Nhờ ACE TVC giúp đỡ máy tính hay bị reset lại

Thảo luận trong 'Phần cứng' bắt đầu bởi ngoctien1, 15/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

mọi người giúp em với tự nhiên hôm nay con vợ em dở chứng thỉnh thoảng lại reset lại em sợ do virut nên cài lại máy nhưng vẫn bị tháo ram kiẻm tra vẫn bị em đang phân vân chú nguồn các bác ự có cách nào kiểm tra nguồn điện cấp cho máy không ạ chứ nó khởi đọng lai bất kỳ không can hởi em không thèm báo lỗi thế mói đau các bác biết thì giúp em nha em xin cảm ơn ạ!

2. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Bạn lưu ý khi post bài ghi rõ tiêu đề, nếu đọc như vậy không hiểu ý định của bạn: "máy tính bị reset lại" BQT đã sửa lại tiêu đề giúp bạn, lần sau BQT sẽ xóa bài mà không thông báo (theo quy định TVC)

Mong bạn rút kinh nghiệm nhé. Thân! :)

ngoctien1 thích bài này.

3. xuanlinh_275192

xuanlinh_275192 New Member

1.Bác kiểm tra bộ nguồn xem có ổn không vì nếu ko đủ điện thì máy sẽ tự động reset lại
    2.Bác tháo fan kiểm tra chip xem còn lớp keo tản nhiệt ko?Chip nóng cũng dẩn đến hiện tượng hay reset(bác có thể lấy máy quạt cho nó nếu nó không reset nữa thì bác đi mua ông keo tản nhiệt về bôi là ok)
    Cuối cùng thì thank e phát nhé

ngoctien1 thích bài này.

4. o0onhocwayo0o

o0onhocwayo0o MemVIP

Bác có vô bios chỉnh chế độ khởi động với úb gì đó không , hồi bữa em cũng bị rết vì chỉnh chế độ đó đó :D

ngoctien1 thích bài này.

5. sonlinh

sonlinh New Member

thử theo cách này coi bạn
    1. kiểm tra quạt chíp có quay không
    2. nếu biết dùng đồng hồ vạn năng thì lấy đo thử nguồn. nhưng cái này hướng dẫn hơi phức tạp. tốt nhất nếu có nguồn hoặc và ram cùng loại thì thay lần lượt vào, hết khởi động lại là tìm ra bệnh
    không được nữa thì tớ chịu. ^^

ngoctien1 thích bài này.

6. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

cảm ơn các bác máy của em thì quạt chíp quay và chíp mát khong hề nóng em cung không chỉnh gì trong boss ca không biết có phai nguông không em sẽ thủ thay nguồn xem

7. heligun11

heligun11 Active Member

Mượn nguồn test thử đi bác! Nguồn dùng lâu sẽ giảm công suất đấy! Đó cũng có thể là nguyên nhân máy bác khởi động lại đấy!

ngoctien1 thích bài này.

8. server559

server559 Member

Lỗi này có khả năng phức tạp rồi đấy. em đưa ra 1 nguyên nhân nữa nha: Lỗi do chipset nam gây ra.

9. Thành Media

Thành Media Điều hành viên cũ

90 % là do nguồn, còn lại do quạt chip. Trường hợp này mình bị một lần do nguồn kém, mỗi lần điện hơi yếu, hay dao động là máy reset.

ngoctien1 thích bài này.

10. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

có lẽ bác nói đúng em thay nguồn thôi lúc dao đọng điện là chú nó oust bực lắm
    chúc sưc khỏe bác

11. xuanlinh_275192

xuanlinh_275192 New Member

Lổi này đơn mà.Tuy quạt vẩn qoay đều nhưng ko làm mát đc cho chip.Cái này bác tháo nắp hong ra rồi lấy qoạt bàn để vào dùng xem nó có còn reset lại nữa ko.Nếu vẩn bị thì có lẻ do nguồn yếu

ngoctien1 thích bài này.

12. TVM

TVM Điều hành viên cũ

bác chủ thớt lưu ý : cái lỗi của bác chưa hẳn tại chíp hay quạt trước hết bác phải trắc một điều là bác đang dùng nguồn điện đã qua ổn áp hoặc santak để ổn định dòng điện đầu vào.nếu máy còn tiếp tục bị reset thì bác kiểm tra phíc cắm cùng dây dẫn điện nguồn đầu vào xem còn tốt không nếu tất cả còn tốt thì lúc đó bác và mọi người mới khẳng định là do chíp bác nhé.

chúc bác sớm tìm ra nguyên nhân để khắc phục sự cố.

ngoctien1 thích bài này.

13. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

cảm ơn tất cả anh chị em đã giúp đỡ mình nhé mình đã tìm ra nguyên nhân rồi cứ tưởng tại máy hóa ra là đầu phí cắm của bộ ổ cắm bị chập chờn đánh điện tiếp xúc kém nên khi nào bị đánh điện chúng tiếp xúc kém là máy reset lại, may quá chưa phải thay nguồn mond nào close hộ em pic này nhé em xin cảm ơn ạ!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |