xin các bác giúp đỡ hiển thị time trên máy quay

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi hoangvantuan34, 10/5/12.

1. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

xin các bác giúp đỡ làm thế nào để hiện được giờ quay và giờ còn lại của băng...mỗi lần em tua lại để xem là khi quay máy quay lại về 0, còn thời gian còn lại của băng thì chỉ hiện lên 1 luc khi mở máy....mong các bác giup e setup o đâu để hiện dc thơi gian mình đã quay.em quay bằng máy pd150 ....em cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối: 10/5/12
    quangcamera thích bài này.

2. Nguyễn Chương

Nguyễn Chương Điều hành viên cũ

Lưu ý viết tiêu đề rõ ràng nhé.
    Bạn quay bằng máy gì vậy?

3. Nguyễn Chương

Hic mình không dùng PD 150 mà dùng VX Nhưng máy nào cũng có thể cài đặt ẩn và hiện time tuỳ mỗi máy bố trí khác nhau, bác nào dùng PD150 vào giúp bạn ấy đi

4. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

mình Restart mày thì có hiên time lên-nhug khi quay xong 1 đoạn muốn xem lại tùa dể xem rồi chuyển sang chế độ REC tiếp thì đồng hồ về 0 hết dù mình đã quay 1 nửa băng...nếu kô tua xem lại thì bình thường hiện thị đúng thời gian quay...nhưng tua để xem lại 1 đoạn nào đó rồi trở lại REC thi 0 0 0 0 0 bắt đậu lại từ đầu.

5. hungvan

hungvan Well-Known Member

Dùng chức năng END SEARCH xem sao - cái này gọi là timecode chứ ko phải là timeline - hiện tượng bạn bị người ta gọi là thủng xung :)

6. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Bạn mở nắp chứ năng DISPLAY trên máy (nằm phía trong nắp màn hình) cho nó hiện lên là thấy mà. Còn nếu không hiện lên nữa thì có thể máy bị lệch Tracking.

7. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

máy mình vẫn hiện thời gian trên màn hinh ma...chỉ la khi tua xem lại 1 đoạn quay nào đó rồi trở về chế độ REC thị lại hiện thị 0 0 0 0 0 hết mặc rù mình đã quay được 30 phút rùi...mình muốn hỏi có cách nào khắc phục ko...mỗi khi tua xem lại đoạn nào đó rôi cho về chê do REC thị lại hien thị đúng thời gian đã quay.....

8. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

xin các bác giúp. Máy của em không hiêu sao cứ tua xem lại 1 đoàn phim quay nào mà khi chuyển lại sang chế độ REC là đông hồ trên máy quay lại về 00 00 00 00 hết....( vidu nhe: em quay 1 đám cưới quay được nửa băng rùi đông hồ hiện thị thời gian quay đã được 30 phút. em chuyển sang chế độ xem, tua xem lại 1 đoạn. khi xem xong,em chuyển sang chế độ REC thì đồng hồ lại trơ về 00 00 00 00 mặc dù trc e đã quay được nửa băng 30phút rui. xin cac bac tu van setup o cho nao ma khi chuyển sang REC dong ho hiển thị sẽ chỉ chính sác gio e đã quay trước đo.may cua e lam pd150... xin cảm on cac bac

9. vuquyen

vuquyen MemVIP

Có gì lạ đâu... do khi bạn tua lại và xem tới đoạn cuối thì bạn bấm dừng, nhưng máy quay không dừng hẳn mà vẫn chạy thêm 1 chút nữâ. tình trạng này cũng xảy ra khi ta đang quay đám này và tháo băng ra để quay đám # chẳng hạn.

Cách khắc phục là VD bạn quay được 30m15s thì khi xem lại bạn bấm dừng ở 30m 12s sẽ ok

10. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

ý bạn là tua xem lại nhưng ko xem hết đên khi màn hinh Xanh dung ko ban...để nó chạy đến màn hinh xanh là lại về 00 00 00 00

11. vietlonglxag

vietlonglxag MemVIP

bạn tua lại bằng cách nào vậy có bị hở xung không

12. nhoc

nhoc New Member

Thế này nhé, có 2 trường hợp, bác kiểm tra pin nhớ trong máy còn ko, kiểm tra xem thời gian của hệ thống đặt chưa? nếu 2 cái đó ổn thì do có thể do băng, thử 1 loại băng khác, nếu vẫn bị thì do máy

13. Thành Media

Thành Media Điều hành viên cũ

Cái này bình thường mà bác, máy pana cảu em cũng thế, chẳng hạn nếu em quay 1 băng đến 30.30 giây, sau đó tua lại để test hoặc capture sau đó quay tiếp từ phút 30.29 giây thì thời gian báo sẽ tiếp tục nối thêm, nhưng nếu quá hoặc bằng 30.30 giây thời gian trên băng sẽ trở về từ đầu nghĩâ là như ta quay băng mới.
    Mà em thấy cài này có quan trọng gì đâu, em chẳng bao giờ nhìn thời gian này, em chỉ quan tâm số thời gian báo băng còn quay được bao nhiêu phút nữâ.

quangcamera and ha78 like this.

14. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

đùng nhu bạn thanh media noi đây... minh muôn hỏi có cách nào set ko để minh biêt dc thời gian đã quay được mỗi khi tua lại 1 đoạn để test fim quay...nhug quá cai là lại về 00 00 00 hêt....

15. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

pin nhớ gì hả bác e dùng pd150 may này có pin nhớ ko bác...mỗi khi di quay về là em thoai pin và cho máy vào tủ...khi nao di quay lại lắp pin vào và phải đặt lại ngày giờ và setup lai-vi khi tháo pin ra khỏi máy là setup về lại ban đầu-không biết máy e nó thế hay hết pin nhớ....mong các bác chỉ giúp

16. Dazzle

Dazzle Già Làng

Hơ hơ..máy nó hết pin Cmos rùi.

17. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

pin cmos pd150 nam o dau ha bac....thay pin cmos ở chỗ nào hà nội hả bác...e cứ tưởng tháo pin của máy ra là nó thế hoá ra trong may vẫn còn pin nhớ ma khi tháo pin của máy ra thi ko phải cài đặt giờ....

18. Nguyễn Chương

Bác hoangvantuan34 lưu ý viết tiếng việt cẩn thận chút nhé bài viết của bác 5 câu thì ba câu không có dấu viết vậy là sao vậy. Lần sau không nhắc nữa đâu nhé.

19. Dazzle

Dazzle Già Làng

Trong tay cầm máy ấy, có hai quả úp vào nhau, hàn kiểu gì ấy. Nói tóm lại là dem ra thợ nó làm cho nó nhanh.

20. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

bác có biết thợ chỗ nào uy tín ở hà nội ko bác

21. Dazzle

Dazzle Già Làng

Cái này là chuyện vặt mà bác, cứ đem ra số 7 Vọng Đức họ "mổ xẻ" cho chút xíu là xong ngay mà.

22. vietlonglxag

vietlonglxag MemVIP

PD 170 thì pin mới nằm trên tay máy còn PD 150 thì pin nằm trong men. nếu máy hết pin nhớ thì khi khởi động máy thì nó đều báo lên màn hình và bạn kh6ng thể chỉnh ngày tháng năm cho hiện lên băng được , nếu bạn muốn kiểm tra hình xem có tốt không thì cứ bấm nút END SEARCH nằm phía dưới tay cầm, thì máy sẽ tua lại cho bạn xem 3s và dừng lại ngay điểm cuối không có vấn đề gì hết

quangcamera and kimthienlinh like this.

23. Dazzle

Dazzle Già Làng

Ý bác Vietlong nói là PIN nó nằm trong main (Bo mạch chủ)? Vậy thì "phẫu thuật" sẽ phức tạp hơn đấy nhỉ? Có lẽ nên thao khảo giá cả cho việc thay PIN khg có lại "ngỡ ngàng" khi thợ thay cho xong rồi mới phát giá. Nói chung là hét PIN CMOS cũng chả làm sao, có điều chịu khó setup lại máy mỗi lần lắp pin vào thôi.

24. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

nếu hết phin nhớ thì khi khỏi đông máy máy báo j hả bác....

25. vietlonglxag

vietlonglxag MemVIP

máy đang hoạt động bình thường khi gắn pin vào mỡ nguồn thì màn hình hiện ngày giờ thánh năm trong vài giây rồi biến mất, còn nếu như hết pin Cmos nó sẽ hiện lên chử kêu bạn cài đặt ngày giờ lại . Bịnh củâ máy bạn là khi lui băng lại xem những đoạn hình đã quay rồi đến khi quay tiếp thì đồng hồ báo là 00000 chẳng biết số thời gian củâ băng còn lại là bao nhiêu, và thời gian đã quay rồi có đúng không, bạn mua cuồn băng chùi đầu từ chùi thử xem và đổi hiệu băng khác để quay

26. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

máy của minh khỏi động chang hiện j cả (ko hiên ngay tháng trong vai giây ma cung chẳng hiện cài dặt giơ gi) chạy vao trong luôn---còn về giờ quay thi vẫn hiện thị bt nhug chỉ khi tua xem lại thi nó ko hiện đúng thời gian đã quay trước nữa 30phut rồi mà về hết 00 00 00 lai bắt đầu chạy giò

27. Dazzle

Dazzle Già Làng

CÓ lẽ tuỳ từng máy: Mình thấy con VX2000 khi hết PIN CMOS nó hiện chữ "Time Setup" khi bật máy. CÒn PD 170 cũng khg báo gì mà chỉ có các thiết đặt khi quay manual là bị mất hết, phải vào MENU set lại máy. Ví dụ như khi bật máy bao giờ nó cũng trở về mặc định là quay DV CAM. Còn nếu mình set sang SD DV thì sau khi tháo PIN nó lại quay về DV CAM. Hơi bất tiện chút thôi, chứ khg ảnh hưởng gì đến chất lượng quay của máy cả.

28. vietlonglxag

vietlonglxag MemVIP

đúng như bạn Dazzle nói khi hết pin Cmos chẳng ảnh hưởng gì tới chất lượng hình ảnh cả , chỉ tốn công chỉnh lại sau mỗi lần gắn pin vào , và không ghi thời gian ngày giờ và cả chế độ bạn đã cài cho mỗi đoạn phim đã quay , thí dụ khi phát đoạn phim đó lên mình xẽ biết được đoạn phim đó bạn quay lúc nào cài máy ở chế độ ánh sáng gì ngoài trời hay trong nhà , tốc độ và khẩu của máy là bao nhiêu. Bạn cứ chùi đầu từ máy xong rồi để cuồn băng mới vào quay thử xem

quangcamera, kimthienlinh and Dazzle like this.

29. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

bác ơi khi sử dụng tính năng END SEARCH cua máy quay, thì có phải chuyển về chế đôj xem phim VCR ko? hay vẫn để chế dộ Quay (camera) may của e hết pin cmos thật rùi nay e đã thử...tháo ra la lại về DV CAM mặc định lại tất cả, mac dù trc do e đẫ set SD DV

30. hungvan

hungvan Well-Known Member

Máy trong tay sao bác ko ấn thử :) hehe

31. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

bác ơi khi sử dụng tính năng END SEARCH cua máy quay, thì có phải chuyển về chế đôj xem phim VCR ko? hay vẫn để chế dộ Quay (camera)....

32. vietlonglxag

vietlonglxag MemVIP

vẫn để chế độ quay bình thường, máy sẽ tự động lui băng lại phát cho mình xem 3s và dừng ngay điểm cuối để mình tiếp tục quay không bị hở xung

33. hoangvantuan34

hoangvantuan34 Banned

vâng cảm ơn bac vietlonglxag nhe: mọi lần trước e không biết quay băng mới tua lại xem lại nên chăc hở xung nên mới bị về 00 00 00 00 hết...cảm ơn bác nhiêu nhé.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |