Xin giúp lỗi premiere pro cc 2015 không import được file MOV .

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi tranvu.fp91, 10/4/17.

1. tranvu.fp91

tranvu.fp91 New Member

Lúc trước em dùng win 7 làm project thì import .mov vào được bình thường ( đã có cài quicktime). Sau cài lên win 8.1 và cũng cài lại quick time thì premiere cc không import mov vào được nữa, những project cũ có file quicktime trên timline cũng bị mất link và không kéo link vào được. Các bác chỉ giáo giúp em với .

ngocduynh thích bài này.

2. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Vậy thử luôn win 10 đi, xu hướng trước sau gì cũng sẽ lên win 10 thôi, như lúc trước nhiều ng cứ bám lấy win xp, sau này các phần mềm mới buộc phải cài trên win 7 nên cũng phải từ bỏ win xp thôi. Mình thấy win 10 tốt hơn win 8 nhiều.

TRANVU.FP and _TMT_ like this.

3. phamvannamdn

phamvannamdn MemVIP

Vui lòng đăng nhập để thấy link download bộ này về cài là ok ( Vui lòng đăng nhập để thấy link )

4. _TMT_

_TMT_ Super Moderator Thành viên BQT

@Vui lòng đăng nhập để thấy link: Thay vì xóa bài của bạn thì BQT lại nhắc nhỡ! Cho nên bạn phải hiểu điều đó, chỉ là lựa chọn nơi đăng bài phù hợp mà bạn cũng không giúp được cho TVC nữa thì làm sao TVC giúp gì được cho bạn! Không lẽ trong nhà bạn cứ để đồ đạc tứ tung như thế sao? Bạn lưu ý nhé!
    BQT đã chuyển bài về Box phù hợp.

BQT rất mong tất cả thành viên luôn chung tay cùng BQT xây dựng diễn đàn TVC ngày càng phát triển hơn!!! ;)

5. TRANVU.FP

TRANVU.FP New Member

Thanks BQT, mình hơi sơ ý up nhầm . :)

6. minhduclx

minhduclx MemVIP

Coi lại bộ cài đặt thử. Từng bị có bộ cài 1 số file ko nhận (ko sài chuyên AP nên cài chơi thôi nên ko 9 xác 100%), đổi bộ khác setup thì lại ko bị gì.

7. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

cái cốt lõi MOV nó là container mà chẳng ai quan tâm xem compressed codec của nó là gì mà đã cuốn cuồn lên tìm cách xóa đi cài lại ..... đánh PAN level max ... haiz

minhduclx thích bài này.

8. tinhks123

tinhks123 New Member

Setup Quicktime 7.7.6 la ok.

9. minhduclx

minhduclx MemVIP

Hic chắc làm film thì thử hết rồi nên ko bị lỗi codec đâu mừ.

Đức từng bị thế mà ko chuyên AP nên ko truy tìm tại sao!!! Chứ file đó Edius - Window media play ầm ầm, vô AP nó ko nhận (mới đầu cũng nghĩ codec ko ăn vô AP - cài lại 1 đống codec mới nhất vô từ quicktime, K-Lite, Newtek codec rồi mainconcept codec đều ko đc. Bực quá gỡ ra cài lại từ...Adobe Creative Cloud (cho nó tự down tự cài - bản trial , sao đó cờ rac sau) thì ok, còn trước đó cài từ bản down về (source từ đâu lâu quá quên rồi). Mà nói rồi Đức ko chuyên bên AP mà. Nên chỉ góp 1 phần ý thôi - trong muôn vàn cách mò thì thêm 1 cách. Chứ ko phải nói nó bệnh đó.

10. TGC

1 vấn đề tiên quyết là phải check coi bản chất cái file đang có vấn đề nó là codec gì trước đã, biết được chuyện đó sẽ có phương án để xử lý hoặc ít nhất là cũng khoanh vùng được những lỗi nào có thể mắc phải

Đụng chuyện toàn chơi rải thảm bom để tìm diệt con chuột trong nguyên khu rừng thì thôi, đằng nào con chuột cũng chết coi như hết chuyện

11. minhduclx

minhduclx MemVIP

Hỏi thiệt bác TGC dùng gì soi ra codec vậy ? Đức thường dùng mediaInfo nhưng nhiều file soi chả thấy codec gì cả. Ko nhớ hết nhưng nhớ ko lầm file avi xuất từ bufftitler codec newtek Đức soi ngược lại ko ra codec (và 1 số file down trên mạng soi cũng ko ra nhưng vẫn play và imp đc, cũng chả quan tâm nó lắm vì sài đc rồi nhưng sẳn tophic nầy hỏi luôn để học hỏi thêm)
    Như hình thì file trên soi ra cái chuẩn Format SHQ1 nhưng đâu biết của codec nào !? Còn thằng dưới có format profile (Đức nghĩ = codec) quicktime là ra liền.

Chỉnh sửa cuối: 11/4/17

12. TGC

Em cũng dùng cái đó thôi, nhìn mã codec và qua kinh nghiệm thì mình sẽ biết những loại codec phổ biến, những cái chưa từng biết qua thì phải search Google từ info đó. Chính vì nắm và kiểm soát được những loại codec nào mình cần nên từ lâu rồi em đã loại bỏ cái bộ K Lite codec ra rìa vốn dc việc ít hư việc thì nhiều cho công việc biên tập video rồi.

nguyenbachbp and minhduclx like this.

13. minhduclx

minhduclx MemVIP

hic từng mò như bác nói nhưng được 1 phần thôi. Vì có dạo lâu rồi mò mẫm tìm hiểu về codec thì thấy mình như ếch ngồi đáy giếng vậy, nhiều thằng codec còn nổi tiếng nữa cho dân Pro giá cả 1000$ mà mình chưa từng đc sờ tới. Nên ko biết đc, nên lâu lâu có file mà đọc ko được cũng Ngố lắm - chả biết kiếm cái codec nào cho nó (nhưng tìm hiểu rồi thấy nhiều codec quá nên sài cách đơn giản hơn nhiều : thằng nào khó quá đọc ko được cho qua luôn :D - xóa cái rẹt khỏi suy nghĩ, mà cũng hiếm lắm).

14. TGC

bác đụng dc những loại file gì trong dịch vụ dựng phổ thông của mình rồi .....mà phải nghĩ ..... đao to búa lớn trăm đô hay ngàn đô, chỉ những cái thông dụng mình xài trong cưới hỏi ma chay là đã đủ mệt rồi, nói chi đến những thứ chưa từng nếm qua

minhduclx and DC30PLUS like this.

15. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Đôi khi gặp mấy con chuột nhỏ nó trốn kỹ quá... mà khả năng mò mẫm của mình có hạn, nên nhiều trường hợp "rải bom - san phẳng - lập lại từ đầu" sẽ nhanh và đơn giản hơn nhiều.
    Mình gặp trường hợp Premiere cr@ck chưa hoàn chỉnh (không còn báo trial), nó không cho import file m2t. Sau đó dùng bản cr@ck khác thì lại cho.

minhduclx thích bài này.

16. TGC

Hết phim con chuột cũng chết là coi như xong mà bác Tâm bờm haha

17. minhduclx

minhduclx MemVIP

hic ko nhớ nổi bác ơi - down túa xua của Nga và tụi Ấn độ là chủ yếu, hiếm hơn thì của tụi TQ. Và trường hợp bị vậy cực kỳ hiếm - mà như trên nói khó quá cho qua luôn ấy. Vì tìm link để down còn mò ra - chứ cmt nầy kia hỏi khi có thắc mắc thì ko làm nổi. Haha do nghịch mò nó mới ra đống codec - cài túa xua ko đc , xác định quậy tưng xong trả bản image củ lại nên lên mạng tìm codec nào đc down về vọc banh xác mà :D nên khám phá ra cả 1 đống codec ko free khác. Mà trình độ tiếng Anh mình tụi tây phải nể nên mình nhìn nó ko hiểu - dịch đọc mỏi cả mắt hiểu đc tẹo nên ko hứng thú lắm với khám phá đó (ko tìm hiểu xem tại sao nó mắc thế !!! dù cũng thấy kỳ kỳ, khó hiểu).
    TB: Đức tính ưa vọc phá - thấy hay hay thì down chơi về coi cái...có khi để mốc đó luôn chứ có sài tới đâu. Nhưng thấy là ngứa ngứa down chơi hà. Giờ bớt tửng như vậy rồi vì...còn cũng đâu tầm 300Gb down của nhiều nguồn coi sơ cái tống vô 1 chỗ tới giờ chưa sờ tới lần thứ 2, chưa kể tụi PJ ko sài down về để đó cũng kha khá (PJ AP-AE down về vọc xong cái để thiên thu đó - làm dv cho khách thì edius và bufftilter cho nhanh gọn lẹ).

Chỉnh sửa cuối: 11/4/17

18. ThaiNhu

ThaiNhu New Member

anh em cho mình hỏi mình sao adobe premiere cc 2015 của mình không nhận được đuôi file .kax vậy...ai bít chỉ dùm mình với thank nhiều

19. longthuan123

longthuan123 MemVIP

cả nhà cho mình hỏi Adobe Premiere Pro CC 2018 khi import MOV thì Adobe Premiere Pro CC 2018 bóa như vậy mong cả nhà hướng dẩn giúp mình
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

20. anhthanh12a1

anhthanh12a1 MemVIP

Unlock a world of casual fun and excitement with the premier dating site.
    Actual Girls

21. anhthanh12a1

anhthanh12a1 MemVIP

Discover the ultimate in relaxed romance with the best casual dating platform!
    Verified Females

22. anhthanh12a1

anhthanh12a1 MemVIP

Break free from traditional dating norms and embrace the best in casual connections.
    Verified Ladies

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |