Mực cisbaotin dỏm ???

Thảo luận trong 'Máy in' bắt đầu bởi 1doinhoem, 7/1/18.

1. 1doinhoem

1doinhoem New Member

Em mới hỏi trên group kỹ thuật in xin tư vấn nên mua mực ở đâu thì có ông anh hồi đó có in phun mà nay bỏ chuyển qua in offset ổng nói đừng sử dụng mực pigment của cisbaotin vì nó mau khô và làm nhanh hư đầu phun, ổng nói ổng sài 2 cái rùi mà chết ko biết lí do. Ổng nói nên mua mực ở lê quan sử dụng vì ổng in 10 năm rồi chất lượn khá tốt, ổng còn giới thiệu cho em vài chổ nữa nhưng ổng không chắc, em nghĩ ông anh này ko có lừa em đâu vì ổng có cơ sở in đàng hoàng rồi ko phải dân lừa gạt. Vậy cho em hỏi có anh, chú nào đang xài mực pigment của bảo tín coi nó có hay bị hư ko, tại em có ông anh gần nhà ổng sài t50 up l800 xài mực pigment của bảo tín luôn mà xài mừoi mấy tháng rồi mà chưa bị hư. Hay có ai đang sử dụng mực của ai thấy tốt tốt giới thiệu em với.

Với lại cho em hỏi thêm vấn đề này nữa ạ, 1 bộ 6 mực pigment UV thường thì 750~800k 1 hộp, 4t5~4t8 mà em ko biết thường là nó in được bao nhiêu tờ A4 nữa để em tính chi phí làm bảng giá, có anh chú nào đang sử dụng mực pigment cho em hỏi khoảng bao nhiêu tờ với ạ, có người thì nói 1300~1700, còn có người thì nói in được tận 3000 tờ em chả biết tin ai nữa. hi thanks mọi người.

2. minhduclx

minhduclx MemVIP

Mình sài Pigment UV cisbaotin nè, đc hơn 20 tháng rồi chưa bị gì, cũng ít sài, tiền mực từ lúc ráp tới giờ mới gần bằng tiền máy ah.

Mà mấy ông nhà in thì in như hạm ấy, chết cũng chả tiếc - so bì cái gì nhỉ, mấy ông ấy in ít lắm tháng tiền mực chắc cỡ 500k ah nếu mua đúng pigment cisbaotin. Nên nói lâu hư là so với cái nào.
    Và câu chuyện của ông anh bạn nghe hơi vô lý,vì theo bạn 1. nay bỏ chuyển qua in offset, tức ko còn sài in phun. 2. Nói sài mực le quan 10 năm chất lượng tốt -> cộng cái 10 năm với cái bỏ cỡ 1-2 năm ra 1 con giáp hơn => 2 cái máy ổng sài pigment cisbaotin từ đời bảo đại mặc tà lòn ah !!!!

Chỉnh sửa cuối: 7/1/18
    1doinhoem and van son like this.

3. 1doinhoem

1doinhoem New Member

hihi hok phải ông anh tư vấn cho em sài mực lên quan gần 40 tuổi rồi, ổng ko làm in phun nữa mà chuyển qua i n brochure, bao bì thôi làm kiểu số lượng lớn. Còn ông anh ở gần nhà ổng đang sài t50nc xài mực bảo tín mà hơn năm rồi chưa bị hư =)), ổng kêu em mua mực bảo tín về sài, giờ em chả biết sao hihihi

4. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bạn đọc lại bài đầu của bạn đi - trên dưới đá nhau bốp bốp
    Trên thì 1 ông tư vấn
    Dưới lòi ra 2 ông
    Trên ông đó khuyên le quan gì đó , dưới lòi ra cis
    Nghe kểu gà vịt vậy ko ai ham tư vấn cho đâu, vì nghe thì tự động não rồi rút ra cái nào nên cái nào ko, người ta nói dóc cũng tin ah.

GIống tôi nghe bạn cần thì tư vấn free, nhưng nghe nói thêm 1 câu nữa thấy bá láp. AE tôi cmt thẳng lần cuối.

1doinhoem and van son like this.

5. 1doinhoem

1doinhoem New Member

anh đọc sai rùi ^^, anh đọc kĩ lại đi, lần này ko phải em sai đâu, ông thứ nhất là ở trên group kĩ thuật in: ổn nói nên mua mực lê quan, ông thứ 2 là ông gần nhà đang sài mực cis bảo tin ổng kêu nên mua mực cisbaotin.

6. 1doinhoem

1doinhoem New Member

với lại ổng chuyển qua in offset rùi ổg lừa em chi nữa.

7. minhduclx

minhduclx MemVIP

1doinhoem thích bài này.

8. hien tp

hien tp Member

có bác nào biết mục này là loại nào không

1doinhoem thích bài này.

9. hien tp

hien tp Member

1doinhoem thích bài này.

10. thichtcho

thichtcho Member

mực pigment nhe bạn (mực dầu)

hien tp and 1doinhoem like this.

11. 1doinhoem

1doinhoem New Member

đúng rùi, ổng mới nói ổng ở đó là ông trên group kĩ thuật in mà anh, còn ông anh gần nhà thì vẫn xài cis bao tin, 2 ông khác nhau mà, em ghi trên đầu bài rõ ràng 2 ông khác mà @_@

12. hien tp

hien tp Member

mực này chất lượng thế nào bán Vui lòng đăng nhập để thấy link

13. thichtcho

thichtcho Member

Mực này lâu phai cực kỳ, nhưng in nó ko bóng như mực nước nhe bạn.
    Nếu bạn kéo màu đẹp thì in nó rất ok, còn ko thì nhìn xấu hơn mực nước (inktec)

hien tp thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |