[Thảo Luận] Nhờ ACE TVC tư vấn giúp em về máy in ảnh thẻ

Thảo luận trong 'Máy in' bắt đầu bởi Trịnh Quý, 19/8/12.

1. Trịnh Quý

Trịnh Quý Điều hành viên cũ

-Tình hình là ông anh mới mở thêm 1 studio mà lại gần trường cấp 2 và 3 thuận tiện cho việc làm ảnh thẻ nên em đang tính mua 1 máy in ảnh lấy nhanh,nhờ ACE TVC tư vấn giúp hiện giờ máy in ảnh nào in màu sắc đẹp mà giá cả phải chăng.Em chưa dùng máy in ảnh khi nào nên chưa có được nhiều kinh nghiệm

-Còn về hướng mua thì em định mua Canon Selphy CP810 hỏi giá ở chỗ gần em thì họ nói 2,8 triệu.Xem thông tin ở vật giá thì 2,5 triệu.Máy này em đã in thử chất lượng màu sắc rất đẹp.Có bác nào đã dùng giúp em xem ưu điểm và khuyết điểm của Canon Selphy CP810 giúp em.Em xin chân thành cảm ơn

Đây là hình ảnh của Canon Selphy CP810

Vui lòng đăng nhập để thấy link

2. dotoan87hp

dotoan87hp MemVIP

uh máy thì có nhưng giấy dạo này ít mà lại dắt mua mày về nằm xó nhà ...............u

3. tungphoto838

tungphoto838 MemVIP

cậu chơi cáy máy T50 nhungt7 lên đời L800 ok Ở trong này 5.5 tr mang về chỉ việc in OK LÉM

4. quangtruongTK

quangtruongTK MemVIP

cũng tuỳ thôi bác..kodak thì khó mua giấy chứ canon thì thoải đi...giấy k sợ thiếu...

CP810 mình cũng nge nhiều người nói đẹp chứ mình chưa thử qua...mình dùng CP 800 thấy cũng ok lắm.........canon là ok

5. lynguyenpc

lynguyenpc New Member

em cũng đang dùng cp800 thấy rất hài lòng!
    có điều bảo quản máy cẩn thận ko cho bụi vào để đỡ bị lỗi giấy khi in là oker!
    còn cp810 thì mình nghĩ nó cũng ko khác ji đâu, version mới thôi mà :D

6. giaminh1792

giaminh1792 Active Member

em đang xài cp810.chất lượng hình rất tốt.

7. ngocthanhdesign

ngocthanhdesign Member

mình cũng thấy dùng CP810 rất tốt các bác nhỉ

8. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Nói chung hàng canon là sài được.Mình cũng đang dùng,được vài năm rồi.

9. truongsinhyeuthuong

truongsinhyeuthuong New Member

Mình thì đang dùng máy in ảnh của Hiti, cũng oki lắm. Bác cứ suy nghĩ cho kỹ, tìm hiểu nhiều vào. bởi em trước cũng như bác hỏi nhiều nơi, mỗi người 1 ý kiến. Sau đó mình mới xem xét từng loại một bác ạ.

10. DHDmedia

DHDmedia New Member

ảnh thẻ cứ canon mà chơi chẳng sao cả canon 900 đấy bác in nhanh đẹp!

11. thanhvan0981

thanhvan0981 MemVIP

Mình thì CANON ip4970 in nhanh chuẩn màu với màn hình luôn trước mua 3,5tr nhưng nay chỉ còn 3tr mà lại là đời mới cón cp810 thì nghe anh em nói chứ chưa xài nên ko ý kiến nếu cp810 2,8tr thì bác nên lấy ip4970 như của mình đang xài thì ngon hơn vì nó ra sau này thì sẽ có nhiều cải tiến và tóc độ in cục nhanhgia1 3tr đã chế mực rối, bác so sanh cho kỹ rùi mua .

12. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

tránh xa tầm tay trẻ em còn kịp chú qúy ạ ^^ . anh đàng sài nó , màu thì đẹp thật những có 1 lỗi mà anh thấy nhiều máy dính là bị 1 sọc kẻ chỉ đen mờ ngang ảnh , rất khó chịu , gọi bảo hành thì nó bảo đó là lỗi do máy ko sửa dc , nghe mà nản . mua nó thì mua ngay cp800 sài ngon hơn , nhưng cp800 hình như đợt này hàng hơi hiếm

13. Trang Đoàn ®

Trang Đoàn ® Banned

mình cũng đang dùng cp810 dc 6 tháng, nói chung là chất lượng rất ok. Hôm qua in thấy lỗi vệt kẻ trắng nhưng thay trống in lại ngon ơ à => do trống in. Trước cũng chơi cp 760 chơi đc 3 năm xuất hiện kẻ trắng pó tay thay luôn 810!

14. leduongts

leduongts New Member

em cũng có con cp 800 mua mới được 1năm mà hỏng rồi chán thật /đang tìm con khác để mua chứ dùng mấy còng cp nản quá đi mất
    mà có ai bán thì chỉ mua lại thôi chứ mua mới lại dùng được vài hôm lại hỏng

15. ntd.ckct

ntd.ckct MemVIP

Dòng Selphy Cp của Canon hầu như đều bị lỗi sọc chính miệng nhân viên kỹ thuật Lê Bảo Minh nói với em như vậy.Em mua máy mới về 2 ngày em phát hiện ra, đem máy đi bảo hành 5,6 lần vì không chịu cái xọc đó, bên LBM còn đưa máy cũ cho em xài đỡ dònG CP 760 cũng bị lỗi xọc y như cái mới của em.Chờ thêm 1 tháng LBM gọi điện thoại bảo lỗi của dòng máy Selphy như vậy!!!Bó chân!Bác nào có ý định mua máy Selphy Cp thì cân nhắc lại nhé, mặc dù file in ra đẹp...

16. ngoctienpham

ngoctienpham MemVIP

Mình thì epson L800, chi phí ban đầu hơi cao, nhưng đổi lại sử dụng lâu dài, chi phí in thấp, mực in chính hãng, bản in đẹp, in được nhiều thứ, mình cũng thường in thiệp cưới bằng máy này. Vài lời tư vấn cùng bác.

17. dotoan87hp

dotoan87hp MemVIP

xin hỏi bác ngoctienpham dung epson l800 để in ảnh vậy thì bác dùng giấy gì vậy mà khi ép lattic bị lỗi bóc ra có hỏng ảnh ko em cũng đang định dùng con này để giảm chi phí mua giấy mực máy in nhiệt canon

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |