Nhờ các bác cao thủ photoshop phục chế giúp em 3 tấm ảnh của gia đình với

Thảo luận trong 'Yêu Cầu' bắt đầu bởi anvannamhd87, 26/5/12.

1. henrybay

henrybay Team Phục Chế

em bận việc nhà phải vắng mặt một thời gian ngắn,vì vậy bác nào có thể giúp em hoàn thiện tám 3NGUOI này em xin cảm ơn trước.liên lạc yahoo em gửi link psd

Chỉnh sửa cuối: 2/6/12
    anhcuoi1 and Cuimia like this.

2. Cuimia

Cuimia MemVIP

Với những tấm hình này,mình có 1 lời khuyên chân thành là, nếu bác chủ thật sự muốn giữ lại làm kỷ niệm thì bác nên đem vẽ truyền thần lại sẽ giống bản gốc hơn. Có thể giống 80 % đấy bác.Còn phục chế bằng vi tính thì khó có thể giống lắm. Mình làm nghề này chỉ phục 1 tiệm là Nguyên Quân phục hồi ảnh cũ ở TPHCM. Ngoài kỹ thuật pts bạn còn phải có khả năng tưởng tượng và vẽ trên máy nữa.

youhungfo thích bài này.

3. anvannamhd87

anvannamhd87 Member

Thế à bác, em cũng muốn phục chế lại ảnh nhưng phải tương đối giống ảnh cũ, vì là ảnh gia đình mà bác, chứ nhìn không giống thì em cũng không thích.

4. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Bác bị nhầm rồi Bác ạ.Nhà mình là nhà truyền thần đây,bây giờ công nghệ photoshp hỗ trợ cho người người làm phục chế để có tác phẩm phục chế chính xác hơn vẽ truyền thần nhiều, chỉ có vấn đề giống hay ko là ở người làm thôi.Những tấm ảnh này nếu mang ra hiệu vẽ truyền thần thì mỗi tấm ko bao giờ dưới 500k.Dạo này mình bận quá đang làm thẻ hội viên cho người cao tuổi nên ko tham gia cùng tổ PC được chứ còn mấy tấn ảnh này trong tầm tay của mình.Vài lời tâm sự cùng bác.

5. lycafe_buon20

lycafe_buon20 MemVIP

cũng như em nhận xét thôi, cái gì cũng nên suy nghĩ chung cho anh em thì mọi người mới có thể chịu làm được, chứ không chỉ bằng lời nói miệng thì cũng khó lắm, em không phải là cao thủ nhưng em xin thử sức em bé xem bác chủ có chấp nhận được không?

- vợ em mới sinh cháu hôm mùng 8 nên bận lắm, chỉ cố gắng thử làm xem thế nào thôi, được thằng ku nên thích bé con hơn ngồi máy hehe

- chị KimChi ak, em thấy thời nào mà chẳng có anh hùng núp chứ, quan trong là làm sao cho họ ra mới giỏi thôi mà, chị cũng chốn mất tiêu ròi kia, ae cố gắng vận động chị cùng anh vào giúp đi thôi .........

6. anvannamhd87

anvannamhd87 Member

Vậy bác giúp em nhé, chứ hôm trước phục chế lên em nhìn không thấy giống tí nào cả...

7. lycafe_buon20

lycafe_buon20 MemVIP

em sẽ cố gắng thử sức xem bác có tạm chấp nhận được không?

8. lycafe_buon20

lycafe_buon20 MemVIP

bac chủ thử kiểm tra lại xem đã tạm ổn chưa nhé, em gửi cả 2 mẫu, đen trắng và mẫu cho bác xem, có gì mong anh em chỉ bảo thêm cho em học hỏi ạ
    anh gốc
    đen trắng
    và mầu em lên đây ạ

Chỉnh sửa cuối: 31/5/12
    Huy Thiết and anhcuoi1 like this.

9. anhcuoi1

anhcuoi1 MemVIP

đẹp ak bác cafebuon.cao thủ vậy mà ko chịu ra tay.keke

10. lycafe_buon20

lycafe_buon20 MemVIP

bác quá khen rồi, em đinh post 1 bài cho bác chủ thấy và xin ý kiến anh em ko biết là có bị coi là span bài ko nữa?

11. Huy Thiết

Huy Thiết Team Phục Chế

Cao thủ này núp trong núi Thanh Hóa giờ mới ra Bái phục.Rất mong được học hỏi hi hi

12. lycafe_buon20

lycafe_buon20 MemVIP

bác lại quá khen, em còn phải học hỏi của bác nhiều mà, khi nào cho em học cách bo khung nhé, bác có dấu nghề không nhỉ hehe

13. anvannamhd87

anvannamhd87 Member

Em nhìn thấy khuôn mặt bé chưa thấy giống lắm, các bác cho ý kiến để bác lycafe_buon20 hoàn thành tấm ảnh giúp em với ạ..

14. lycafe_buon20

lycafe_buon20 MemVIP

bác xem bào em post ở pic ( lycafe_buon20 gửi anh cho annamhd87 (test) và mọi người nhận xét ý, pót đó nhiều người xem hơn bác ạ

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |