Xin Project Ly Hôn

Thảo luận trong 'Yêu cầu' bắt đầu bởi ngocninh, 5/9/11.

1. ngocninh

ngocninh New Member

Có lẽ đây sẽ là PJ lạ nhất trong các Project, nhưng mà nó đã có, bởi vì có ý tưởng là có sản phẩm, phải không các bạn.
    Chẳng là mình đang quay 1 đám, không phải đám cưới mà là đám ly hôn.
    Ông bà hơn 50 tuổi rồi, có 3 thằng con trai, khục khặc nhau, lôi nhau ra tòa đòi ly hôn,căng thằng lên đỉnh điểm, thằng con trai đầu cáu quá, kêu mình đi quay (Chủ đề ly hôn) , mục đích để làm sao ông bà suy nghĩ lại.
    thói đời là vậy, mình là người phục vụ, chẳng lẽ từ chối, xin các bác xem sét coi có ai có PJ này, giúp với. thật sự đang cần gấp, không mấy ngày nữa là có quyết định chính thức của tòa rồi mà ông bà chưa đổi ý thì chắc gì mình lấy tiền vui vẻ được. cảm ơn các bạn

dangkhoa13379 thích bài này.

2. buzzbrun

buzzbrun MemVIP

Vol te Cho Bro 1 vé khà khà hay nhể.

Thân chào.

3. trananhnb

trananhnb Banned

nhìn cài project buồn cười quá đi mất

4. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

lần đầu tiên gần hết đời thấy có lễ này. Theo tớ thì mẫu lễ này không có project đâu mà tự chế thôi. Bác cứ tìm những background hoa héo úa, ly chén vỡ gắn vào chắc là đẹp đó ..hê.hê...HÌnh phimcuoi thì thấy cảnh nào cãi dữ dội, mặt mày quặm trợn thì cho vào...

Tiểu Nhân thích bài này.

5. doanrock

doanrock Điều hành viên cũ

quy luật có cầu ắc có cung_nhưng cái cầu của thị trường ít quá...nên em nghĩ chắc mất thời gian lâu mới có PJ này đó..!!
    MMC sắp tới phải nghiên cứu vụ này mới được.

6. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

Lễ Tang vol01 của MMC sẽ giải quyết vấn đề này cho bác , khè khè...

{Bác lấy giông tố bão bùng ra mà gõ chữ, đơn giải thôi ma`}

Tiểu Nhân thích bài này.

7. fuji

fuji MemVIP

Thế lồng nhạc gì bây giờ,mình góp ý chỗ nhạc chắc dùng được bài "Đập vỡ cây đàn".Hi.....

8. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Video dạng này đúng là đặt người thợ vào thế bất đắc dĩ, nhưng đã làm nghề thì phải va chạm với nghề ..... =>> thôi thì việc ta ta cứ làm .... nhưng mà ... có lẽ đối với trường hợp này người nhà cũng không mấy mong muốn được chiêm ngưỡng thành phẩm của người thợ giao cho họ. vì đó là 1 điều không ai muốn, chỉ mong sao nếu chúng ta có thể gửi gắm được 1 điều gì đó tích cực hơn từ cách dựng của mình để nó có thể tác động đến tâm lý của người trong cuộc giúp họ hồi tâm chuyển ý thì đó cũng có thể gọi là 1 thành công nhỏ về mặt tinh thần.

Có thể loại hình này chúng ta không nhất thiết phải dựng dựa theo diễn biến của phim, mà có thể tận dụng diễn biến của phim để áp vào đó 1 kịch bản, kịch bản này có thể đi sâu vào những hệ quả không mong muốn khi cuộc ly hôn diễn ra, càng làm cho nó khắc khoải, thống thiết dưới con mắt người xem để họ có thể tự xem rồi suy nghĩ lại hành động của chính mình .... cứ xem bạn là 1 đạo diễn đi, bạn sẽ xây dựng cốt truyện cho ... "cuốn phim" này ra sao là tùy ở bạn, nhưng chủ yếu khi coi xong người ta phải cảm nhận được là bạn đang muốn khuyên họ đừng ly hôn chứ không phải dựa theo tình tiết của phim thô mà dựng thêm vào để cổ vũ :D

giathuan thích bài này.

9. Dazzle

Dazzle Già Làng

Hay là TVC phát động cuộc thi làm Project "ly hôn" bởi 'bên kia" đang có cuộc thi Prject "thành hôn"?!

tuanngoc110 thích bài này.

10. tranferi

tranferi Member

Xin pj lạ đời gióng mình hôm nọ coi chừng mang vạ

11. fuji

fuji MemVIP

Có lý nhỉ,Phần thưởng mà kha khá thì mình sẽ tham gia.Hi.......

Gau Koi and Tiểu Nhân like this.

12. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

Cái này là hàng hiếm bác ah, Mỗi người làm nghề thì may ra cả đời gặp 1 đám, có khi phải vài chục năm mới xuất hiện 1 lần. Giống như các hiện tượng nhật thực hay sao băng rơi vậy. Hê. Em ủng hộ cuộc thi này,

Gau Koi thích bài này.

13. lamnghiepphuquy

lamnghiepphuquy MemVIP

Bác nào mở màn trước cho em chiêm nghuong với

14. Tiểu Nhân

Tiểu Nhân Banned

em thấy thực hiện BỘ PROJECT này thì phải đưa những thứ toàn là buồn vào mà em lại không thích buồn thôi kệ các Bác em không... gì cả (vì em đã quá buồn rồi)

Gau Koi thích bài này.

15. ngocninh

ngocninh New Member

sau khi làm xong đám này, mình sẽ up lên cho các bạn xem qua, nhưng bây giờ đang nhờ các bạn tìm cho mình thêm những ý tưởng.
    Thành thật cảm ơn các bạn đã góp ý để mình hoàn thiện ý tưởng, đúng thật là, cả đời làm thợ quay, giờ mới gặp đám này, nghĩ thì cũng có cái lý thú của nó.
    thực ra ý của gia chủ là muốn mình làm sao, sau khi xem song đĩa đó, ông bà cụ có thể thay đổi được tí tư duy. đó mới là cốt yếu, chứ không phải là cứ cho màu tang tóc vào giống như bác NGUYENTUONG nói đâu, hoặc cũng ko thể cho bài đập vỡ cây đàn vào được như bác fuji nói đâu ạ. dù sao cũng rất chân thành cảm ơn các bạn.

Chỉnh sửa cuối: 6/9/11
    Gau Koi thích bài này.

16. xuan_86

xuan_86 Upload Team

em chắc đến nghỉ hưu ko dám nghĩ mình gặp trường hợp như thế này nữa . gì mà đám 100 ngày , giờ lại dám ly hôn nữa , có khi dân thư viện cưới sắp đc chuyện lạ Việt Nam phỏng vấn đến nơi rồi đấy .

17. xuan_86

xuan_86 Upload Team

có lẽ chổ em chỉ có phật giáo lên chưa biết đến cái 100 ngày như công giáo chỗ bác . chỉ có 49 - 50 ngày cụ bà thì đưa ra chùa còn cụ ông thì ở tại gia thôi ,

18. Hoangdiep_design Pro™

Hoangdiep_design Pro™ Điều hành viên cũ

các bác làm cái đoạn "đầu băng"
    thế " giữa băng" 'cuối băng" các bác làm gì?????????????????????????????????????????
    chẳng nhẽ cả cái VCD làm có 15p thôi àh???????????????????????????????????????????????

19. Hoangdiep_design Pro™

Hoangdiep_design Pro™ Điều hành viên cũ

bác bác bác cho em cái a van ta của bác nhé
    em khoái nhất món THỊT GÀ

20. tanthanh11

tanthanh11 New Member

những pj cực kỳ củ chuối.theo tôi nghĩ đây là trò chơi của một số người 'thích đùa' diễn đàn xây dựng để chia sẻ những kiến thức về đồ hoạ cũng như nghề nghiệp .diễn đàn này đang càng ngày chịu những lời vô lý .hy vọng anh em hãy suy nghĩ lại.những lời nói này xuất phát từ đáy lòng.nếu sai sót xin được lượng thứ...

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |