Xin aó như mẫu

Thảo luận trong 'Yêu cầu' bắt đầu bởi minhduclx, 6/2/15.

1. minhduclx

minhduclx MemVIP

Chào các bác. Mình có tấm hình nầy cần PH mà áo thì làm lại oải quá.
    Nay xin các bác ai có áo tương đồng cho xin. Vì chụp demi dạng nầy trước 75 rất nhiều, trước mình có mà không lưu xóa hết rồi, giờ cần lại potay. Nên nhờ các bác có cho mình xin hay có cách nào làm nhanh áo chỉ giáo mình chân thành cảm ơn
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

2. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn minhduclx thân mến !
    Yêu cầu của bạn, e khó hơn ăn... Ớt, bạn ạ ! Tấm hình Stock được chụp trong Studio trước 1975, cho nên việc tìm cho được chiếc Áo dài tương đồng, e không có ! Mà nếu có, chắc gì khi ghép vào chân dung đúng tư thế...

Mình có thể giúp bạn như sau:
    Bạn tạo nhiều Layer trống, dùng các loại Brush để Digital Painting là nhanh và chính xác nhất ! Sau khi vẽ trắng đen xong hoàn chỉnh, việc lên Màu, không còn nan giải như bạn nghĩ đâu !
    Chúc bạn thành công !

3. minhduclx

minhduclx MemVIP

Ý mình ko cần y chang mà là cần tương đòng về cách chụp để ghép vào (như ta ưa ghép thân áo dài vậy), vì áo dài nay xoay ghép như vậy nhìn ko hạp vì giờ toàn chụp chính diện. Hic hình nầy trước mình có hơn chục tấm mà mỗi khi xong ko bao giờ lưu,toàn xóa đi, vì là ảnh lên màu nên ko nghĩ có lúc cần, tới lúc cần lại ko ra.
    Nhưng cũng thanks bạn, đang xoay với nó, ko ra thì tô ra màu nhung luôn cho lẹ.

hoandsg thích bài này.

4. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Chấm chấm mút mút, bờ rút cọ cọ vài đường là xong cho màu áo nhạt nhạt mờ mờ đi tí tẹo nữa là đc mà tìm áo làm chị cho mệ hả bạn? bạn lên đc màu khuôn mặt đẹp thế kia thì trình độ cũng đâu tầm thường phải hem :">

minhduclx thích bài này.

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

Hic làm xong rồi, thanks các bác đã quan tâm và giúp đỡ.
    Mình thì trình độ còi, trước còn siêng làm PH, bỏ hơn 1.5 năm vì thấy khoai quá, cái nầy người nhà đưa mà đưa cho người ta làm nhìn ko ưng về tự làm vậy, chứ người quen mình đưa lab làm cho rồi, chất lượng cũng ok - giá lại bèo nhèo (nên mình bỏ ko làm luôn, chứ làm thế còn thua làm hình thờ gấp, đổi phông + rọi + vô khung = giá 1,5-3 lần PH, ăn dễ như cháo).

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |