Nhờ ACE trong Diễn Đàn Tư Vấn Giúp em Ạ!

Thảo luận trong 'Yêu cầu' bắt đầu bởi nguyenthucGLX, 17/5/12.

1. nguyenthucGLX

nguyenthucGLX New Member

mấy hôm nay em định tậu 1 em Nikon D90 các ACE đi trước xin tư vấn dùm em hi! vì em chỉ là thợ sữa máy tính thôi nhưng yêu nhíêp ảnh quá nên cũng muốn tậu một em nhưng mấy hôm này bâng khuân không biết nên chọn cái nào nữa nghe nói nikon thì cho ra màu đất nhiều hơn cannon phải không ạ.
    Mục đích của em sử dụng chỉ là chụp chân dung thôi ạ có cần phải thêm ống kính gì không ACE ạ.
    và ngân lượng của em chỉ khoảng 35tr nhưng thấy trên website mayanhjp.com thì em thấy D90 khoảng 22tr nghĩ chắc đủ hi!. vì không am hiểu về máy ảnh nên viết bài có sai xót thì ACE bỏ qua cho.
    chân thành thank ......

lần sau bạn hãy kiểm tra đề tài thật kỹ để post vào đúng box bạn nhé.đã chuyển sang box YÊU CẦU giúp bạn

T/M BQT

Last edited by a moderator: 17/5/12

2. Dazzle

Dazzle Già Làng

Đừng mua vội bạn ạ, vì tháng 9 này NIKON ra máy ảnh NIKON D600 dòng Full Frame giá có 1500 USD (Khoảng 30 triệu). Đó là mơ ước của tất cả anh em đang dùng dòng CROP như D90 mà bạn định mua. Chịu khó chờ đợi chút xíu để lên hẳn đời FF, lời khuyên chân thành cho bạn, người mới vào nghề. Xin nói thêm: Với tầm tiền 35 triệu bạn có thể sở hữu một em dòng Full Frame mà trước đây là mơ ước khó thực hiện được của đại đa số anh em chơi ảnh nghiệp dư! Hay suy nghĩ kỹ về lời khuyên của mình! (Đừng lo về ống kính, sau mọt thời gian bạn sẽ mua được ống kính ngon lành, còn trước mắt với số dư của 35 triệu bạn hãy mua một ống KIT dùng tạm, nó cũng cho ảnh đẹp chán so với em D90 + ống kính trung bình).

anhcuoi1 and nguyenthucGLX like this.

3. hellobaby7641

hellobaby7641 MemVIP

nghe bác hoàng video đi 1 ý kiến chuẩn đấy.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |