Mẫu ĐB Lễ Thành Hôn 2015 Adobe Premiere CC2015 HD

Thảo luận trong 'Download' bắt đầu bởi bathnh, 27/8/16.

1. bathnh

bathnh MemVIP

Hàng mới tập làm lần đầu trên AP trước giờ chỉ xài ED - mẫu không mới, chỉ là lấy mỗi cái một tí ghép lại thành đầu băng nhẹ nhẹ chút cho máy cấu hình tầm tầm - Ghép thêm mấy Slide nữa là xong 1 Đầu băng

Demmo :

Link : Vui lòng đăng nhập để thấy link

Chỉnh sửa cuối: 27/8/16

2. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Mình góp ý chút, đám cưới là hỷ sự, là sung túc, sang trọng... do đó nên lấy nền chủ đạo màu vàng, đỏ, hồng phấn hay trắng sáng sẽ hay hơn, đừng dùng nền đen

3. van son

van son MemVIP

model năm nay là màu tối bác ạ

4. bich ha

bich ha Well-Known Member

Tone của MMC cũng tạo giống như vậy . Cảm ơn A . Project đẹp .

nguyenbachbp and Lê Hoàn like this.

5. Lê Hoàn

Lê Hoàn MemVIP

Cảm ơn Bác nhé . nhưng mà giải nén ra bị lỗi rồi Bác ạ

doan ngoc thanh and bathnh like this.

6. henrybay

henrybay Team Phục Chế

rất đẹp vì mình không làm được như vậy - cảm ơn anh nhiều (làm gì cứ phải xanh xanh đỏ đỏ mới ra đám cưới - quan trong là dẫn dắt tình tiết cho hợp lý và êm ái từ đầu đến cuối).

7. Thiên Di

Thiên Di Super Moderator Thành viên BQT

Xấu hay đẹp không quan trọng , Quan trọng ở sự nhiệt tình và tấm lòng chia sẽ với cộng đồng , chỉ cần mỗi chú chim tha về một cọng rơm ,thì không mấy chốc diễn đàn TVC trở thành một tổ ấm sung túc :)

8. bathnh

bathnh MemVIP

Máy tính của Bạn còn thiếu mã code đấy nhé
    NewTek TriCaster XD Codec Pack: Vui lòng đăng nhập để thấy link
    QuickTime Pro V7.7.9 CE: Vui lòng đăng nhập để thấy link
    K Lite Codec Pack: Vui lòng đăng nhập để thấy link

Thiếu cái code trên cùng - TriCaster XD Codec Pack
    Bạn cài thêm cái đó vô là chạy được không phải file lỗi

9. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Không có ý kiến trái chiều, nhận xét thẳng thắn thì các bác cứ hùa nhau cho mình là giỏi là hay, rồi mãi cũng ì ạch 0 phát nổi mà cứ nghĩ mình đang trên đỉnh cao.
    Cũng may là mình có ghi rõ là góp ý, chứ mà chê xấu chắc 0 hứng gạch đá mà là búa rìu rồi.
    Những lời khen ở đây không quan trọng bằng lời khen của khách hàng. Quay phóng sự mình 0 nói vì đối tượng đó có tư duy mới, còn quay truyền thống về mở cho các cụ xem thử sẽ biết ngay. Bên tiệm mình làm mà giao cái đầu băng tone đen này nó bắt làm lại ngay, đơn giản vì khách hàng quen với đầu tang mới làm tone đen, cưới phải sáng sủa, long trọng.
    Còn bác Vui lòng đăng nhập để thấy link nói dẫn dắt tình tiết êm ái, bác phân tích xem êm ái chỗ nào? êm ái như thế nào? Bác nói bâng quơ thế khó hiểu quá!
    Bạn Vui lòng đăng nhập để thấy link nói đúng 1 phần thôi, nếu chỉ biết tha rơm về thì nó chỉ thành 1 đống rơm thôi, khác chi đống rác, phải biết mang về cả hoa cả lá nữa. Ngoài cái chuyện chia sẻ tư liệu thì diễn đàn còn có ý nghĩa quan trọng hơn nữa là những ý kiến khen chê, những kinh nghiệm, kiến thức của nhiều người góp lại. Có thể hiểu là bạn tải tư liệu về sử dụng giống như bạn nhận 1 cái bay hay cái xẻng, còn những bài viết tuy "búa xua" nhưng nếu biết chọn lọc bạn sẽ học đc cách tạo ra cái bay, cái xẻng hay cái cuốc theo nhu cầu của mình.
    Thật sự khoảng 3 tháng nay mình học rất nhiều từ TVC, trước đó gần như chỉ biết liqiud, nay thì có thể tự tùy biến mấy cái mẫu bên AE rồi ráp lại thành đầu băng cưới bằng Edius hay premiere.

10. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Mỗi người 1 lượng khách, 1 phong cách, 1 cách nói chuyện để thuyết phục khách hàng, mình có là người ta đâu mà quyết định chủ quan thay họ được. Bởi vậy khi mọi chuyện được bắt đầu mà câu thích hoặc không thích thì đó là sự chủ quan của từng người

Chuyện có thể đúng với người nay nhưng ko đúng với người kia, riêng mẫu cưới này cũng vậy, ko có công thức nào chung cho mọi trường hợp mà chỉ có công thức riêng của người này hoặc người kia khi họ áp dụng vào việc của chính họ mà thôi

Mình nghĩ nên mạnh dạn làm điều mới khi ý tưởng mình có, bước mãi theo lối mòn sẽ rất vô vị và đương nhiên đây cũng là ý chủ quan riêng, mình thích thế nên mình làm thế, ai khác không thích thì có quyền không làm thế thôi.

Suy nghĩ cá nhân là bầu trời tự do riêng của từng người ......

11. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

quan điểm tôi là cần sự sáng tạo, ban đầu dựa vào sản phẩm có sẵn, sau đó tách dần thành sản phẩm độc lập có phong cách riêng. Từ đó người sáng tác cần phải biết làm đẹp cho tác phẩm của mình. Nói về đẹp thì rất đa dạng không thể thích là được mà còn phải tuân thủ theo cái chung mà mọi người đi trước đã làm. Anh Tâm Bờm cũng không nặng nề suy nghĩ vậy anh a! ai chưa hiểu sau sẽ hiểu.

12. Thiên Di

Thiên Di Super Moderator Thành viên BQT

Ở đây Di không bàn hay ý kiến gì về chuyện xấu đẹp bởi vì thứ nhất Di chỉ mới tập vọc premiere được 3 tháng , thứ hai chuyện xấu hay đẹp tùy theo quan điểm sở thích của mỗi người , nên Di không dám ý kiến gì về vấn đề đó ,người giỏi và giàu kinh nghiệm thì tha về cho thuviencuoi bông lúa vàng ,còn mới tập vọc như Di thì cũng xin tha về cọng rơm vàng cho diễn đàn .Di chỉ commert như một lời động viên chủ topic chứ không có ý gì ạ :)

13. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Mình không nặng gì chuyện này, thấy bác chủ có lòng chia sẻ nên mình góp ý vậy thôi.
    Mình cũng đồng ý với bác, sáng tác nghệ thuật là tự do nhưng phải dựa trên một số nguyên tắc cơ bản. Những nguyên tắc đó đc xây dựng từ nền văn hóa của khu vực, từ thị hiếu của khách hàng, có thể thay đổi đôi chút qua từng thời kỳ.
    Giống như chỗ mình hay làm mấy cái lễ mừng thọ cho người Việt gốc Hoa, phông chữ tuyệt đối không được dùng màu đen viền trắng hoặc trắng viền đen, và khách rất thích nếu dùng chữ màu vàng kim hoặc đỏ tươi. Đó là 1 trong những nguyên tắc cơ bản tồn tại đã lâu. Bác nào mà thích sáng tác, chơi chữ đen viền trắng vào là ăn cho hết.

14. HoangHiep ETM

HoangHiep ETM MemVIP

e thấy nhạc nền của bác hay quá trời

15. Lê Hoàn

Lê Hoàn MemVIP

Ko em bị lỗi khi giải nén á Bác . Bác nén bằng phần mềm nào vậy ạ ? . em giải bằng WinRAR_5.20_Final_(86-64) mà giải nén ko hết , bị thiếu file á Bác
    Có ai biết tại sao chỉ cho em với ạ . em cảm ơn nhiều ạ

haodesign™ thích bài này.

16. Dung_camera

Dung_camera New Member

tớ nghĩ lỗi tiếng việt có dấu bồ thử chuyển bảng mã về font unicode rồi mới giải nén xem sao

Lê Hoàn thích bài này.

17. nguyenbachbp

nguyenbachbp Super Moderator Thành viên BQT

Xác nhận giải nén bằng WinRAR 5.31 64bit hoàn toàn bình thường, không có bất cứ lỗi nào. Anh Vui lòng đăng nhập để thấy link nên kiểm tra lại, lỗi có thể phát sinh do quá trình download hoặc do phần mềm giải nén!
    Chúc anh thành công!

nguyenhai25 and Lê Hoàn like this.

18. Lê Hoàn

Lê Hoàn MemVIP

cảm ơn Bác . đã cài WinRAR 5.30 64bit và đã thành công ạ :)

nguyenbachbp thích bài này.

19. designertranlap

designertranlap Active Member

Mình nghĩ góp ý của bác Tâm bờm cũng có lý của bác ấy , mình làm dịch vụ nên cũng thăm dò ý của khách mà làm thì sẽ không phải sửa đi sửa lại ( nếu gặp khách khó ) cũng như việc xây nhà ngày nay nếu người thiết kế biết về phong thủy khách sẽ thích hơn...
    còn về vấn đề đầu băng mình thấy nếu bác không chọn màu đen , bác có thể chọn màu đỏ đô , hoặc chuyển màu ( gradient ) từ đỏ đô sang đen thì sẽ vẹn cả đôi đường ( tránh dc màu đen của bác Tâm bờm mà vẫn làm nổi bật dc cái hiệu ứng chữ kim loại kia của bác )

Lê Hoàn and nguyenbachbp like this.

20. bathnh

bathnh MemVIP

Trước hết xin cám ơn sự quan tâm góp ý của Quý ACE đối với chủ đề của Mình. mỗi sản phẩm có cái được cái ko được bằng trực giác mỗi người thấy đẹp thì nói đẹp, không đẹp nói không đẹp đó là chuyện bình thường chứ có phải chê bai gì đâu. còn mà thấy đẹp thì khen mà thấy xấu thôi kệ nó thì mới đáng buồn . Mình xin ghi nhận mọi ý kiến để điều chỉnh cho lần sau tốt hơn. Thanks

21. bich ha

bich ha Well-Known Member

Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Tất Cả Vì Cộng Đồng TVC . e cảm ơn A đã chia sẻ , còn làm thì mỗi ng có một cái sáng tạo a ạ .

22. bathnh

bathnh MemVIP

Mình thấy để thay đổi màu chủ đạo cũng không khó lắm. Tạo một track mới ngay trên track BG chọn một file tĩnh hoặc động có màu tùy thích chọn Mask ellipse đục lỗ ở giữa cho file này - chọn Feather cao một chút vậy là đổi màu rồi
    Clip làm thử :

Post ảnh sau khi thêm track màu khác

23. Lê Hoàn

Lê Hoàn MemVIP

Hi hi em cũng ngĩ như vậy á Bác \
    một chút thay đổi nhỏ sẽ theo ý mình ngay thôi mà :)

nguyenbachbp and bich ha like this.

24. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân MemVIP

-
    - Bác đưa em nào cũng cấp Gb thích nhưng bó tay - quá đẹp....

25. vit_vit22

vit_vit22 New Member

Cháu mở toàn bị lỗi không mở được chú ạ
    cháu mới học mấy cái này các chú cỏ thể chỉ dạy cháu được không ạ

26. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân MemVIP

- Bác có biết mình chán Bác lắm không - Em yếu mà mấy Bác đưa gánh nào cả tấn - sao em down ..Chúc bác luôn có cái mới cho Anh em còn mình thèm ..ngó thôi mai mốt đem ổ cứng lên nhà Bác rinh hết về cho nhanh -

27. Lê Đăng Quý

Lê Đăng Quý New Member

sao tôi mở lên lại bị thiếu file nhỉ. thiếu 9 file

28. Thành_Editor

Thành_Editor Member

thanks chú, rất bổ ít cho ai cần. 1like

29. mediafilm

mediafilm New Member

em load ra thì nó bị lỗi sọc màu, render vẫn vậy luôn, tất cả file trong fotoge đều không bị nhưng khi kéo xuống sequence thì bị ạ, giúp em với Vui lòng đăng nhập để thấy link

30. ngochao

ngochao Active Member

các anh chị nào biết gộp tất cả project premiere lại làm 1 project không ạ

31. phamtiengct

phamtiengct MemVIP

có thay được chữ lễ thành hôn thành lễ vu quy hay lễ tân hôn được không bác

32. bathnh

bathnh MemVIP

Trong nam có một số vùng người ta quan niệm lễ thành hôn cũng là lễ hợp hôn dành cho những đôi quá lứa lỡ thì, nữa đường gãy gánh, chắp nối, hai bên Trai gái nhập chung làm lễ rồi ăn một bữa chọn tông màu tối này thì còn được. chứ Còn Dâu Rể trai tài gái sắc có vu quy có tân hôn thì phải chọn màu đỏ màu vàng hoặc màu hồng chứ chọn màu này giao phim hai họ người ta dí cho chạy không kịp đó nha :p

33. johnnyphuc2000

johnnyphuc2000 Member

Lỗi căn bản, bạn làm như sau nhé:

mediafilm and truongan00 like this.

34. mediafilm

mediafilm New Member

thanks anh rất nhiều, em đang xài Edius nay phải đụng tới Pr vì Project đầu băng đa số của nó, định bó tay từ giã, thank anh

johnnyphuc2000 thích bài này.

35. rienmobi

rienmobi New Member

36. bathnh

bathnh MemVIP

Share free mà Bạn - link download ở trang đầu đó - đâu có pass hay có khóa gì đâu

37. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân MemVIP

- Mình download về nhưng BG2 và Fotoge không thể hiện hết để add vào - các bạn giúp mình xem

38. bathnh

bathnh MemVIP

Mình đã tải về rồi mở thử vẫn đủ mà Anh Nhân - BG2 là file hình còn Footage 1 số file đã trộn chung luôn với background để giảm số lương file và dung lượng nên Anh tìm riêng sẽ không có dc

hinh3 and lenhandt like this.

39. quvinhtxcd

quvinhtxcd MemVIP

Không down nhưng cám on tinh thần chia sẻ của bạn. Góp ý nhỏ tí là chữ Wedding Reception là Tiệc Cưới, còn Hôn Lễ là Wedding Ceremony. Dùng trật mấy cháu trẻ bây giờ sành tiếng Anh bắt sửa lại thì mệt thợ dựng.

40. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân MemVIP

- không biết có phải virus không Bác ơi

41. Ròm Films

Ròm Films New Member

the project appears to be damaged, it cannot be opened premiere là lỗi gì v mấy bác

42. ngocminh649

ngocminh649 Member

Cảm ơn tác giả, minh đang load về.

43. quvinhtxcd

quvinhtxcd MemVIP

Update Premiere lên version cao hơn nhé

44. Hải Chuối

Hải Chuối MemVIP

Bác chủ có bài nhạc bốc ghê :D
    Thanks !

45. vietcamera

vietcamera Active Member

Đang dowload về, chân thành cám ơn anh bathnh

46. truonghungnk

truonghungnk New Member

cảm ơn rất nhiều

47. duongnguyentuminh

duongnguyentuminh New Member

Cảm ơn tấm lòng của bác chủ. Em đang tập tọe, pj của bác đúng là vàng. Bác chủ có thể cho em thêm cái video backgournd Lễ Tân Hôn, Lễ Vu Quy, Lễ Đính hôn được không ạ? cảm ơn bác nhìu. Mail của em duongnguyentuminh@gmail.com ;)

48. doan ngoc thanh

doan ngoc thanh Member

Ông Bà ta có câu "chín người mười ý" cái gọi là nhìn nhận hình thức, cảm nhận vẻ đẹp, trình độ thẩm mỹ... là vô cùng. Nhưng nói vô cùng nhưng không ...vô cùng. Vì sao? cái đẹp hoàn hảo nhất là cái đẹp đúng với thời điểm và hoàn cảnh hiện tại, tương lai. Nó được kết nối vẻ đẹp truyền thống. Có tính giáo dục cao, được nhiều thành phần XH chấp nhận, không bị ý thức hệ chi phối. Cái đẹp thực sự phi thời gian và phi không gian(dù vẻ đẹp ấy hay âm thanh ấy không còn nhưng trong tâm trí nhiều thế hệ, nó vẫn còn gữi đúng nguyên tắc phối cảnh, màu sắc hay âm thanh khó quên)...Nghệ thuật là sự cảm nhận tinh tế và diệu dụng. Nhận xét(dù khách quan hay chủ quan) đều làm tổn hại đến vẻ đẹp. Muốn nhận xét về vẻ đẹp trước hết bạn phải có năng khiếu về lĩnh vực đó. được đào tạo quy cũ và quan trọng nhất phải được gần gụi các bậc tiền bối được truyền thụ nghệ thuật cảm tác và quan niệm về vẻ đẹp...Á đông hay Âu Mỹ. Phải học "đào sâu hình ảnh 3D" về vẻ đẹp bên ngoài, cảm nhận lắng đọng nội dung ở trong...con tim bạn có thổn thức với tác phẩm. Không đơn giản là tôi nhìn thấy, tôi nghe được, tôi... a dua(nói theo số đông).
    Ở VN nói về âm nhạc phải nói đến Trần Văn Khê. Văn Cao. Phạm Duy. Ngô Thụy Miên. Trịnh công Sơn... về hội họa phải nói đến Bùi Xuân Phái. Tô Ngọc Vân... Văn thơ phải nhắc đến Nguyên Sa. Nguyễn Khoa Điềm. Du Tử Lê. Đoan Hùng. Hoàng Phủ Ngọc Tường. Lưu Quang Vũ.... Ca sĩ phải nhắc đến Khánh Ly. Ngọc Lan. Thái Thanh. Mỹ Linh. Khánh Hà. Lê Dung. Quang Thọ. Ngọc Tân. Duy Quang. Duy Trác. Tuấn Ngọc. Evís Phương. Anh Khoa...Hãy ráng nghe, nhìn và đọc chầm chậm những tác phẩm của những"nghệ sĩ" trên trình độ thẩm mỹ của bạn sẽ được nâng cấp.
    Chúc quý bậc đàn anh chị trên "thuviencuoi.vn" sức khỏe, Tôi cũng từng tập tành chơi và sáng tác nhạc nên cũng có chút xíu về cảm nhận nghệ thuật. Biết sao nói vậy mong quý Cô Bác, Anh Chị dừng ném đá mà tội nghiệp.

49. camera

camera New Member

cam on rat nhieu ah

50. giathuan

giathuan Điều hành viên cũ

Lâu rồi mình mới lên các bác ạ, đọc từ đầu tới cuối mình không dám cho nhận xét. Nhưng mình có 1 chia sẻ mà chính bản thân đã mắc phải. Vùng mình là Tây Nguyên khi trước khách của mình đa phần là ở phố, cũng ráng đua đòi mua máy xịn,ống kình xóa phông (mình nói về mảng chụp album). Chụp cho các cặp đôi ở phố thì hài lòng và lượm tiền ngọt. Hôm đó có cặp đôi ở huyện lên chụp, ra album mọi nguwoif xem đều cảm nhận là rất ổn (mình ko dám nói là đẹp) nhưng khi giao thì bị chê tới tấp là xấu,chụp mờ,không sáng không rực rỡ. Thì ra thị hiếu vùng quê là phải vàng đỏ trắng xanh,mặt rõ cây cỏ hoa lá phải rõ,phải có đầy đủ đầu cổ chân tay là đẹp là thợ giỏi (mình xóa phông nên không nét là đúng rồi). nên có 1 bài học là mình làm dịch vụ là làm để giao và lấy tiền, và đúng ý thích của khách hàng để lần sau còn tới. 1 sản phẩm đẹp hay xấu,nghệ thuật hay không đó là nhận xét của khách hàng của người đó. Đó mình gọi là nghệ thuật của dịch vụ.
    Khi 1 tác phẩm đưa lên để triển lãm, hay là tác phẩm không nằm trong doanh mục kinh doanh thì tác phẩm đó được bình phẩm của công chúng,và tác phẩm đó mới thật sự nói lên trình độ và tài ăng nhận thức nghệ thuật của tác giả.
    AE tvc từ bắc vô nam và 64 dân tộc, khách hàng cũng là 3 miền và đa dân tộc. vì vậy mình nghĩ ae nên góp ý về kỹ thuật và những lỗi về kỹ thuật. vì tác phẩm đưa lên là tác phẩm được tác giả làm để cho khách hàng đó và vùng miền đó,và ai thấy hợp thì dùng.
    Có lẽ nói hơi nhiều,cũng chỉ là ý kiến chủ quan :). Thân

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |