Tư vấn máy dựng phim hd

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi đáp' bắt đầu bởi sunhite20, 21/8/18.

1. sunhite20

sunhite20 New Member

diễn đàn tư vấn dùm em cấu hình máy dựng phim tầm chung này ổn ko ạ
    em dùng edius là chính xuất phim con này thế nào vậy mọi người .

CPU Intel Core i5 8400
    Mainboard Gigatye B360M AORUS GAMING 3
    RAM 16GB Corsair Bus 2666
    SSD 128GB Plextor PX-128S3C
    VGA Gigabyte GV-N105TWF2OC-4GD
    Nguồn Acbel I-power G500

2. ducadi

ducadi MemVIP

Bạn nên lên card 1060 đi các bác có kinh nghiệm trong diễn đàn cũng khuyên đừng dùng 1050Ti đó, mình đang dùng card trong cấu hình của bạn thì dùng edius có color fast thì phim khi dựng hoặc xuất đều bị âm bản, trong khi máy khác sử dụng card R7 250 2Gb lại xuất phim ào ào mà không bị gì, vài kinh nghiệm chia sẽ cùng bạn.

sunhite20 thích bài này.

3. nguyenvanduc

nguyenvanduc MemVIP

Nếu bạn dùng Edius là chính thì theo tôi bạn nên ráp cpu i7 thế hệ 8 = 8700K
    Bạn hỏi kỹ xem Cpu này có tich hợp GPU intel UHD graphic 630 hay không nhé, nhớ kỹ là UHD nhé, chứ HD thì chưa phảilà tuyệt.
    Tại vì với con CPU này thì khả năng render trong Edius và Premier đều nhanh.
    Chúc bạn có lựa chọn tốt nhất. Có thể LH 0122 38302137 để trao đổi thêm nếu bạn cần.
    Vài ý giúpbạn.

sunhite20 thích bài này.

4. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Bị âm bản do cài hoặc cr@ck chưa đúng, mình từng bị nhiều rồi, cr@ck đúng cách sẽ đc.
    I7 8400 là ngon rồi, tùy theo kinh tế có bao nhiêu, đương nhiên càng nhiều càng tốt. Dùng intel gen 8 là quá ok rồi, nhưng phải đi với eidus 8 trở lên, chứ dùng edius 7 thì nó 0 khác gì i7 4770 đâu.
    Đừng dùng 1050Ti, lỡ cỡ và giá cao. Giờ 1060 cũ rất rẻ, sắp tới còn xuống nữa, rồi nó kéo giá 1050ti xuống nữa. Một là dùng 960 4GB tầm dưới 3tr để có tính tương thích cao, 2 là dùng 1060 3GB tấm 4tr.
    Ssd đùng dùng cái đó, mua 1 ổ 128GB trung quốc tầm 650k làm ổ cài win, thêm 1 ổ 250 của Intel 545 hoặc Samsung 860 evo làm ổ chứa project và film đang làm. Như vậy sẽ gia tăng tuổi thọ ổ hdd lên rất nhiều, mở project nhanh hơn nhiều, thao tác khi kéo timeline cũng nhẹ hơn.

hungvan, ducadi and sunhite20 like this.

5. sunhite20

sunhite20 New Member

cảm ơn bác tư vấn . mà 960 mã nào hãng nào vậy bác
    Em xem mà toàn hơn 5tr

6. ducadi

ducadi MemVIP

Lạ thật vì cùng 1 bản cài e cài cho 4 máy mà chỉ có máy của e là bị âm bản thôi 3 máy còn lại chạy ngon lành, mà thôi topic này để tư vấn cấu hình máy dựng phim nên dừng bàn về vấn đề này, e sẽ tìm hiểu lại cách cài edius của e lại xem thanks bác Tâm rất nhiều.

7. Tunganh1985

Tunganh1985 New Member

Chào các bác ạ! Nhờ các bác tư vấn giúp em, hiện em đang mở dịch vụ chụp ảnh thẻ, em đang phân vân là mua thêm 01 đèn (em chưa có kinh nghiệm nên không biết mua loại gì) để hỗ trợ chụp ảnh. Vì không có đèn thì lúc ánh sáng yếu, hoặc khách chụp lúc 17-18h chiều là phải bật điện thì lại có hiện tượng bóng mặt. Vậy mong các bác tư vấn giúp em ạ! em cảm ơn.
    P/s: Em thấy ở chỗ em có hiệu chụp ảnh họ chỉ cần có 01 đèn dạng chụp ấy, xong họ để dưới đất, hắt sáng lên.

8. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

960 cũ thôi bác ơi, mới không có đâu mà mua, nếu có thì giá cao lắm. Loại này không cày coin nên không lo. Giá đồ cũ từ 2tr4 đến 3tr thôi. Xài con này đc cái tương thích với photoshop và mấy cái plugin, còn edius thì dư dùng, vì edius không dùng card màn hình nhiều, chỉ cần 750ti là ngon rồi, bác có gắn 1080ti vào nó chạy cũng chẳng hơn 960 là bao.

Cr@ck lại đi, chắc sẽ ổn. Với lại cài color fast, bác phải kiểm tra xem nó chạy trên card đc không, khi chạy có bị lag 0, nếu lag thì phải cài lại win khác, chứ win thiếu cái gì rồi, mình cũng 0 mò ra đc.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |