Mở Tiệm Chụp Hình Thẻ

Thảo luận trong 'Bài hướng dẫn' bắt đầu bởi Lúa Chín, 24/4/12.

1. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

Xin chào ae TVC!
    nay rảnh nên bày hoặc nói là chia sẽ kinh nghiệm để ae nào mới vào hay đại loại là làm tay trái.
    các yếu tố chính để mở tiệm chụp hình thẻ:
    1- máy ảnh dùng loại Pns rẻ tiền khoảng 2tr
    2- máy in thẻ gấp canon cp800 3tr, mực và giấy 108 tờ 500k
    loại này giá thành hơi cao nhưng chất lượng khỏi bàn. giấy không thấm nước, độ bền rất cao.
    3- 1 miếng vài xanh hoặc trắng, 100k
    4- kỹ thuật sử dụng PTS, tách phông ghép ảnh.......xuất hình
    5- mặt bằng, máy tính.......
    6- buôn thêm 1 số phụ kiện khung hình, album và lạt vặt.......
    -----------
    về giá cả thì tùy chỗ mà định giá, nếu làm khu đông người thì càng rẻ thì càng đông khách, lợi ít ăn nhìu.
    12 tấm 34 = 1 khổ 1015 = 5k >>>>> lấy 20 đến 30k tùy chỗ
    ------------
    tổng chi phí đầu tư cho ra 1 tiệm chụp hình thẻ chưa tới 10 chai.
    còn dư ra thì nên mua thêm 1 máy photocopy tầm 15 chai.
    ------ dự trù khoảng 30 chai là đủ.
    bác nào cần tư vần thì cứ nói, ae sẽ hướng dẫn tận tình hì hì

2. Dazzle

Dazzle Già Làng

Làm thêm bộ đèn dù chụp được cả ngày cả đem luôn, rất thuận tiện, ánh sáng ổn định.

3. quang khai

quang khai Banned

sao bác đầu tư rẻ vậy , em chuân 3 bị hơn 70 chai ma chưa thấm vô đâu hết ....

4. Dazzle

Dazzle Già Làng

Nguyên chụp thẻ thôi mà bác ơi?

5. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

thì chỉ đầu tư vào chụp hình thẻ và có thêm chút nữa thì chọn máy photocopy nữa là ok.
    các phụ kiện và phụ liệu đầu tư rẻ tiền nhưng thu lại vốn cũng kha khá đấy

6. huydesign88

huydesign88 Già Làng

_ thêm bộ đèn dù để chụp chân dung nghệ thuật và em bé nữa + kèm hình thẻ. Vốn ít, nhưng hiệu quả chẳng thua gì mở studio.

7. thanhtute

thanhtute New Member

chỉ bộ đèn dù thôi củng mất 10 chai rồi ban ah

8. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

tiêu đề chỉ nói là tiệm hình thẻ.......vs ảnh thẻ k cần đèn dù gì cả....vốn bỏ ra ít nhưng thu lại cũng ngon lành.
    khi nào đủ đk thì săm thêm, bước đầu thì nhiu đây là quá ngon

9. abcdiss

abcdiss New Member

bác lúa cho em hỏi bác có chỉ miễn phí cho anh em chưa biết về chụp ảnh thẻ không?lắm anh em chưa biết nhưng không có đk theo học

10. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

biết tới đâu chỉ tới đó! mình chia sẻ cho nhau k vụ lợi, k dám dạy nhưng cần hỏi gì thì cứ tự nhiên!
    hình thẻ thì cũng k cần phải học nhiều....chắc 1 lúc là xong thôi, mà phải biết PTS nha

nguyenkhoamy and cungthuongbuon like this.

11. henrybay

henrybay Team Phục Chế

lúa ơi,đầu tư cái máy in nhỏ xíu vậy(in khổ 10x15)mỗi lần in phải 10t(3x4)mới dc.như vậy khách hàng yêu cầu có 2t thì lấy 20 ngàn có mắc ko lúa?lâu lâu ông hàng xóm có người chết yêu cầu lúa in gấp 1 tâm 20x25 thì xử lý sao đây lúa.???

12. huydesign88

huydesign88 Già Làng

_ He thế mua thêm con R230x nữa cho nó chắc.

13. hoanganh_wedding

hoanganh_wedding MemVIP

máy in thì ổn nhưng máy ảnh thì cùi quá muốn đẹp một chút phải mua em giá tầm 10triệu thêm một con EPSONX R230 giá 3.800 giấy tờ và mực in đỡ tốn hơn con CP800 tuy nhiên có cả 2 em máy in càng tốt

14. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

1 tờ 1015 = 12 tấm 34.....
    khách họ yêu cầu 2 tấm thì em vẫn in 12 tấm nhưng bỏ 10 tấm ( nếu họ k lấy mình bỏ còn họ lấy thì thêm $)
    lấy 10k là vừa....để k lỗ mà lại rẻ.....cứ nói họ là ít nhất cũng 4 tấm.
    cái vụ in ảnh lớn gấp thì chạy ra lab thôi! nhà em gần lab mà vs lại em bày cách chụp hình thẻ thôi mừ.....nếu k thì phải mua thêm 1 loại máy in phun ( nhưng em chúa ghét cái này)
    chụp hình thẻ k nhất thiết phải có máy pro, chỉ cần Pns là đủ.
    vụ máy in thì em khuyên vs hình thẻ nên mua cp800, còn lại thì ra lab....vì đa số chụp hình thẻ là nhìu mà

15. letunganh123

letunganh123 MemVIP

20k là rẻ đấy anh ơi, phải lấy 1kiểu it nhất 25 hoạc 30k, vì anh in 2 hay 4 kiểu đều mất 1 khổ giấy nên rẻ nhất là 30 đến 40k. nếu khách bảo lấy 8 ảnh hoặc 12 ảnh thì vô tư lấy 40k nhưng mà nhớ là làm ảnh phải đẹp đấy nhé? còn gặp thằng củ chuối lấy 4 ảnh ko thì rẻ nhất là 25 hoặc 30k rồi.
    còn làm anh thờ 20x25 hoặc 20x30 lấy ngay thì rẻ nhất cũng 100k anh ạ. công mình thay áo hoăc cắt ghép mà:
    ảnh thẻ k đơn giản như bác lua9 nói đâu: muốn có khách thì ít nhất con 20d trở lên mói doạ đc khách trong cửâ hàng phải treo đầy ảnh gia đình vào và nhớ là mua nhiều khung ảnh các loại nhe? treo cả ảnh phục chế lên nữâ .quan trọng nhất là phải làm cẩn thận đẹp thì mới mong có khách đc, giờ khách tinh lắm làm xấu thì tự sát nhé
    vài lời với các bác vì em là dân sống bằng nghề ảnh thẻ mà.

16. letunganh123

letunganh123 MemVIP

theo e k nên mua đèn dù làm gì tốn tiền ra nếu có đèn chác k ai chụp củâ mình đau mà họ ra studio hết, nhớ phải có máy to nữâ để chụp đám hoặc hội nghi , sinh nhât. khách gọi chắc k đi à?
    đồ kiếm cơm củâ em 1máy 40d+ tam ron 17 50+ 20d+kit 2 dàn vi tính +gần 200khung các loại + máy in phun cp6 in ảnh thờ ảnh gấp.
    1 tuần nay giấy in cp800 canon k có hàng các bác nhé hôm qua mua mãi mới đc 2 hộp lên giá 60k 1 hộp mà cũng k có hàng mà mua.

17. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

- giá cả thì tuỳ theo từng vùng, từng chỗ mà lấy, mắc rẻ k quan trọng, ngta lấy sao mình lấy vậy, chất lượng ra hình thì mới quan trọng.
    - bác tưởng em k làm ảnh thẻ chắc, nhà có 2 em , 1 em Pns và 1 em D90, vẫn chụp = Pns, khách nào khó tính và biết chơi thì đổi sang D90.
    - đơn giản nhất thì cứ vẫn dùng máy rẻ tiền , biết chụp là ok.....đừng lấy hàng ngon mà doạ khi ng ta k biết đó là cái gì!

bác mua hộp bao nhiu? cũng may lần tr mua chục hộp để dành( 490k)

18. henrybay

henrybay Team Phục Chế

lúa ơi,từ nhà anh chạy tới lab 50km,ko có máy in khổ lớn thì có mà ..ngọng.lúa in 3x4 mà lấy vậy là rẻ quá đấy,vì vậy anh thấy như vầy xem có ổn ko nhé:
    đầu tư ngay 1 con R230(in đủ cỡ)giá 4 chai-mực in liên tục(giấy rẻ-mực rẻ).in 4 t 3x4 giá 20k.ành đám tang lấy liền giá 150k.đã là dân chụp ảnh thì bèo nhất cũng phải có con d70s,dùng nó chụp thẻ luân.đầu tư thêm hai con đèn IC 1200(giá 2 chai)có thể mua tại thế sơn biên hòa.2 bốc-chân.ok.nếu bạn chỉ chụp với ánh sáng trời thì hình se ko ổn.nếu chụp với đèn flash ảnh sẽ dổ bóng sau gáy và cổ.(với ảnh làm hộ chiếu thì ko thể dc,và đây là lý do để bạn đầu tư dèn dù.)
    đừng nghĩ chụp thẻ mà ko cần dù là một sai lầm bạn à

19. TVM

TVM Điều hành viên cũ

mình nói thiệt nha .
    với 30t thì chỉ chui vô vùng sâu vùng sa thì may ra kiếm được mấy tô mỳ gói thui chứ ở khu đông dân cư hay trung tâm thì hok đủ tiêu chuẩn để nói tới chất lượng bạn ah.
    - 1 máy in khoảng 4t
    - 1 máy ảnh khoảng 13 - 15t
    - 1 máy tính cùi khoảng 7 - 13t
    - còn biển quảng cáo, phụ kiện, giấy in, đạo cụ ,đèn dù, hàng họ lấy bán thêm.và còn nhiều thứ khác tui chưa đề cập tới nữa.mặt bằng nếu hok có phải thuê thì tiền đặt cọc nữa.
    - tính sơ sơ đã hết khoảng 70t rùi mà chưa thấm vào đâu.vậy theo bạn 30t thì làm cái niềm tin sao bạn.

dao ngoc thích bài này.

20. lycafe_buon20

lycafe_buon20 MemVIP

máy loại gì mà có 15 chai vậy bác? em cũng đang muốn kiếm 1 con

21. sanvjp1

sanvjp1 Active Member

các bác nói sao ý chứ em khoảng 15tr em có thể một tiệm ảnh thẻ rùi. máy tình thì có roài. chỉ tính máy ảnh + máy in nhưng khoản đầu tư cho các cái khác chắc phải hơn 30tr để cho nó đầy đủ

22. vietfriend

vietfriend Upload Team

Hiện Tại thời điểm này thì tầm 10 mấy triệu bác có thể mua dc cái body em canon 60D đó :D

23. vietfriend

vietfriend Upload Team

mình đang làm 1 tiệm thẻ nè tính hết chi phi vốn liếng thì tầm khoản 25tr là dc 1 cái tiệm ko bèo quá cũng không vip nha. Với điều kiện là mặt bằng nhà không phải thuê :D
    mình đang xài 2 máy in Fuzi cx550 với cái epson Artisan 50 ai cần hình thẻ chất lượng thì dùng cho máy cx550 ảnh nào giấy ảnh giống như ở lab vì có độ bắt sáng rất bền 1 cuộn giấy được 7m khổ 10x700 cm máy tự cắt từng đoạn ví dụ như bạn muốn in 4 ảnh 3x4 thì máy sẽ tự sắp xếp ảnh rồi in ra xong rồi nó tự cắt 1 đoạn khoản 5cm ảnh thẻ này dùng cho mục đích dán vào bằng cấp hay bằng lái ... vì chất lượng cao. 1 cuộn giấy giá từ 450k -550k tuỳ thời điểm hút hàng hay không thôi.
    còn máy in epson thì dùng để in thẻ dán ảnh xin việc hay bảo hiểm tuỳ khách chọn thôi! vì chất lượng thấp hoặc có thể dùng để in hình thờ hay khổ A4 cho khách.
    máy chụp bạn xài loại máy du lịch được rồi vì chủ yếu là ảnh thẻ thui. Nếu có điều kiện thì nên sắm 1 cái máy chuyên nghiệp hay bán chuyên cũng tốt. nhiều khi có thể lãnh luôn chụp hình cưới :D hoặc chụp hình lấy liền tai nạn bảo hiểm xe ... cần chất lượng ảnh tốt 1 chút (cái này là cho yên tâm vì cầm máy gia đình đi ảnh bảo hiểm thì cũng nguy lắm :D).
    tiếp đến là 1 cái máy tính tầm trung thôi vì chỉ làm hình = PS nên không cần mạnh lắm .
    vậy là gần xong 1 cái tiệm rồi chỉ còn thiếu cái trang trí thui.

24. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

- nhà em gần lab nên k để ý chuyện này......nếu xét theo tình hình quãng đường thì chọn giải pháp mua loại máy in phun 20x30 thì dc.
    - chụp đẹp thì phải bàn về kĩ thuật và máy móc. nếu k có vốn lớn thì thiết nghĩ dùng 1 em pns đơn giản cũng đủ.
    - chỗ em lab in thẻ gấp 8t 34= 20k...còn qua ngày thì 10k......em lấy giá 30k ( gấp) là k rẻ đâu a.
    - em chụp chả cần đèn dù mà vẫn ngon lành.
    ví dụ ảnh này
    mình ở q9 .......đang dùng
    1 máy tính 10 củ,1 máy in thẻ 3 củ, 1 bộ d90 tamron 17 50 sb600 hơn 30 củ.1 máy photocoppy hơn 15 củ.
    ở đây mình bày cách rẻ tiền nhất cho ae nào k đủ đk.....chứ nếu nói đầy và đủ thì cả tỷ bỏ ra cũng k đủ bác à
    toshiba 450 ...... cái giá thì em chả rõ nhưng nghe ôg bà già nói hơn 15 củ
    30 củ là đủ cho 1 tiệm ảnh nhỏ....
    có tiền thì k phải bàn canon 5d III dùng chụp hình thẻ cũng dc bác ui.

25. abcdiss

abcdiss New Member

vậy bữa nào em qua chỗ anh anh chỉ em vài chiêu nha được không

26. abcdiss

abcdiss New Member

vậy bữa nào em qua chỗ anh anh chỉ em vài chiêu nha được không .

27. Lúa Chín

Lúa Chín MemVIP

chuyện đó không thành vấn đề......đến thì mình tiếp

28. nhoc

nhoc New Member

Các bác nào muốn mở tiệm chụp hình thẻ thì qua tham quan tiệm chụp hình thẻ của em nhé, tiêu chuẩn luôn( Phạm Gia studio)

29. huydesign88

huydesign88 Già Làng

* Làm hình thẻ vốn ít ta làm ít, được ngang đâu mình làm ngang đó thôi. Em ra đời đầu tiên trong nghề cũng từ 1 thằng hình thẻ với bộ đồ nghề:
    _ Body d80 + kít 18-70 + flash sb22.
    _ Máy in R230x.
    _ 1 máy tính
    _ 2 phông : 1 trắng, 1 xanh
    _ thuê mặt bằng tháng + điện nước + tiền mạng ~ 3T 1 tháng,
    _ Bảng hiệu trên nóc ( cái này có cũng đc, ai ko có cũng đc ) và bảng hiệu dưới sân
    -> tổng chi phí gần 40t đấy.

_ Sau này mua thêm 2 cái đèn studio, 3 cái đèn tóc, lun tiện chụp hình em bé, nghệ thuật.

* Còn chi phí mình lấy giá, chắc bên em thuộc loại công nhân nên lấy khá rẻ, lấy mắc nó chửi quá trời.
    +4t 3x4 = thường 10k , 8T 3x4 = 20k, và 12t 3x4 = vui thì lấy 25k, bùn lấy 30k. ( Có thể nói với khách là 4t 3x4 lấy 15k nên cho nó in 8t lấy 20k cho đở giấy ;)) )
    + Hình 2x3 em lấy giá ngang 3x4
    +Hình 4x6 cứ 5k 1 tấm mà in.
    + Hình 10x15 in nhiều lấy tấm 10k, còn 1-2 tờ thì 1 tấm 15k
    + Hình 13x18 in nhiều lấy tấm 15k, còn 1-2 tờ thì 1 tấm 20k
    * Chổ em giá bèo thế thôi chứ lấy mắc ko được đâu.
    * Sau này có ít vốn mình đầu tư vào lens với body, flash chạy dịch vụ cho mấy tiệm studio.
    * Và có vốn ta làm cái studio nho nhỏ. Chúc các bác ai chuẩn bị vào nghề và đang làm nghề thành công

Chỉnh sửa cuối: 26/4/12

30. hoa10g

hoa10g New Member

Chọn Selphy CP800 hay Hiti P110s in ảnh thẻ đẹp, bám mực dấu tốt, giấy mực dễ mua?

Cho em hỏi vài câu, anh (chị) không thấy phiền thì góp ý dùm em:
    1. Anh (chị ) nào đang dùng máy Canon Selphy CP800 hay Hiti P110s thấy chất lượng máy ra sao? Có gặp trục trặc kĩ thuật hay phải đem sửa chữa gì chưa ạ?

2. Vì dùng in ảnh thẻ nên thực tế loại nào in ảnh ra dễ bám mực dấu (đỏ) tốt hơn?

3. Các anh (chị) hay mua giấy, mực in ảnh 2 loại này ở cửa hàng nào vậy? Nguồn hàng có sẵn hay nhiều khi không có?

4. Ảnh chụp số lượng lớn (như học sinh, công nhân, cơ quan...) thường thì mình xử lý ra sao? Cách chụp sao cho nhanh gọn; quản lý ảnh chụp trong máy, ảnh rửa trả khách sao cho thuận tiện, khoa học? (em hay bị rối khi phải làm thứ gì số lượng lớn lắm)

Tuy còn nhiều thứ phải lo nghĩ, nhưng vấn đề chọn mua máy in "loại thông dụng" và cách quản lý ảnh chụp làm em mất ngủ hơn tháng nay vì không biết hỏi ai...Kinh nghiệm thì chỉ nhỏ như "hạt bụi" thôi, nên mong các anh (chị) đi trước giúp đỡ cho. Chân thành cảm ơn!

emphuong thích bài này.

31. TVM

TVM Điều hành viên cũ

dòng máy này thì bạn yên tâm đi bạn nhé mình dùng dòng này nhiều rồi ảnh ra rất đẹp máy bền ít lỗi bạn ah

hoa10g thích bài này.

32. emphuong

emphuong New Member

Cảm ơn hoa10g , tôi cũng đang rất cần những thông tin như thế này mà không biết hỏi ai, chưa có biết chưa có kinh nghiệm rất mong các pro trả lời sớm, tôi cũng mới chụp hình mấy tháng, hình hồ sơ và chân dung, tập thể, ... nói chung là tự học thôi; không phải là nghề chuyên ngiệp chỉ là tay trái mà thôi;

33. hoa10g

hoa10g New Member

"TVM: dòng máy này thì bạn yên tâm đi bạn nhé mình dùng dòng này nhiều rồi ảnh ra rất đẹp máy bền ít lỗi bạn ah"
    Vậy lâu nay anh mua giấy mực loại này ở đâu rẻ chỉ dùm em đi!

Chỉnh sửa cuối: 21/6/12

34. phuongl

phuongl MemVIP

bạn cho mình hỏi ở hà nọi mua máy in Fuji cx550 ở cửa hàng nào vậy

35. duongnguyentuminh

duongnguyentuminh New Member

Em có ý này, chụp thẻ ta nên mua DSRL đời cũ giá rẻ thay vì mua PNS vì có thể chụp chế độ M dẽ dàng, em setup dàn nầy thử nha:
    1. Quan trọng nhất 1 em DSRL 10d, 300d, 350d or d100, d50 loại này giá rẻ dễ kiếm Body+kit = 4tr
    2. Máy in epson T50, T60 mực liên tục giá khoảng 4.2tr mực rẻ dễ thay thế linh kiện (hoặc máy in nhiệt giá máy thấp nhưng chi phí bản in cao)
    3. Đèn flash 3 cây có thể mua mấy đèn cũ nội nếu SG ra chợ Nhật Tảo kiếm có khoảng 900k/3em - Đèn flash đảm bảo để chụp hình mọi thời điểm từ sáng sớm đến đêm khuya mồi bằng đèn cóc(cái này hữu ích vì nhìu ng k có thời gian ban ngày đi chụp)
    4. Cái này chắc khỏi mua bác nào chẳng có máy tính, chỉ cần con cùi bắp p4, ddr 1g là chạy phè phè
    5. Tay nghề xử lý k cần cao siêu j, chấm sửa căn bản là đủ nhưng bác phải làm 1 acition chạy phát một chứ cà rề mất thời gian gồm aciton sang+da+chia thẻ (xài flash nên ánh sáng ổn định nên aciton ok)
    Cuối cùng là thành tiền cứ 1cp quất bèo là 20k --------đã quá

hoa10g, anhcuoi1 and Lúa Chín like this.

36. uyen.snap

uyen.snap New Member

Canon cp 800 không in được hình thẻ, vì khi in ra không đóng dấu đỏ vào được, mặc dù in ra chất lượng rất là đẹp

haithucle and hoa10g like this.

37. uyen.snap

uyen.snap New Member

máy Canon Selphy CP800 hay Hiti P110s thấy chất lượng máy ra sao?
    mÁY NÀY IN CHẤT LƯỢNG RẤT TỐT, NHƯNG CHỈ CHỤP DỤ LỊCH THÔI, CHỨ BÁC MÀ CHỤP HÌNH THẺ LÀ NÓ KO ĂN DẤU ĐỎ ĐƯỢC ĐÂU, BÁC NÊN TÌM LOẠI MÁY KHÁC. MÀ BÁC NÀO BIẾT MÁY NÀO IN HÌNH THẺ RA ĐẸP MÀ KO BỊ BAY MÀU CHỈ CHO E VỚI, TRỪ CON T50, T 60, R 203 RA NHÉ (VÌ E CŨNG BIẾT VỀ MẤY CON NÀY) E CŨNG CÓ NHU CẦU MUA 1 CON

hoa10g thích bài này.

38. hoa10g

hoa10g New Member

Mình đang để dành tiền mua máy Epson L200 (có gắn hộp mực ngoài chính hãng) giá khoảng 4,5tr. Hoặc đời mới hơn Epson L800 giá 7,5tr in nhanh, được nhiều giấy hơn L200.

Chỉnh sửa cuối: 27/7/12

39. hoa10g

hoa10g New Member

Hiện giờ mua giấy, mực loại selphy cũng khó lắm, giá cũng cao - trên 500k. Hình như canon ngưng sản xuất rồi, giờ thị trường còn hàng tồn kho thôi. Trước đây cũng tính mua, nhưng giờ thôi!

Chỉnh sửa cuối: 28/7/12

40. Dazzle

Dazzle Già Làng

Mình in bằng CANON CP 740, giá 30K/ 1 tờ, chả thấy ai kêu gì cả về chuyện đóng dấu hay không đóng dấu được. Có thể hành chính chỗ các bạn hành dân đó thôi, chứ cái dấu cho ảnh đi khám sức khỏe thì có cái gì, ai xem mấy đâu? In ảnh thẻ bằng máy in nhiệt là thuận tiện nhất. Còn nếu bạn nào muốn in thêm thiệp cưới, vỏ hộp đĩa và mác dán đĩa thì nên mua thêm máy in phun.

41. hoa10g

hoa10g New Member

Người thì nói có, người lại nói không dính màu mực dấu. Cũng làm hoang mang cho ai đang tính mua kinh doanh ảnh thẻ...!

42. hoa10g

hoa10g New Member

Vụ có dính được màu con dấu của cơ quan hành chính cũng quan trọng lắm chứ! Nó không ăn mực, là nó mờ, nhòe hoặc không khô được mực thì be bét, dính tùm lum lên văn bản, giấy tờ. Rồi thế nào cũng bị khách họ mắng vốn, cạch tiệm mình ra luôn!
    Anh (chị) nào có máy in loại này, vui lòng kiểm chứng dùm em, thử in ra 1 ảnh, rồi dùng mộc gỗ, hoặc mộc nhựa đóng dấu coi có ăn mực không là biết mà!

Chỉnh sửa cuối: 27/7/12

43. hoa10g

hoa10g New Member

Đúng là thấy rất tiện, nhanh, đẹp thiệt. Giấy mực Canon Selphy hết hàng rồi, nay bạn nào tính mua máy in nhiệt thì mình gợi ý mua máy Hiti P110s giá máy giờ còn 3,7tr, giấy mực 340 ngàn (hộp 60 tờ + mực in). Ngoài Hà Nội thì mua ở cty Thiên Hoàng (SuntechVina.com), Tp.HCM thì mua ở Công ty TNHH Thế Giới Ảnh Số (diworld.com.vn).

Dazzle thích bài này.

44. hoangan2583

hoangan2583 Super Moderator Thành viên BQT

Thông tin này là "Hình như" thôi à bác. Chứ thật thì Canon đem con bỏ chợ à. Sản xuất máy không sản xuất mực nữa thì chít.....
    Còn chuyện dấu mà chỗ em chụp ảnh làm bằng lái xe, chứng minh nhân dân, hồ sơ đi làm toàn in máy in nhiệt có thấy ai phàn nàn là không đóng được dấu đâu

45. Dazzle

Dazzle Già Làng

Chỗ mình cũng vậy, kể cả ảnh thẻ cho học sinh thi đại học, không thấy ai kêu gì cả. Có những em đến chụp mấy năm nay rồi, năm nào cũng lò dò vào chụp, có nghĩa là mọi việc vẫn OK mà.

hoa10g thích bài này.

46. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

nếu bạn thíc L200 thì thà bạn mua canon selphy cp800 cho nhanh.dùng em l200 in rùa kinh khủng với nó có 4 màu in ảnh thẻ ko được

47. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

bác nói sao ý chứ l200 in ảnh thẻ mịn màng lắm chứ , ông chủ em đang in nè , mỗi tội in 1 thời gian mặt sau giấy khi in bị sọc vết mực nhìn khó chịu chút , chắc tại do mực thải ra nên nó thấm vào giấy từng đường sọc , em hok rành lắm nên hok dám tháo ra lau chùi , sợ hư ông chủ đuổi việc :D

hoa10g thích bài này.

48. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

l200 in mịn màng thì em chịu roài.em in bẳng mực theo máy giấy in epson a4.in rất nhiều mà có được đâu..bây h em in bao bì bằng giấy photocopy dán thành túi để đựng ảnh thẻ nè

49. hoa10g

hoa10g New Member

Muốn in ra ảnh đẹp như Lab thì phải hội đủ 3 yếu tố: mực chính hãng, giấy chuyên dụng Photo Glossy, chế độ in chất lượng cao nhất! Có thể lúc in bạn chưa chọn chế độ in Photo hoặc Best Photo, giấy in thường?!

50. hoa10g

hoa10g New Member

Bạn chia sẻ hình túi đựng ảnh cho mọi người tham khảo đi. Rồi cách thiết kế, cách làm túi nhanh lẹ, đỡ tốn thời gian nữa. Trước giờ thấy đa số tiệm dùng túi nilon (hay đựng thuốc tây) để đựng ảnh, tuy tiện lợi, dễ nhìn thấy hình chụp, nhưng ko tốt cho môi trường.

Chỉnh sửa cuối: 28/7/12

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |