HOT_Công cụ quét, kiểm tra và sửa lỗi ổ cứng hiệu quả

Thảo luận trong 'Phần mềm Hệ thống' bắt đầu bởi Thanh Tiep, 6/12/11.

1. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

HOT_Công cụ quét, kiểm tra và sửa lỗi ổ cứng hiệu quả

(Nhận Key bản quyền miễn phí chính hãng, số lượng có hạn)

Checkdrive 2011 là tiện ích mời được cập nhật giúp người dùng sửa lỗi crash (rơi bị lỗi/ hư) của ổ cứng hiệu quả (sửa lỗi về mặt vật lý). Bên cạnh đó phần mềm cũng sẽ đưa ra các thông tin về tình trạng đĩa cứng, các lời khuyên tối ưu hóa thích hợp để người dùng thực hiện. Chương trình hoàn toàn miễn phí và tương thích mọi Windows

Sau khi tải về và cài đặt xong, bạn kích hoạt chương trình lên. Ngay vào giao diện đầu tiên, chương trình sẽ yêu cầu bạn khai báo thông tin cá nhân để nhận Key bản quyền (miễn phí), trong đó bạn cần phải khai báo địa chỉ email (Your email address), tên (Your first name), họ (Your last name) rồi bấm nút Get free unlock code now để gửi thông tin đi cho nhà sản xuất.

Sau đó bạn truy cập vào hộp mail của mình rồi mở email có tiêu đề Abelssoft: Your unlock code và chép lại Key mà nhà sản xuất gửi cho bạn, rồi paste vào khung Unlock code và bấm nút Unlock now là xong.
    Để bắt đầu làm việc, từ giao diện chính của chương trình mặc định thẻ Check được chọn và bên dưới là danh sách tất cả các ký tự phân vùng ổ đĩa của hệ thống, để kiểm tra phân vùng nào bạn chỉ cần kích chọn tên phân vùng đó và chờ để chương trình tiến hành phân tích và kiểm tra. Quá trình kiểm tra nhanh hay chậm phụ thuộc nhiều vào dung lượng phân vùng, số lỗi (nếu có) mà chương trình phát hiện được.

Kết thúc quá trình kiểm tra, nếu kết quả kiểm tra báo No errors have been found. The drive works correctly tức phân cùng bạn kiểm tra hoàn toàn không có lỗi.
    Ngược lại nếu bạn nhận được thông báo Errors have been found on your disk tức phân vùng ổ đĩa của bạn bị lỗi và theo hướng dẫn của chương trình bạn bấm nút Repair để chương trình tiến hành sửa lỗi.

Sau khi sửa lỗi xong (nếu có) chương trình sẽ đưa ra các lời khuyên cho người dùng thực hiện để tối ưu hóa cho phân vùng ổ đĩa như: Dọn rác ổ cứng, dồn phân mảnh …đồng thời cung cấp link trực tiếp để người dùng tải tiện ích tương ứng về sử dụng.

Tải tại : Vui lòng đăng nhập để thấy link

Chỉnh sửa cuối: 6/12/11

2. tungphu

tungphu New Member

tốt quá bạn ơi cám ơn nha

3. thientan003

thientan003 New Member

Chú ý: spam quảng cáo !!!

Last edited by a moderator: 13/2/12
    VANTUYEN thích bài này.

4. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

bác ơi cái này làm cho usb dc hok bác ?

Thanh Tiep thích bài này.

5. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

Checkdrive ko hỗ trợ cho USB, tuy nhiên vẫn có nhiều tiện ích sửa lỗi USB đó, bạn cho biết đang dùng USB loại (hãng) nào nếu có thể mình giúp bạn

Chỉnh sửa cuối: 12/2/12
    nam_ cdvt™ thích bài này.

6. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

em sài cái data 4G mới mua tốc độ của nó truyền cũng nhanh bác ự , nhưng giờ tốc độ truyền dữ liệu của nó chậm quá , em cop có 160 MB mà hết gần 20 phút bác ự

7. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

Vậy USB chỉ chạy chậm do quá tải thôi chứ đâu phải bị hỏng. Trong quá trình sử dụng USB, chúng ta thường hay xóa, ghi đè nhiều lần nên lúc ấy bộ nhớ của USB (còn gọi là Firmware) nó chứa nhiều thông tin, rác.. (mắt thường chúng ta ko nhìn thấy, cần một phần mềm chuyên dụng mới thấy được).

Do vậy USB xài lâu thì bạn phải Format nó (giống như phục hồi lại nguyên thủy), lúc ấy tốc độ truy cập, sao chép sẽ nhanh trở lại và bạn sử dụng tốt như ban đầu. Chỉ khi nào USB bị lỗi về chip (Firmware) như ko hiện trong Computer, ko mở được, ko đọc được dữ liệu..., chúng ta mới tính đến chuyện sửa lỗi nó.

Cũng xin nói thêm là khi máy tính bị quá tải, chậm chạp thì tốc độ truy cập của toàn hệ thống đều bị ảnh hưởng...

Chỉnh sửa cuối: 12/2/12
    nam_ cdvt™ thích bài này.

8. thientan003

thientan003 New Member

Spam quảng cáo, vui lòng đọc kỹ nội quy

9. Avid Pro

Avid Pro Điều hành viên cũ

120G dữ liệu đuôi avi bị format nhầm, mỗi file từ 950MB-3G bạn có cứu được không?

10. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Thường thì quảng cáo là một chuyện và thực tế là chuyện khác AVID à
    File AVI dung lượng lớn thì việc khôi phục quá khó khăn

Chỉnh sửa cuối: 13/2/12

11. Avid Pro

Em thấy quảng cáo mấy lần nên hỏi chơi coi ông cao thủ đến mưc nào thôi hic. nếu dữ liệu mà avi thì khó ăn lắm vì có cứu cũng đọc không được.

Nguyễn Tuấn Cameraman thích bài này.

12. lamnghiepphuquy

lamnghiepphuquy MemVIP

Cả nhà ơi, ai biết giúp e với. e cài win 7 cho 2 máy Asus và lenovo cài xong là đều không bắt được Wifi bác nào biết cách khắc phục giúp em với. chú nguyên tuân và Avid cung mọi người giúp với ạ

13. Avid Pro

Thường thi win 7 phần wifi thì tự nhận mà? kiểm tra bạn đã bật wifi chưa hic, nhiều khi quên cái nút có hinh wifi vẫn chưa bật nó phai hiện màu xanh mới là đang bật.

14. lamnghiepphuquy

lamnghiepphuquy MemVIP

Được rùi anh ơi. cảm ơn mọi người nhé. em tải phần mềm gì ý lúc cài chẳng báo gì, nhưng khởi động lại là được rùi. còn 1 máy ASUS nữa

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |