Không khởi động được Avid Liquid ở Win 7

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi studiovankhanh, 15/11/11.

1. studiovankhanh

studiovankhanh MemVIP

Các bác giúp em với, em cài xong khởi động lên thì avid tự động tắt luôn, k0 chạy được

2. tvh2002dz

tvh2002dz Well-Known Member

bạn nhấn vào chỗ có chữ don't send, sau đó khởi động lại aviliquid. Nếu cũng không được bạn cài lại aviliquid đè lên( do trong lúc cài bị lỗi ). Chúc bạn thành công

studiovankhanh thích bài này.

3. studiovankhanh

studiovankhanh MemVIP

Đây là bận khởi động đầu tiên của Avid, nó báo nỗi thì khởi động lại nó cũng k0 nhận được Plusin mình cài vào.
    Mình cài lại win mấy bận rồi cũng không thấy được.
    Mong các bạn giúp cho mình

4. thoan976

thoan976 Member

bạn lên xem minh đã cài đủ chưa

Caohuong and studiovankhanh like this.

5. langtuhepho

langtuhepho New Member

Cái này lúc trước mình cũng bị thế, trước đây mình xài win7 32bit, nhưng bị lỗi như thế, mình đổi qua win7 64 là hết bị. Bạn thử xem sao, nếu không được thì mình cũng chịu thôi.

6. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Phải cho cái cấu hình, bộ cài nào? cách cài ra sao? cài cái gì trước cái gì sau mới có dữ kiện để tìm lỗi chứ, có nhiêu đây thôi quá ít dữ kiện làm sao đoán chính xác bệnh được.

Cái này khả năng là AL lỗi hoặc bị đụng Plugin.
    AL nó "ăn" khá sâu vào OS do đó Windows mà lỗi thì nó cũng dễ lỗi theo, trước khi cài AL nên đảm bảo chắc chắn là windows sạch và ổn định trước.

7. studiovankhanh

studiovankhanh MemVIP

Mình cài win 32bit rồi update xong mình mới cài avid.
    Cài xong avid mình cài tiếp theo lần lượt từng plusin vào.
    Trước đây mình cài đã được rồi, bận này đang dùng tự nhiên nỗi ghi đĩa là tự tắt máy nên mình cài lại, nhưng cài mấy lượt rồi vẫn bị như vậy?
    K0 biết tại sao.
    Máy mình CPU Core 2 quad, ram 2g buss 1066, GPU Ati HD 4650

8. cuongtram2010

cuongtram2010 MemVIP

phần mềm aviliqui hiên tại của bạn có thể bị virut,nó làm lỗi một số phai trong đó.Bạn thử phần mềm aviliqui khác sạch hơn xem sao.

9. studiovankhanh

studiovankhanh MemVIP

Bản này của mình ghi ra cả đĩa, mình cài cả từ đĩa cũng k0 được mà

10. ngocduynh

ngocduynh MemVIP

Mình trước cũng bị như của bạn, Sau đó mình cài lại win ,xong mình cài luôn AL, cài AL xong mình Crack và khởi động lại ,chưa vội cài plugin cho AL, và mở AL ra thì thấy ok,Sau đó mình mở project xuống timenile làm thử thì được.rồi mình mới tiếp tục cài plugin và các phần mềm khác cho đến nay vẫn thấy ok.
    Bạn làm thử theo cách của mình,để kiểm tra xem lỗi từ đâu,chúc bạn thành công

11. ngocduynh

ngocduynh MemVIP

Mình trước cũng bị như của bạn, Sau đó mình cài lại win ,xong mình cài luôn AL, cài AL xong mình Crack và khởi động lại ,chưa vội cài plugin cho AL, và mở AL ra thì thấy ok,Sau đó mình mở project xuống timenile làm thử thì được.rồi mình mới tiếp tục cài plugin và các phần mềm khác cho đến nay vẫn thấy ok.
    Bạn làm thử theo cách của mình,để kiểm tra xem lỗi từ đâu,chúc bạn thành công

12. kimthienlinh

kimthienlinh MemVIP

bạn nên dùng bộ cài avid liquid của bác TGC.bộ đó mình dùng trên win 7-64bit rất ổn.....đầu tiên cài lại win xong cài quicktime,rùi cài crack cho liquid trước,đến phần cài avid liquid thì nên cài ở chế độ tương thích ngược với win xp-sp2,sp3 gì đó cũng đc....cài xong mở liquid lên,nếu ok thì cài tiêp phần plugin...cài plugin cho liquid rất phiền phức...muốn đỡ mất công cài lại win và liquid nếu trong quá trình cài plugin bị lỗi thì ghost lại môt bản ngay sau khi cài liquid thành công...mình ko phải là dân chuyên nghiệp nhưng hay mày mò...bạn hãy thử xem,biết đâu lại được...thân!

13. studiovankhanh

studiovankhanh MemVIP

Plusin chỉ nhận khi cài mới avid liquid mà, cài xong mới khởi động avid thì các plusin mới nhận vào

14. hanamcool

hanamcool MemVIP

Mình không phải pro gì cả nhưng bạn thử làm theo cách này xem nha:
    Bạn rút dây ADSL ra rời khỏi internet sau đó cài lại windows, crack windows xong bạn cài đủ driver cho máy kể cả windows7 cũng phải cài đúng driver của nó, sau đó bạn đừng vội update windows. Như bạn nói là bạn có lưu 1 bản avid ra đĩa, bạn copy bộ cài đó vào máy tính sau đó chạy file crack cho vista nếu dùng windows7 và XP nếu dùng windows XP rồi bạn setup luôn avid liquid lên như bình thường bạn vẫn làm. Theo mình là do bạn update windows nên nó bị thế đấy. Bạn cài xong ổn định avid thì hãy update win cũng vẫn sử dụng binhg thường. chúc bạn thành công

Chỉnh sửa cuối: 1/12/11

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |