Tư vấn xây nhà mặt tiền 4 m ở quê kinh doânh ảnh viện ao cuói

Thảo luận trong 'TVC hội quán miền Bắc' bắt đầu bởi thanh hieu, 23/9/14.

1. thanh hieu

thanh hieu New Member

Tình hình là em đang chuẩn bị xây nhà, trong tay chỉ có 500 triệu thôi, anh em nào có mẫu nhà ống nào đẹp cho em xin với.... đàng trước có mai tôn, kinh doanh ảnh viện áo cưới, bên trong có gác lửng thì càng tôt

2. minhduclx

minhduclx MemVIP

500tr mà đi xây cái nhà ko ra gì vậy ah.
    Sao ko bỏ 2-4tr đi lên trung tâm TP hay ra TP loại 1 nào gần đó thẩm du 1 vòng thiết kế rồi về lên ý tưởng (có thể đứng từ xa chụp lại, nhớ xa xa nha chứ đứng vỉa hè họ chụp là bị chửi và mời đi), sao đó tốn khoảng 3-4tr cho anh kiến trúc sư lên bản vẽ và xin phép luôn (mắc hơn có khoảng 2tr so với kêu thầu/cò lên đại cái bản vẽ tào lao để xin phép), vì cái nào cũng vẽ mà ý tưởng đưa vào thế nào. Tổng thiệt hại khoảng đó tầm 10tr, còn 490tr đủ xây rồi, nhưng nhớ dự trù xây khoảng 1/2-2/3 thôi, chừa 1/3-1/2 cho trang trí, trang trí tốn kém lắm.

Ví dụ xây mới từ đầu, thì làm luôn có lầu, trên lầu đưa manocanh ra đứng, tối mở đèn nếu ở trung tâm huyện thôi là tiệm nổi lên, ngon hơn gấp 3-5 lần tiệm chơi cái bảng to tổ bố từ trên xuống, vì bảng thì dễ làm chứ làm như trên thì phải xây sửa nhà lại rất là mắc công, mà chi phí cũng ngang ngang nhau, làm cái bảng hoành tráng trên 30tr đó.
    Còn chợ làng, xã thì ra huyện coi học tập cũng đc, vì làng xã thì đường nhỏ làm thế đứng cũng ko thấy gì.

Chỉnh sửa cuối: 23/9/14

3. nghesyngheo

nghesyngheo Già Làng

500t là xây đẹp rồi, của em xây nhà cấp 4, ngang 5.5m sâu 25 m, phòng khách 9 *4.5 có la phông thạch cao, 1 phòng chụp, 2 phòng ngủ, bếp, nhà tắm rộng mênh mông. tổng thiệt hai tầm 400t

thanh hieu thích bài này.

4. haodesign™

haodesign™ Super Moderator Thành viên BQT

Chừng nào có cầm máy Admin 4 chợp cho mình xem cách trang trí thạch cao phòng khách của bác đc ko. thanks.

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

Ah giờ ở chỗ mình, thành phố trự thuộc tỉnh nên cũng khá cạnh tranh (nhưng so ra vẫn thua 1 số tỉnh thấy có film trường để chụp hình rồi), thì các tiệm cưới làm hơi hoành tráng, trang trí các góc rất đẹp để ko chỉ trang trí mà còn chụp album luôn tại chỗ.
    Chứ giờ ko làm kiểu cũ ngày xưa là đẹp và chỉ toàn trưng bày áo đầy tiệm. Chụp hình thì đẩy vào phòng. Mà giờ trang trí để lấy bối cảnh chụp hình luôn, nên đôi khi họ làm giả 1 góc tường, có cửa sổ (mà chả mở ra đâu đc vì phía sau cửa là tường),rồi cây cảnh,...nói chung là cố tạo giả 1 phân cảnh nào đó của phim trường, tiệm rộng nhiều phòng thì giả nhiều,...chỗ tiếp khách có nơi làm rất sang trọng, để có chụp là a lê hấp, vào đó chụp luôn khỏi ra quán cafe nầy kia.

6. ngocduynh

ngocduynh MemVIP

Mình bên xây dựng tiếc là bạn ko ở gần.để mình tư vấn thiết kế (Fee) cho
    Bạn muốn biết kiểu nhà nào, theo ý mình thì.Rất đơn giản,Bạn vào gôgle .gõ thiết kế nhà ống thì nó sẽ cho ra rất nhiều trang bạn lựa chọn.
    Đây là trang bạn vòa xem nhé.
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |