Tập tành painting...

Thảo luận trong 'Tác phẩm' bắt đầu bởi Lê Phú 03, 18/10/14.

1. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

Vui lòng đăng nhập để thấy link

Chỉnh sửa cuối: 18/10/14

2. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn lephu03™ thân mến !

Rất vui, khi anh chị em mình cùng vẽ Digital Painting ! Mình mong mỏi Diễn đàn chúng ta luôn luôn là sân chơi đầy sôi động, như một vườn hoa có đầy đủ sắc màu lung linh... sẽ tạo nên nhiều hào hứng, để các Thành viên khác cùng tham gia; tham gia những gì mình có thể, để đóng góp cho Diễn đàn, bạn ạ !

Thời gian không còn nhiều và không còn một chút nào thảnh thơi nữa rồi, bạn ơi ! Giữa bôn ba của đời sống, anh em mình mỗi người một hoàn cảnh, nhưng đã dành cho mình một "Góc riêng"; góc riêng nho nhỏ trong đời sống tinh thần, mình nhận thấy như vậy là hạnh phúc và là niềm vui, có thể mang đến hạnh phúc san sẻ cho mọi người, cho anh em...

Được thưởng lãm chân dung nữ danh ca Khánh Ly, đôi mắt buồn buồn sâu thẳm, xa xăm về một nơi nào đấy, một góc kỷ niệm, một quá khứ buồn tủi và cũng đầy hạnh phúc mà Khánh Ly đã đi qua... Mình lại chợt nghĩ đến Trịnh Công Sơn, một Thần tượng, một người thầy mà mình rất kính trọng, yêu mến... Bạn và mình, sao ngẫu nhiên có những điểm trùng lặp lắm vậy ? Vẽ tranh là niềm vui, niềm hạnh phúc và là tấm lòng để chia sẻ với mọi người phải không bạn ?

...Đà Nẵng đã vào mùa mưa, gió lành lạnh làm xao xuyến tâm hồn, bạn ơi !

NewLif3™ and Lê Phú 03 like this.

3. NewLif3™

NewLif3™ Super Moderator Thành viên BQT

Cháu thấy hướng nhìn của Cô ấy đã bị thay đổi so với ảnh gốc...

thientranglab and Lê Phú 03 like this.

4. hoangdinhtang1

hoangdinhtang1 MemVIP

em rất thích những tác phẩm và cả những bài viết của Bác, rất có hồn và đầy chất thơ....
    10 năm trở về trước em cũng đam mê hội họa, gặp đâu tác phẩm nào mình thích là về cũng phải kiếm mẫu vẽ 1 tấm chơi. nhưng từ khi có vợ con, lo cơm áo gạo tiền nên những đam mê ngày nào cũng phải tạm cất, giờ nhìn những tác phẩm của các bác cũng thấy rạo rực trong người , cũng mong sắp xếp thời gian để nghiên cứu, học hỏi thêm từ các bác...! lúc nào rảnh bác làm 1 tút trọn vẹn từ phác thảo tới hoàn thành , lúc nào dùng công cụ gì, và tỷ lệ ra sao ( có lẽ sử dụng nhiều B , và % opacity) để anh em nào có cùng sở thích cùng nghiên cứu. chân thành cảm ơn Bác cùng các anh chị em !

hoandsg and NewLif3™ like this.

5. Lê Phú 03

Lê Phú 03 Team Phục Chế

Bạn Hoangdingtang thân mến! Để vẽ 1 hình ảnh nào đó với Photoshop, trước hết cần dụng cụ căn bản là bàn vẽ cảm ứng wacom hay G-pen. Bạn có thể tìm ở google các bàn vẽ cảm ứng mà bạn tham khảo. Về vấn đề vẽ thì tôi tin chắc rằng nếu bạn am hiểu về hình họa gồm sắc độ đậm nhạt, mảng, khối, các màu cơ bản thì chẳng bao lâu bạn sẽ vẽ tốt, sẽ có tác phẩm hay...
    Riêng với tôi trong lãnh vực này chỉ là vấn đề đam mê vẽ và luyện tập, nhằm trao dồi sở thích của mình,
    Chúc bạn sức khỏe nhé.

haingan01, hoangdinhtang1 and hoandsg like this.

6. haingan01

haingan01 MemVIP

Ngoài năng khiếu còn phải có đam mê, khổ luyện nữa

hoandsg thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |