[ hỏi] về card 1394

Thảo luận trong 'Phần cứng' bắt đầu bởi xuan_86, 27/11/11.

1. xuan_86

xuan_86 Upload Team

em mua một cái card 1394 và dây về cắm vào máy tính mà ko đc , khi cho nhận tín hiệu máy quay nó báo là một thiết bọ mở ko đúng cách và ko thấy báo gì cả , có cái đĩa cài driver cho vào mà cũng chẳng thấy hiện lên gì cả .

GAU MAP thích bài này.

2. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Bạn đã đổi qua khe PCI khác để thử chưa? nhiều khi Windows bị lỗi lúc nó nhận thiết bị cũng gây ra trục trặc, tháo Card gắn qua máy khác để thử, nếu tất cả đều bị thì nên đem Card đi đổi!

GAU MAP, xuan_86 and nam_ cdvt™ like this.

3. xuan_86

xuan_86 Upload Team

cám ơn bác rất nhiều em bây giờ mới chập chững mày mò để dựng phim nên về cái khoản này mù mờ lắm , mong các bác có gì bảo em .

GAU MAP thích bài này.

4. videoHieu

videoHieu MemVIP

theo mình biết thì card PCI 1394 cắm vào thì nó nhận ngay ko cần đĩa cài đặt gi cả,còn bạn nói cái đĩa thì thường card 1394 kèm theo đĩa Videostudo 8 ( ulead ) nó ko phải driver gi đâu,bạn nên kiểm tra theo cách TGC đã nói,nếu ko đc thì đem đổi liền và ngay

GAU MAP and xuan_86 like this.

5. vlv87

vlv87 New Member

chỉ có thể là card bị lỗi thui,hoặc khe PCI có bụi nên lúc nhận lúc ko bạn kiểm tra lại đi.còn hầu hết winxp đều có hổ trợ card này ko cần driver gì cả

6. Thành_Editor

Thành_Editor Member

e đang xài card 1394 bình thường nhưng tự nhiên không nhận card nữa sau đó e gắn qua onboar xài một thời gian, nhưng gắn qua onboar thì chất lượng đổ phim ko bằng, giờ e không biết sao sửa card mong các bác giúp đỡ, main có 3 khe PCI e cắm thử hết đều ko có tín hiệu, e gắn card khác vào cũng vậy, trong Cmos thì báo chỉ có onboar khong báo nhận card

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |