Làm sao xuất file avi

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi 9_rong, 8/11/11.

1. 9_rong

9_rong New Member

loay hoay tìm cách xuất file thành file avi từ avid nhưng nó chỉ được vài giây là nó thoát ra, mặc dù em cũng đặt điểm in, out đàng hoàng , xin mọi người giúp đỡ , vì là dân mới tinh còn ngây ngô trước cáu avid đồ sộ , cám ơn các anh em trẻn diển đàn trước

Chú ý: Viết bài đúng box nhà bạn.

Last edited by a moderator: 7/5/12

2. Phương Nhi

Phương Nhi MemVIP

* Trước đây mình cũng gặp phải ! Lỗi không biết do đâu. Nhưng cách khắc phục hiện giờ là cài lại win sạch đó bạn !

3. Dazzle

Dazzle Già Làng

Nguyên nhan vô cùng nhiều: Máy yếu, WIN bẩn, ổ cứng đầy, thao tac s chưa đúng .... Hãy thử chọn "Selected clip" để xuất thử 1 clip nào đó xem máy có làm việc bình thường không đã.

4. 9_rong

9_rong New Member

ok , cám ơn mọi người đã quan tâm , cụ thể em là máy em chạy w7 64bit ,ổ cúng còn tuơng đối trống , em thử xuất thử file demo của project digital album vol2 thì
    nó chạy tốt , nhưng khi cho nó render ở vị trí đang dựng thì nó cho ra không liên tục như mong muốn , mà nó cho ra nhiều đoạn nhỏ , nằm tứ lung tung không thứ tự
    mong mọi người chỉ cho em cách nào để khắc phục tình trạng này , cám ơn mọi người nhiều lắm

5. ha78

ha78 MemVIP

bác nên kiểm tra lại media xem còn thiếu không? đã rendo xong chưa?định dạng ổ cứng của bác cài pac32 hay ntfs,và cuối cùng bác xuất avi sang phân vùng cứng khác .thân!

6. 9_rong

9_rong New Member

cám ơn các bạn rất nhiều , để mình thử lại .

7. ngophonghai

ngophonghai Banned

Bạn thử xuất ra dịnh dạng ful xwm sao ?

8. Dazzle

Dazzle Già Làng

Hiện tượng này là hoàn toàn bình thường, vì cũng một lúc CPU sử lý nhiều luồng thông tin khác nhau nên hiển thi hình ảnh khác nhau. Chỉ có xuất file thì thứ tự các clip sẽ được sắp xếp đúng như trên timeline.

9. tvh2002dz

tvh2002dz Well-Known Member

Tốt nhất bạn nên cài lại avid liquid trong lúc dựng thao tác nhanh nó chưa hiểu nên dễ bị lỗi...mong thành công

10. fuji

fuji MemVIP

Cái chỗ đỏ đỏ là bạn nói file nào vậy?. Nếu bạn nói về các file render trong thư mục render thì đó là chuyện đương nhiên,AL sẽ render từng phần trong timeline để khi xuất ra file thành phẩm thì nó sẽ kết nối lại.Còn file xuất ra AVI thì làm gì có chuyện đó.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |