in đúng kích thước file trong corel và chỉnh màu trong máy in

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi THANHHOANGLANG123, 9/3/17.

1. THANHHOANGLANG123

THANHHOANGLANG123 New Member

em dùng corel x5 chỉnh sửa file thiệp cưới, xong em in ra thì bị sai kích thước nó chém mất 1 phần nội dung (file corel của em có kích thước 179x215mm in thử trên giấy a4), cho em hỏi là nếu em in trên giấy có cùng kích thước thì phải làm ntn, Mong các bác có kinh nghiệm chỉ cho em cách in thiệp cưới luôn với ạ, em mới vào nghề nên còn nhiều bỡ ngỡ mong các bác giúp đỡ.và làm sao cho mầu tươi như trong file corel được vậy ạ. Em xin chân thành cảm ơn các bác nhiều ạ.

maisang thích bài này.

2. Hoangdiep_design Pro™

Hoangdiep_design Pro™ Điều hành viên cũ

Add skpe: hoangdiep2408, mở TeamViewer mình chỉ cho 1 phát ăn ngay

THANHHOANGLANG123 thích bài này.

3. Pham Tai Phuoc

Pham Tai Phuoc Member

1.Nếu in trên máy in epson MiNi trên giao diện Phần Mềm Coerl thì không bào giờ chuẩn màu đẹp như CMYK trong corel file bạn design.
    Lý do: muốn đẹp thì phải chọn chế độ in chậm như IN hình thể, nếu như vậy thì quá mất Thời Gian tốn mực không được Ích gì!
    2. Khi ban In khồ A4 ban để độ phân giải trước khi làm file 300 pixels để In được rõ nét, bạn lưu ý đều đó, nhiều người Design khi làm việc ít để ý đó lắm, Chỉ PSD làm hình mọi người để ý nhiều, tại trong corel la file la fiel vecter.
    3. Khi bạn In bạn chon trang Giấy A4 nằm trên thanh công cụ tay trái màn hình có chữ Letter bạn chon Khổ A4 là được. Nếu bạn không tìm được trang giấy in trên thì ban chọn file thiết kế nhấn phím P là vào trang giấy in chọn khổ IN máy epson thôi.
    rất đơn giản chúc bạn một ngày tốt thành! Ban lưu ý khi minh thiết kế tỷ lệ mình để cm thôi nhé

4. THANHHOANGLANG123

Cám ơn các bác nhiều, em thử xem thế nào, có gì chưa được mong các bác chỉ giáo giúp em.

5. THANHHOANGLANG123

Em mở Teamview nhờ bác chỉnh giúp em với. Bác cho em số điện thoại tiện liên lạc được không ạ. Cám ơn bác nhé

6. nguyễn ngọc Lễ

nguyễn ngọc Lễ Member

[QUOTE="THANHHOANGLANG123, post: 351856, member: 154587"]em dùng corel x5 chỉnh sửa file thiệp cưới, xong em in ra thì bị sai kích thước nó chém mất 1 phần nội dung (file corel của em có kích thước 179x215mm in thử trên giấy a4), cho em hỏi là nếu em in trên giấy có cùng kích thước thì phải làm ntn, Mong các bác có kinh nghiệm chỉ cho em cách in thiệp cưới luôn với ạ, em mới vào nghề nên còn nhiều bỡ ngỡ mong các bác giúp đỡ.và làm sao cho mầu tươi như trong file corel được vậy ạ. Em xin chân thành cảm ơn các bác nhiều ạ.[/QUOTE]
    Chào bạn ! theo như bạn nói vậy thì bạn vào phần setting chọn vào chế độ in tràn lề rồi sau đó vào chỗ chọn mục Scale hạ % xuống 98 hay 97% gì đó in sẽ ổn thôi. Chúc bạn thành công

7. Tieu an

Tieu an New Member

mọi người ơi xin giúp mình với ạ
    mình in thiệp cưới bằng máy in epson T60 nhưng khi in ra thì chữ cứ bị mờ nhìn không sắc nét.
    ai biết xin chỉ mình với ạ. Mình cảm ơn nhiều ạ

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |