xin hỏi cách tạo file iso để ghi ra đĩa win tự boot

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi đáp' bắt đầu bởi thanhson, 14/10/12.

1. thanhson

thanhson Active Member

em dùng nero tạo ảnh rồi ghi vào đĩa. và làm nhiều cách mà ghi vào đĩa khi cho đĩa vào khởi động lại mà vẫn không chịu boot. em tốn mất 4 cái đĩa rồi mà chẳng đc. em tìm trên mạng thì bảo phải tạo file .iso mà em làm không đc mong các pro chỉ cách giùm em.

thanks!

2. thanhson

thanhson Active Member

không ai giúp em à............hic

3. tacntt

tacntt MemVIP

Bác có đĩa Win chưa nếu có rùi, bác dùng nero tạo file image sau đó ghi bằng nero tìm đến file image đó. Thì đĩa mới boot được.

4. KAR_9x_9x

KAR_9x_9x New Member

Cách tốt nhất là bác cài lại win + các phần mềm cần thiết ==>file ghost.Lúc nào cần thì bung nó ra...nhanh gọn và lẹ!nếu muốn in ra đĩa để có Boot thì bác tích hợp thêm boot vào rồi in ra đĩa.Chứ cài win rồi cài các thứ khác lâu lăm!

5. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Muốn giải quyết vấn đề tại sao ghi đĩa Windows không boot được thì cần tìm hiểu các vấn đề như sau:

1 - Đĩa gốc trước khi copy có boot được hay không? Được thì chờ bước (2), không thì tìm đĩa khác boot được rồi Copy lại.
    2 - Dùng Nero tạo Image rồi Burn ra đĩa mới, lúc ghi chọn kiểu nào? Image to Disc (A) hay DATA (B)? Khi file image boot được thì ghi ra đĩa nó chỉ boot được khi ghi kiểu (A), còn kiểu (B) nó sẽ không bao giờ boot được.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |