thảo luận về render trong after effect cs5.5

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi hoangthanhhw, 2/4/12.

1. hoangthanhhw

hoangthanhhw MemVIP

tình hình không biết lý do card màn hình hay mình chưa chọn đúng cách xuất file mỗi lần xuất file ra theo định dạng h264 có đuôi mp4 hình ảnh vừa xấu dung lượng vừa nặng xin anh em góp ý nha:D

2. trantue

trantue MemVIP

tại sao phải khổ thế nhỉ.bác cứ đưa cháu nó ra ngoài bằng không nén sau đó là gì với nó thì làm có sướng hơn không.h264 là chuẩn nén mà,chỉ vạ hại máy mà chất lượng như của bác đấy thôi

3. hoangthanhhw

hoangthanhhw MemVIP

nếu nói như bạn vậy đến lúc xong clip thì sao chọn chuẩn nào là hợp lý nhất nếu không nén thì nó lên hàng chục GB mà clip thì chỉ có vài phút mới hiazz chứ

4. digitalct

digitalct Active Member

AE là trình tạo hiệu ứng (chỉ làm những đoạn kỹ xảo cần thiết) nên chỉ xuất chuẩn ko nén để giữ chất lượng cao nhất rồi tiếp tục qua 1 sofware edit, xong mới xuất ra những định dạng phổ thông.

5. trantue

trantue MemVIP

Quá chính xác. cao thủ ae vẫn khác có cách nhìn nhận vấn đề thoáng hơn hẳn... Bác digitalct hum nào dạy em mấy chiêu lạ lạ nhé..khoản này em vọc 2 năm nay nhưng vẫn còn non lắm.càng học càng thấy mù tịt...

6. hoangthanhhw

hoangthanhhw MemVIP

ak nếu nói như anh vậy nhiều người dùng ae vẫn xuất với dung lượng cực nhỏ mà nét với lại kỹ thuật xuất phim của ae là render còn premier là export thì em vẫn thích xuất phim từ ae nhiều hơn với lại em mới tìm hiểu được thì xuất qua dạng mov thì chuẩn nhất với dạng nén h264 hay mpeg 4 thì chất lượng hình ảnh đáp ứng đủ với dung lượng cực nhỏ mà anh cho em hỏi cái này nữa bên ae xuất mov bị lỗi có cách gì khắc phục không anh không biết anh có bị giống em không nữa nói chung là xuất ra file mov không được

7. digitalct

digitalct Active Member

Mov không hỗ trợ module H.264. nếu xuất mov nên chọn animation. Các định dạng video nếu muốn chất lượng cao thì phải chịu dung lượng lớn thôi. không làm ngược lại được đâu

8. hoangthanhhw

hoangthanhhw MemVIP

mình cũng thử chọn animation rùi những vẫn báo lỗi một điều cực kỳ bực mình vì muống làm một số mov alpha mà không xuất được công nhận bực thiệt còn qua premiere thì lại được nhưng không alpha nữa

9. digitalct

digitalct Active Member

Bạn hỏi mà cũng ko nhiệt tình. Lỗi thì rất nhiều biết đâu mà mò. Báo lỗi gì? bạn đưa lên xem.

Muốn xuất file kênh alpha mà cứ nằng nặc đòi xuất MP4 type H.264. haizzz. Có những thứ phải tuân thủ theo nhà sản xuất ko thể thay đổi theo ý mình được.

Chỉnh sửa cuối: 6/4/12

10. hoangthanhhw

hoangthanhhw MemVIP

nó là cái lỗi này nè anh
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

Chỉnh sửa cuối: 9/4/12

11. digitalct

digitalct Active Member

Báo lỗi chương trình không hỗ trợ đầu ra của định dạng này. Cần khởi động lại chương trình
    Chẩn đoán:
    1- Có` thể máy bạn không có cài quick time
    2- Chọn format option compression type (kiểu nén file mà chương trình ko hỗ trợ)
    3- Có thể bộ cài AE bị lỗi.

hoangthanhhw thích bài này.

12. hoangthanhhw

hoangthanhhw MemVIP

máy em có cài quick time , em chọn tất cả các loại nén file cúa mov vẫn không được , chường trình AE bị lỗi em thấy quá hi hữu

13. digitalct

digitalct Active Member

Vậy thì pó tay.........

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |