưởng nhiều quyền lợi từ TVC.

3. Già Tâm

Già Tâm MemVIP

Ý kiến Bác Phúc hay đấy .
    Cho mình vào chân group upload download nhé .
    Lợi thế của mình
    - Có chút kiến thức về tin học
    - Đam mêm chụp ảnh .
    - Có mạng cáp quang có thể cắm 24/24
    - Máy tính thì bao la (nhà mình có kinh doanh internet )
    - Còn lương lậu thì chưa tính đến (lợi ích chung của TVC)
    YH : hoangtamkd Email : hoangtamkd@gmail.com

4. Probm2™

Probm2™ <font color="#999900"><b>Trial Mod</b></font><br/>

ý kiến hay..e xin vào 1 chân...

5. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Cám ơn anh em đã nhiệt tình ủng hộ TVC, BQT sẽ cố gắng thể hoàn thiện theo ý kiến của anh em. Bên mình cũng tìm được nhiều tài liệu.nhưng ngặt nỗi đường truyền củ chuối. load đã khó chưa kể việc up

6. tungphoto838

tungphoto838 MemVIP

Ok phúc ý kiến hay chỉ tội anh ít kiến thức vi tinh lại ko bít tiếng anh nên hạn chế ....

7. Cảm ơn Cuộc đời

Cảm ơn Cuộc đời MemVIP

em hoàn toàn nhất trí & ủng hộ ý kiến bác Phúc
    khi đi vào hoạt động em sẽ đóng góp những kiến thức em có

8. duyphoto

duyphoto MemVIP

ý kiến tuyệt vời vote bác phúc 1 vé >>>>>> chúc BQT sớm thành lập uploader .e chỉ tiếc là ko xin dc 1 chân vì đi làm thuê ko có máy nhà huuuu ,dc góp sưc xây dựng TVC ngày một lớn mạnh thật vui các bác nhĩ .... :)

9. huydesign88

huydesign88 Già Làng

_ Ý kiến hay. Nhưng phải cân nhắc cho kỉ, đây là 1 công việc ko bắt buộc, nên đòi hỏi thành viên nào đăng kí phải hoạt động gắn bó lâu dài với TVC ( Tất nhiên ko có lương bổng ở đây, nhưng sẻ nhiều quyền lợi ở TVC như admin đả nói ) . Về phần lập nhóm uploader cho TVC, thì BQT sẻ xem xét. Và BQT cũng hoan nghênh các thành viên đăng kí tham gia, vì lợi ích và phát triển của TVC.
    _ Có thể tháng qua 3 này mình rảnh rổi nhiều. Nếu nhóm uploader được thành lập. Mình sẻ cố gắng phụ giúp với AE 1 tay.

Chỉnh sửa cuối: 25/2/12

10. Trần Mạnh Hoàng

Trần Mạnh Hoàng Administrator Thành viên BQT

Cảm ơn mọi người đã ủng hộ nhiệt tình.
    Upload Team sẽ sớm được thành lập.
    Và công việc ko chỉ up load mà là còn phải download file từ các host chia sẻ khó download và up lên Mediafire. Việc download từ các site khó download thì Upload Team sẽ có người hỗ trợ cách down và up nhanh nhất.
    Việc này ko chỉ giúp cho TVC và còn giúp cho rất nhiều người trong việc download dữ liệu.
    Mọi người ai có ý kiến bổ sung cứ góp ý nhé!
    Cảm ơn!

11. Trịnh Quý

Trịnh Quý Điều hành viên cũ

Ý kiến của bác phúc rất hay và ý nghĩa,nếu em có thể làm một chân thì tốt quá,em rất đam mê TVC mở mắt ra là vào bình quân 1 ngày có mặt trên TVC khoảng 18/24h,còn về lương lậu đãi ngộ miễn bàn miễn làm sao làm đc điều gì tốt cho forum là thấy mãn nguyện rồi,chúc forum ngày kàng lớn mạnh hơn

huydesign88 and khucbietly_0o like this.

12. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Ủng hộ Phúc và quyết định của BQT bởi nguồn tư liệu từ các trang web nước ngoài rất nhiều và đẹp, nhưng chỉ nhìn link đã thấy ngán rồi, nếu thành lập được nhóm chuyên download và upload thì quá tuyêt vời. Trước đây, khi mới tham gia TVC mình cũng vào nhiều trang web VN và nước ngoài down những tư liệu quý, khi reg nick nhiều trang đã tính phí, khi download cũng tính phí nhưng vì muốn lấy những tư liệu đó chia sẻ cho ACE TVC nên mình không ngần ngại.

Vấn đề còn lại và cũng đáng lo mà chưa thấy ai nhắc đến đó là: Nếu có những thành viên của TVC lấy dữ liệu (mà nhóm đã mất nhiều công sức dow và up lên TVC) rồi đem chia sẻ ở diễn đàn khác thì sao? công lao của nhóm bị những thành viên này lợi dụng để lấy tiếng và THANKS ở diễn đàn khác mà không ai làm gì được họ.

Nếu TVC đủ mạnh để có máy chủ riêng, nguồn tư liệu quý đều upload vào đó, bất kỳ ai có link download cũng phải mất phí, nhiều tư liệu quý và giá trị, dung lượng lớn thì tâm lý người dow về cũng ngại không muốn upload lên trang khác cho mọi người dow, còn nếu cho link thì vẫn bị tính phí khi dow, bất kể người dow ở đâu, là ai. (Việc thu phí này cộng với tính phí reg nick, MEM VIP sẽ là nguồn thu để duy trì TVC phát triển vì khoản tiền HOSTING, DOMAIN, Tổng đài... hàng tháng không phải là nhỏ)

Đây chỉ là ý tưởng của cá nhân thôi ADMIN, BQT và ACE xem xét để có quyết định hợp lý.

Chỉnh sửa cuối: 25/2/12

13. vuquyen

vuquyen MemVIP

Mình rất đồng tình với bác tuấn...

14. truc phuong

truc phuong MemVIP

e thì tâm huyết có thừa. còn nhiệt huyết thì cũng tạm đủ, chỉ có cái là cái mạng nhà e nó kùi pắp wá. k bik e có dc tham ja 1 chân vào nhóm hok zậy :D

phucdesign89™ thích bài này.

15. sinhvienit

sinhvienit New Member

Em xung phong up dữ liệu. Mạng nhà em quá khỏe, khỏe như trâu.

16. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

làm bàn chút về box vip nha ( thấy có ý tưởng sms gì đó)
    nên đề xuất việc bạn nào chưa là VIP mà muốn down link trong đó thì nhắn sms gì đó thì sẽ nhận được link ( link này chỉ down dc 1 lần) heheh

17. anhcuoi1

anhcuoi1 MemVIP

mình thì ko biết gì.nhưng thời gian mình rãnh hơi nhiều.nên ae có thể chỉ.mình có thể làm.cho mình xin một vé cho vui với ae.mình thì nhiệt tình có điều về máy tính mình ko rành.nói đại ra là ko biết.nếu ae sai mình đánh đâu thì mình đánh đó.cho mình làm lính đánh thuê trong vụ này.mình ko lấy tiền.chỉ góp sức với ae thuj

18. AVDphoto™

AVDphoto™ MemVIP

Upload Team rất hay.. Nếu đi vào hoạt động em cũng sẽ mở HDD 1TB của em ra up chia sẻ cùng anh em cho sớm lên VIP. Chúc TVC sẽ ngày càng phát triển rực rỡ

19. haodesign™

haodesign™ Super Moderator Thành viên BQT

Bác Tuấn nói rất chí phải, nếu AE lấy dữ liệu đem đi chia sẻ diễn đàn khác thì có phải nhóm download và upload bị những thành viên này lợi dụng để lấy tiếng và THANKS ở diễn đàn khác ko ?????

20. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Vừa đi đấu CF về :-s Khá nhiều ngừou ủng hộ ý tưởng của em
    Cám ơn các bác
    @Hoàng: Mình sẽ cố hết sức và tham gia giúp đỡ :) Nếu ý kiến được duyệt và được giúp đỡ
    @ Anh Tuân:
    Cái này anh không phải lo đâu ạ
    Theo em nghĩ như này
    - Demo có kèm quảng cáo của diễn đàn
    - pass download: thuviencuoi.vn
    - pass unrar: thuviencuoi.vn
    Chỉ cần như vậy thôi các file 1 vài GB chả ai muốn down về rồi lại up lên đâu :D
    Công việc này cần khá nhiều sự giúp đỡ của BQT và các thành viên, ví dụ như công cụ hỗ trợ.... link nguồn..... Nên mong BQT cân nhắc thật kỹ rồi đưa ra quyết định thật đúng đắn :)

canhnt thích bài này.

21. Nguyễn Tuấn Cameraman

thì họ chẳng cần upload lên mà vấn lấy link trực tiếp share sang diễn đàn khác được mà Phúc, họ cũng cho pass và link thuviencuoi.vn và người dow ở diễn đàn khác chỉ cần lấy tài liệu chứ họ không cần quan tâm nguồn tư liệu đó từ đâu và pass cũng chẳng quan trọng. Họ có thẻ share ra nhiều diễn đàn nữa, thậm chí các thành viên của diễn đàn này muốn download họ cũng không cần reg nick của TVC nữa, như vậy công lao của nhóm và TVC bị họ lạm dụng mà không có cách nào ngăn được, ACE ai có cao kiến gì để hạn chế việc này không, nếu TVC của ta đủ mạnh để có máy chủ riêng+ thuê kênh riêng+ tổng đài riêng thì khỏi phải nghĩ

haodesign™ and JunXiang like this.

22. manhcuong

manhcuong Well-Known Member

hay đó bác ạ các bác cứ làm em sẽ theo

23. Trịnh Quý

Trịnh Quý Điều hành viên cũ

vấn đề này bác tuấn nói rất đúng vì tất cả công sức của ae TVC bỏ ra mà đến khi bị người khác lam dụng nó trong khi đó thì mình không làm được gì cả,vấn đề này BQT và các mem pải bàn kỹ lưỡng trước khi đưa ra 1 quyết định sáng suốt nhất.

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

24. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

À ý anh là public link ra ngoài các forum khác khải không ạ? vấn đề này em nghĩ nếu cái gì người ta đã muốn, người ta sẽ có cách để lấy ra bằng được
    Mục đích upload không phải chỉ cho vip, không pải lấy kinh phí để duy trì forum hay.....
    Mà mục đích chính là cung cấp nguồn dữ liệu free cho tất cả những ai là thành viên của forum và những bài đạt tiêu chì vip sẽ vẫn được vào vip
    Vì bản thân em thấy từ khi có mem vip, khá nhiều tiền bối đi trước gần như là không viết bài nữa. Đó cũng là 1 dấu chấm hỏi cần có câu trả lời anh ạ

25. Nguyễn Tuấn Cameraman

Anh không nhớ trước đã dow tài liệu ở trang nào, nhưng truy cập vào link là nó bắt đăng ký và phải mất Pound (nhắn tin SMS để có pound) mới dow được, đây là cách làm khá hay và quản lý được tài nguyên. Anh cũng thấy đúng là đa số ACE khi đã là MEM VIP thì lại rất ít đóng góp, viết bài... hơn trước

Chỉnh sửa cuối: 27/2/12

26. Tony Nguyen Hung

Tony Nguyen Hung MemVIP

Kể cả là mất Pound nhưng nếu muốn vẫn có thể chia sẻ ra ngoài đc mà . Mà lại ko đũng với tiêu chí như đã gợi ý .Theo mình nên có một chút gì đó cho đội ngũ Upload .Như vậy tạo nên sự rằng buộc và trách nhiệm của đội này.

27. thaibinhonline

thaibinhonline New Member

ADMIN xem Tốc độ mạng nhà em đủ yêu cầu tham gia xây dựng Thư Viện Cưới chưa ạ. DEMO:

28. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Cái cần nhất là lòng nhiệt huyết và tính hòa đồng, không cần tốc độ bác tham gia được mong vote cho em, xin chân thành cảm ơn bác

29. thaibinhonline

thaibinhonline New Member

Vote cho bác làm gì. Em tham gia ko cần lấy thanks, cũng ko cần làm MEMVIP, Vì không có nhu cầu. Tham gia cho vui thôi

30. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Không phải vote là lấy cái thanks bác thích em tặng bác 100 cái ;)
    Em tham gia làm gì chắc AE 4rum hiểu
    Em giờ cũng không có nhu cầu
    Mục đích là mốn PT diễn đàn thôi mà ;)) nếu bác có nhã ý thì xin vui lòng đợi và đăng ký ;)

31. thanhphuongth

thanhphuongth MemVIP

Anh có ý kiến nè
    TVC nên làm một tài khoản MF pro riêng, tất nhiên nhóm upload và download này sẽ cũng admin quản lý tài khoản chung.
    Vì khi mua một MF sẽ upload lên được một lúc sẽ là 4Gb hoặc hơn.

32. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

1 Acc không đủ đc vì login nhiều IP nó ban ngay giá thằng đó cũng chát nữa hình như 200$ 1 năm, em không nhớ rõ lắm :)

33. thanhphuongth

thanhphuongth MemVIP

Mediafire Pro 1 năm 1.499.000 đ
    Mediafire Silver 1 năm: 3.259.000 đ
    Mediafire Gold 1 năm: 10.500.000 đ

34. kangtahieu

kangtahieu New Member

có chỗ bán 200k 1 acc/ 1y đó các bác :)

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |