in thiệp cưới thì mua máy gì và mực gì tôt nhất và tiếy kiệm chi phí nhất

Thảo luận trong 'Máy in' bắt đầu bởi manlaw86, 3/6/15.

1. manlaw86

manlaw86 MemVIP

em muốn in thêm cả thiệp cưới nữa để kiếm thêm thu nhập nhưng em chưa biết phải mua loại máy gì cho tiện lợi và tiết kiệm nhất ạ. Nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em với ạ

ducthinh thích bài này.

2. ducthinh

ducthinh MemVIP

Nhà mình cũng in thiệp cưới hiện đang in epsson, co thể in luôn cả ảnh thẻ

manlaw86 thích bài này.

3. Nguyen Phi Long

Nguyen Phi Long MemVIP

epson t50 ,t60 .730 ,l800 in ln hình thẻ ... rẽ $ chơi c88 .N11 ,T13 (nhưng in chậm ,vì có 4 màu ) tất cả điều mực liên tục .
    mà in thiệp dùng máy in sẻ hạn chế mẫu nhé
    nhưng đừng lo có 1 cách in ko hạn chế loại nào kể cả vỏ bao ,bìa ,ngoài cứng,màu đỏ,dù sao cũng tiện hơn kéo lụa nhiều .:!!

4. ytho

ytho MemVIP

Epson in ko nhanh bằng canon nhé các bác , canon in chữ cũng sắc nét hơn , em đang xài cả hai loại trên

manlaw86 thích bài này.

5. manlaw86

manlaw86 MemVIP

Vậy còn cách nao mà in được tất cả nữa vậy anh. Chỉ giúp em liôn với. thank anh trước nhé

6. manlaw86

manlaw86 MemVIP

Cách nào là không hạn chế mẫu nữa anh phi long ơi. Chỉ e luôn nhé. Thank a trước nhé

7. anhphoto

anhphoto Active Member

nếu chỉ in thiệp thì bạn nên mua canon ix4000. còn muốn in cả ảnh thì làm con epson R230 là in ảnh đẹp nếu cần cũng có thể in thiệp luôn

manlaw86 thích bài này.

8. yeunghethuat

yeunghethuat New Member

Minh cũng xin chia sẽ cho bạn ! những dòng máy in phun chỉ phù hợp với hình ảnh , hay in danh thiếp
    nếu thực sự mà in thiệp cưới thì quá uổng , với lại màu sắc không như mong muốn
    ở đây mình đã xài epson t50, t60, a50, L200 và L800 nhưng không để in thiệp cưới
    mình đang sử dụng máy siêu tốc rất tốt và lợi nhuận cao , bạn nào có nhu cầu thì nhập Fb: trunghieu tran hoặc cattuong555 mình sẽ sẵn sàng chia sẽ kinh nghiệm cho các bạn

Truong_xoan thích bài này.

9. tuannb030

tuannb030 New Member

Mình đang sử dụng epson 1390 ý không biết có dùng để in thiệp được ko ạk

10. tuanha0982172715

tuanha0982172715 MemVIP

Nếu bạn chỉ in nguyên thiệp cưới thì nên dùng canon in nhanh mà chi phí rẻ canon pixma ip2770 còn nếu muốn in cả giấy khen thì mua con ix6560 mà dùng

11. hetdes

hetdes Active Member

nếu bạn cần thì lh mình sang lại cho epson T50 giá bèo in thẻ & thiệp điều ok nhé,
    0936424215, mình ở khu vực bến cát

12. tuannb030

tuannb030 New Member

Không mình dùng in tổng hợp mà còn thiệp cươi ai đặt thì in thôi ạ. bạn xem 1390 in được thiệp ko và in loại giấy gì a

13. netphucthang

netphucthang New Member

Cho em hỏi nếu để in nổi nữa thì sẽ cần phải đầu tư 1 loại máy khác hay vẫn có thể dùng 1 loại ạ. Theo như bạn trên kia nếu sử dụng loại canon ix6560 thì in nổi có được không ạ. Và cho em hỏi nên sử dụng những loại giấy gì? Còn vỏ của thiệp thì mình cũng tự in rồi gấp hay như thế nào ạ. 1 bộ thiệp thường dao động bán cho khách hàng thì ntn? Em xin cảm ơn.

14. Cuanh

Cuanh Member

Epson t60 nha bạn

15. DV CUOIHOI VANKHA

DV CUOIHOI VANKHA New Member

e đang dùng con canon ip2770 bác nào chỉ giúp em cách in thiệp đi ah

16. Thao.anna

Thao.anna New Member

Nhà em chuyên in lưới in lụa các loại chất liệu ( áo, cốc chén, thủy tinh. sắt thép, nhựa ....chứ k phải mình thiệp cưới đâu ạ ) , mà có đơn thiệp ít ít, em in thử bằng máy in canon ip 2770, in đc trăm cái thiệp là bị hụt mực, thiệp in ra bị sọc dưa, em nghe các bác nói máy này in thiệp đc ( cỡ mấy trăm cái 1 ngày, có để máy nghỉ ngơi giữa giờ ) mà sao giờ em làm thấy khoai quá, có bác nào cứu em, hướng dẫn em giờ làm ntn đc ạ - 0944 869 078

17. minhduclx

minhduclx MemVIP

LH @tuanha0982172715 , bác ấy in bằng máy đó có kinh nghiệm mà.
    Mà nhà bạn làm nghề chuyên thế phải kinh nghiệm đầy mình chứ nhỉ !?

Đức thì thấy câu tiền nào của đó đúng. Máy in gia đình để sài gia đình, máy in gia đình cao cấp vẫn cho gia đình, in ít thì OK chứ nhiều thì máy dễ biểu tình lắm.
    Điển hình trước còn sài cái Canon 1210, in cỡ 20 tấm trở lại chạy ro ro, lần đó cần in luận văn có đâu 50 trang, 20 trang đầu chạy ào ào sao đó chậm dần đều, người có kinh nghiệm khuyên in lần 10 tấm thôi - rồi nghĩ tẹo in tiếp - rảnh hơi thật. Trong khi các máy chuyên cho cơ quan - dòng văn phòng - ra lệnh in cỡ 50 tấm nó chạy rào rào, còn đem ra tiệm họ chuyển qua máy photocopy in chạy như gió luôn, ra lệnh xong đứng chém gió chưa quá 10 câu xong tính tiền đc rồi.
    Lần khác in hình Phật cúng dường - ra tiệm photo tự chỉnh in, in test và thử OK nhanh gọn, xong quất 50 tấm best photo in, 5 tấm đầu chạy cỡ 1'/tấm, sau đó chậm đều tầm tấm thứ 10 có việc đi nói lát mình quay lại lấy, đi tầm hơn 1h sau quay lại nó vẫn còn...đang in tới tấm 4x :D. Tiệm hỏi set thế nào nói xong họ chửi "Đồ quỷ" haha, in chậm - in xong ra máy nó tự dưỡng sức (nghĩ 1 tẹo) rồi mới chịu cuốn giấy in tiếp mà cũng chậm chậm, con 1390 đó.

18. nguyễn ngọc Lễ

nguyễn ngọc Lễ Member

bạn mua L800 máy củ khoảng 3tr đổ lại in rất chuấn về màu và nhanh và ko co hiện tượng hụt mực và nếu có nó báo cho mình khỏi hư phôi thiệp, mình cũng đang dùng, chứ T60 nhà mình bỏ tới 3 cái rồi chán lắm nó đang in bị sọc dưa buộc hư 1 phôi...

19. Thao.anna

Thao.anna New Member

GÓC PHÂN TRẦN:
    Hì hì, nhà em chuyên in lưới in lụa mà, mảng in thiệp em mới đá qua chưa lâu, in thiệp sll vẫn in lưới, mực đẹp, tươi, bth in ít thì bên em k nhận, đọc đâu đó trên diễn đàn có bác bảo in bằng con ip 2770 đc, nên nhận 1 lô in ít về, xong dở hơi cám hấp luôn, từ giờ chừa :(

20. Thao.anna

Thao.anna New Member

Chắc em cũng phải cân nhắc phương án này, mà đọc trên thấy các bác review T60 lắm mà, bác xem lại có điều j nhầm lẫn k @@

21. minhduclx

minhduclx MemVIP

1. Đừng nghe lời mua đồ cũ nghe em.
    Anh chưa sài nên ko dám nói nhiều, chỉ có điều ở máy in mực nước quan trọng nhất là cái đầu in phun, in mực nước nào rồi cũng tàn phá đầu in - làm đầu in xuống cấp và hư. Mà tiền riêng bộ đầu phun tầm giá 2/3 giá máy, nên hư coi như bỏ chứ chả ai thay vì thay bảo hành cực ngắn, lại cũng hàng tháo máy cũ ra ráp vô (chứ hãng có bán bộ đầu in phun mới riêng cho thay đâu - các bác sửa máy in nói thế), mà họ cũng ko Ngu mua máy mới về lấy đầu in ráp qua bán cho bạn giá 2/3 còn cái xác máy in để ko chơi - nên chỉ có khả năng đầu in phun cũ được phục hồi hay nầy kia hay chưa hư mua rẽ tháo ra bán lại lời.
    Vậy thì tại sao lại phí tiền đi mua cái máy cũ - thiên hạ muốn thanh lý về sài. Chưa kể nghề in thiệp là in số lượng lớn - mau hư hơn nữa, rước của nợ ngáp ngáp gần hư về sài vài bửa hư rồi mất tiền ah. Thà mua luôn đồ mới sài cho đáng đồng tiền. Còn đồ 2nd giá 2-3tr đó dành cho ai ít tiền, ham in, mua in gia đình lâu lâu in cái cho vui, nên tiếc tiền và công việc ko in nhiều thì mua về chơi - tháng in hơn chục tấm thì nó dư sài.

2. Anh đang sài T60 lên L800 đây, sài 5 tháng rồi vẫn OK. Trước đi làm cho người ta sài T50 và T60 (ko lên L800) người ta sài hơn 1 năm rồi - a vô làm gần năm vẫn OK chưa thấy hư. Nhưng đó là các nơi in hình thẻ.
    Còn in số lượng lớn như tiệm photocopy (lâu lâu có việc in số lượng anh vẫn ghé in) thì tầm 1 năm họ thay máy 1 lần, mà họ toàn chơi 1390 hay 1430 hay cái Canon gì in A3 (quên model rồi). Số lượng họ in tính ra rất nhiều nên mau hư cũng phải, tính ra 1 ngày họ in nhiều hơn ở tiệm thẻ anh in 1 tháng. Còn in thiệp cưới anh ko rành, nhưng thiệp cưới nói in ít nhưng số lượng cũng quá cha đi, lần chắc cũng cả 100 trang a4 = cỡ anh in thẻ 4- 5 tháng (có điều anh in độ phủ tầm 60-80% màu rồi).

3. Tiền nào của đó, nên mua máy in cũng thế, mực in càng thế. Đầu phun bền ko phụ thuộc mực, nên mua mực tốt nhất trong khả năng mà in. Chứ nghe người nầy người kia mua mực tào lau rẽ tiền hay mắc mà ko thường hiệu cũng rất dễ làm nghẹt đầu phun. Còn nếu muốn an tâm hơn thì tìm hiểu các dòng máy Canon , Epson mới sài hộp mực lớn chính hãng ấy, giá mực và máy tuy cao hơn nhưng đáp ứng yêu cầu in nhiều - mực 9 hãng sẽ đc bảo hành đầu phun 1 năm và an tâm hơn .
    Chưa kể tìm hiểu kỹ mực in cũng có hạn sử dụng, mua chỗ ko uy tín nó bán cho mực để lâu ngày hết date cũng dễ hư hơn (mực lọ 100ml toàn ko có date vì date nằm ở lọ 500ml hay 1lit ko ah, chai 100ml là chiếc ra nên cửa hàng mua về bán ko hết để ngâm đó hết date ko biết chừng).

Thao.anna thích bài này.

22. Thao.anna

Thao.anna New Member

Thật tình, mới vào nghề mà gặp tiền bối có kinh nghiệm, có tâm, cảm thấy mình may mắn quá, cảm ơn bác nhiều ạ, bên em hiện vẫn trung thành với in lưới thôi ạ, muốn qua in máy cho đỡ vất mà còn thấy đau đầu hơn :D

23. Nàng nắng

Nàng nắng New Member

Mọi người ơi, in thiệp cưới bằng t60 thì in được những loại giấy nào, m mua cái giấy nhỏ xiu ruột ở trong mà không biết cấu hình sao để nó in...buồn ghê á...ai làm được thì gửi bằng hình dùm e nhé Vui lòng đăng nhập để thấy link

van son thích bài này.

24. nguyen hang123456789

nguyen hang123456789 New Member

máy in siêu tốc ricoh 6501 in bản màu ra bị sọc dưa xanh, có bác nào biết cách khắc phục chỉ giáo em với

25. haohaop

haohaop MemVIP

máy mua ở đâu thì gọi ở nơi đó bảo trì cho . thân!

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |