[Tư Vấn] Nhờ anh em hướng dẫn cài đặt thông số pj EDIUS 6

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi tranduyetsla, 10/9/12.

1. tranduyetsla

tranduyetsla MemVIP

Tình hình là mình đang tìm hiểu về edius nhưng khi cài đặt thông số cho pj chưa được chuẩn lên khi xuất file ra avi để đưa sang avid nó xanh lè cái video.
    Kiểm tra thông số video so với file chuẩn thấy bị khác một số thứ, mình có hình demo để các bác xem. thank các bác trước.
    [​IMG][/url][/IMG]
    [​IMG][/url][/IMG]
    [​IMG][/url][/IMG]
    Các bác nào có kinh nghiệm dựng edius xin chỉ giúp mình nhé.

2. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Trên Edius mà anh xuất ra *AVI thì phải chọn lại codec là MSDV thì đưa ra AL nó mới nhận, còn để mặc định bằng Codec của Canopus là khi đem qua nó sẽ bị xanh. Lưu ý mục MSDV có dấu check khá nhỏ, xuất hiện ngay bên dưới khung nhập file name trong cửa sổ xuất file, check vào đó rồi xuất file là xong.

tranduyetsla and tvh2002dz like this.

3. tranduyetsla

tranduyetsla MemVIP

rất cảm ơn bạn TGC mình cũng vừa tham khảo bac Hoàng cũng như vậy đúng là kiến thức thật mênh mông đội khi ngay cạnh ta mà không biết. @@!
    Tiện thể đây cho mình hỏi TGC một chút edius 6. đã có các plugin jì rồi mình down mộit số bên kxv về nhưng khi cài nó báo không tương thích bạn có thể giúp đỡ một chút không.

Chỉnh sửa cuối: 10/9/12

4. tvh2002dz

tvh2002dz Well-Known Member

Cảm ơn bác đó, thì bạn hãy hành động đi. Bằng cách nhấn nut Thank bên góc trái màn hình

PhuD and tranduyetsla like this.

5. tranduyetsla

tranduyetsla MemVIP

tại vui lên quên nhiệm vụ @@!

6. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Plugin mà TGC đang dùng trong Edius thì không có dùng nhiều, chủ yếu những cái quan trọng chứ không cài tràn lan. Hiện tại TGC đang dùng bộ của ProDAD (Vitascene + Mercalli + Herpglyph + Adorage), bộ Borix RED/ FX + Một số plugin thuộc bộ RedGiant link qua cầu nói Efter Effect FX Bridge từ AE sang. Có nhiều đó thôi, còn ngoài ra những bộ khác thì không có nhu cầu xài nên chưa test hết được.

tranduyetsla thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |