máy in ảnh thẻ trong lúc đói kém.

Thảo luận trong 'THIẾT BỊ – CÔNG NGHỆ' bắt đầu bởi hai the, 9/5/13.

1. hai the

hai the Active Member

Tình hình là em thấy dạo này đói kém wá ,nên em muốn mua một con máy in anh 10x15 để in ảnh thẻ.các tiền bối đi trước xem có con nào giá cả hợp lý và chất lượng ko để mất uy tín xin cho em một lời khuyên được k ah?em xin chân thành cảm ơn .em chúc cả nhà mình mạnh khỏe và đong khách.''em ở Hà Nội Ngoại thành''

2. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

Em có con Kodak G610 loại giấy 100 tờ thanh lý 1.500.000 nếu thích thì bác nhích nhé

Chỉnh sửa cuối: 9/5/13

3. hai the

hai the Active Member

chất lương bây giờ thế nào bác?giấy và mực mua khoảng bao nhiu $ ah?

4. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

Hàng còn 99% giấy loại 100 tờ là 520k, Thích Alo em nhá 01636..

5. hai the

hai the Active Member

ý em là chất lượng in ảnh có ok ko mà bác?với sao bác ko làm nữa vậy?hj em chỉ sợ chất lượng.em có 2 em máy in phun épon r230 mà em ko dám dùng.

6. vietfriend

vietfriend Upload Team

r230 dùng tốt mà bác. Mình đang dùng T60 với cp800 vẫn ngon. kiếm tiền đều đều :D Dùng r230 thì dùng mực của bảo tín loại không phai màu ấy nếu bác trong nam còn ngoài bắc em bó tay không biết :D

hai the and haodesign™ like this.

7. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

À cái này dòng in nhiệt có tang trống không phải in phun nên chất lượng đẹp, Em thì hay làm vỏ đĩa nên dùng in phun thành ra thừa máy in nhiệt

hai the thích bài này.

8. hai the

hai the Active Member

cp800 ổn ko bác?mua mới bao nhiu ah?và gấiy nữa.

9. hai the

hai the Active Member

bác ở nam định phải ko bác?

10. NGUYENTUONG

NGUYENTUONG MemVIP

Em ở Bình Giang - Hải Dương, Gần Quán Gỏi Alo cho tiện nhé bác. 01636644233

hai the thích bài này.

11. thanhtuangrap

thanhtuangrap Banned

dòng epson bác cần mực nhiệt crom ko phai, ko bay in đẹp alo em mua cho. đảm bảo nét đẹp. e đang dùng T50. in rất good.

12. hai the

hai the Active Member

em cho ông anh in thiếp cưới mất rùi.trước em toàn in bằng muc ngoài re tiền nan lắm.

13. Trung Kent

Trung Kent New Member

Canon Selphy cp 800 trở lên đều ok bác à. là máy in nhiệt nên ko phai, màu đẹp, có độ bóng

hai the thích bài này.

14. Dazzle

Dazzle Già Làng

Trước đây mình cũng dùng dòng CANON Shelphy740, màu không đẹp, tuy có dịu, chi tiết tốt. Bây giờ các dòng máy in nhiệt đều rất đắt. Với chi phí đó thì có lẽ nên mua luôn em EPSON T50-T60 giá 4-4.5 triệu. Vừa in thêm được ảnh thờ, lại in được vỏ đĩa cho hộp DVD. Giấy ảnh sẵn, thích in bao nhiêu thì cắt bấy nhiêu. Giá máy in HITI 1100 hiện nay là 3 triệu 700 không có giấy. Trong khi đó EPSON T50 là 4 triệu chưa kể bộ tiếp mực ngoài. Cần suy nghĩ kỹ trước khi mua máy in ảnh lấy ngay. Phương an các máy qua sử dụng cũng hay như máy KODAK in màu đẹp. Giấy hiện nay lại có rồi, giá 600K/ 1 hộp.

hai the thích bài này.

15. letunganh123

letunganh123 MemVIP

- với bạn là qua ngày, còn với mình ảnh thẻ là nghề đấy nó nuôi sống 5 mạng người vẫn khoẻ. giờ máy in nhiệt là đỉnh nhất chả có con nào bằng canon cả ? vừa rẻ lại vừa đẹp. giờ cp900 ra cũng lâu rồi nó là model mới nhất đấy.
    - còn bạn muốn ăn tiền bằng ảnh thẻ thì đừng bao giờ có ý tưởng mua máy in phun nhé? in phun chỉ thích hợp cp6 ảnh thờ thôi.

hai the and Dazzle like this.

16. vuquyen

vuquyen MemVIP

Ớ....... Bác letunganh123 nói thía nào ý chứ..... em in ảnh thẻ bằng máy in phun 9 năm nay rồi ấy nhá....
    Em thừa nhận máy in phun in ảnh thẻ không đẹp bằng máy in nhiệt................. nhưng kệ bác.... em vẫn kiến cơm bằng nó đấy... =))

Dazzle thích bài này.

17. Dazzle

Dazzle Già Làng

Oái, thế này thì lại phải mua máy in nhiệt thôi, vì cần ảnh đẹp.

18. vuquyen

vuquyen MemVIP

Tùy bác thôi.. :D
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

Với ngần này khách hàng chưa bị trả lại cái nào cả... :D

19. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Nói đến chuyện in phun - in nhiệt xin kể với anh em TVC câu chuyện.

Vừa rồi Nguyễn Tuấn vào Bình Phước quay phim, ở lại thị xã Bình Long hơn 10 ngày, vì vậy phải chụp hình làm tạm trú tạm vắng, đi mấy tiệm chụp hình Nguyễn Tuấn đều hỏi: "in bằng máy in phun hay in nhiệt", họ nói in phun thé là lại bỏ đi tìm tiệm khác, rồi đến tiệm thứ 5, họ bảo "dùng máy in nhiệt" nghe chắc vậy nên ghé vào chụp, ngồi ngoài nhìn vào thấy họ can ảnh ra size A4, vì biết chắc là họ in bằng máy in phun rồi, mình trả tiền 20k rồi nói: "sao in bằng máy phun lại nói dối là máy nhiệt?" họ bảo "ở đây đều thế tất, tiệm làm bao năm nay rồi có ai kêu ca gì đâu, mực uv in xong ngâm nước, phơi nắng thoải mái không phai đâu"

Ở nhà có máy in cũ 4 màu T11 dùng mực inkmate hàn, hôm trước mua tập giấy in ảnh Kodak loại 60k/gam 20 tờ, thiết lập chế độ in Best photo, chế độ màu RGB 1.8 in chất lượng so với in nhiệt không thua kém nhiều đâu, ảnh ngâm nước thử 5 ngày rồi vớt ra không phai, không nhòe.

Qua câu chuyện trên mới thấy không nhất thiết cứ phải là máy in nhiệt mới là số 1 và mới đem lại uy tín + hiệu quả kinh tế :D

20. letunganh123

letunganh123 MemVIP

- he he cũng tuỳ từng khách và cũng tuỳ từng nơi thôi anh ạ, in phun tuổi gì mà so sánh với in nhiệt. giờ thời buổi khó khăn và cạnh tranh chỗ e mà in phun ma nó đến, quay lại 5,6 năm về trước thì đc.
    - e có 2 máy 1 r230 và 1 ip 3680 dành cho in cp6 thôi
    - nhiều cửa hàng chụp ảnh thẻ bằng máy du lịch, mi ni vì nói là ảnh thẻ thì không quan trọng, e thì máy dslr lắp báng mà chiến.
    - kể cả giỏi shop có ai dám nói to Powershot chụp đẹp hơn dslr ko?
    - vậy thì với từng đấy ảnh thẻ của bác, bác có dám nói là phun hơn nhiệt ko ? còn theo logic của bác thì máy nào chụp mà chả đẹp đúng ko ạ he he.

21. Dazzle

Dazzle Già Làng

Thôi, cám ơn các bác, nghe nói vậy thì in phun cũng ra ảnh tạm đẹp, in nhiệt thì tiện, khg phải lo bẩn đầu phun, nhưng giá thành có lẽ cao hơn, và chỉ in được ảnh thẻ. CÒn muốn in C6 hoặc vỏ đĩa thì vẫn phải ra LAB. Tóm lại, tính mình lười chăm sóc máy, có lẽ làm cái in nhiệt cho rảnh.

van son and hai the like this.

22. thanhtuangrap

thanhtuangrap Banned

Bác này nói thế làm ace nản. Trước đây em dùng đến 2 máy in nhiệt rồi. giờ quay sang dùng máy in phun :). màu bền, đẹp, chất lượng, khách vẫn khen. tiền vẫn kiếm thế. trước đây phải bỏ ra 6k để mua 1 tờ 10x15. bây giờ phải bỏ ra 2k5 để mua 1 tờ A4. trung bình in hết tờ A4 -> e đc khoảng 60k. ngoài ra em còn in bằng khen, giấy mời, card visit, thiếp cưới. bao giờ cho lại vốn. bác nào cần máy in nhiệt em để lại rẻ cho. 1. Kodad G600, 2. Sony DPP-FP35.

23. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

hi.em cũng dùng máy in nhiệt cp800 chán rồi .theo dõi mấy topic của đại ca vuquyen nên h em cũng dùng máy in phun khỏi chê luôn. ảnh thẻ, ảnh thờ ,ảnh in file,ảnh gì cũng chơi tất, ảnh to thì ra lab.chưa thấy khách hàng phàn nàn gì về in phun . mà chất lượng ko thua kém lắm đâu các bác a.in nhiệt ảnh nét hơn tí nhưng mầu ko chuẩn bằng in phun.nói chung in phun vẫn ngon bổ rẻ nhất.in phun là kinh tế

Chỉnh sửa cuối: 10/5/13
    van son and hai the like this.

24. tuanhiep

tuanhiep MemVIP

để chánh chanh luận nhiều về in nhiệt và in phun bác chủ lên mua con lab về dùng, ah mà bác chủ nói chỉ có mong muốn tư vấn về máy in khổ 10x15, vậy thì cứ dòng in nhiệt mà mua thôi,file đẹp hay ko, thì phụ thuộc vào bản thân bác chủ là chính, công nghẹ bậy jờ các dòng máy in nhiệt đều giống nhau cả.

25. hai the

hai the Active Member

em thì trước có dùng 2 con r230 epson 1 con dung in ảnh thẻ anh thờ.1con dùng in nhiệt để in anh lên cốc.áo.đĩa...con in nhiệt thì k.còn con in ảnh thì suốt ngày em phải text rùi clea vv...ko biết do em dùng bộ chế mực ngoài hay sao mà lúc thì mất màu này lúc thì nhòa em nãn wá mực em mua ở tp Hải Dương loại 50k 1lọ 100ml .sau em chuyển lên HN em sô mất khách nên cho ông anh àả hai máy để in thiếp.giờ trong mùa cưới đói wá tính mua mà em đang phân vân.em thấy hai phe phun và nhiệt em ko biết nên làm sao nữa.?????các bác cho em thẹm lởi khuyên nhé....cảm on các bác đã rất rất nhiệt tình.

26. chungtinh7472

chungtinh7472 MemVIP

chào bác chủ, đúc la máy in nhiệt thì sạch ,nhưng khác làm 4tấm hình 3x4,bác mất 1 tơ 10x15,theo em bác làm con t 60,mực đô,phà phà,nhiều lúa nữa,chúc bác tìm dc máy như ý

hai the and van son like this.

27. thaotaybac

thaotaybac New Member

các bác ơi em hỏi tý. em có con máy in phun giờ muôn thấy mực không phải nên thay mực nào. Thank nhiều

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |