[ Hỏi ] Premiere Pro CS6

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi Chí Công, 4/3/14.

1. Chí Công

Chí Công MemVIP

Hiện nay em đang học hỏi dựng bằng Premiere trên youtobe ( GS Dương Trung Hiếu ) .Trong bài hướng dẫn không có hướng dẫn chuyển thanh tab squeen lên ( ý của em là muốn chuyến khung tab squeen đó lên = với khung xem hình video giống trong avid liquid , vì trước giờ e toàn dựng = avid liquid ). Rất mong anh chị nảo biết chỉ giúp em với. E xin chân thành cảm ơn. Ngoài ra nếu anh chị hay BQT có time rất mong anh chị có thể có những video hướng dẫn diễn đàn về Premiere. Cảm ơn mọi người đã xem bài

2. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Bác muốn sắp xếp nó theo trật tự như thế nào thì chỉ cần drag chuột vào thẻ đó sau đó kéo đến chỗ mới, sau khi tinh chỉnh như ý thì save workspace lại, lần sau không phải chỉnh nữa.

Nhưng mà theo mình thì bác đừng cố làm cho nó giống với Liquid vì khi đã mon men qua Premiere thì đồng nghĩa với việc "đập nhà cũ xây nhà mới" với 1 nền tảng hoàn toàn khác, mình nên đoạn tuyệt hẳn với cái cũ để tập trung nắm bắt cái mới cho nó chuyên tâm.

Một cái nữa là là học theo giáo trình của Dương Trung Hiếu thì sẽ bị lỗi kiến thức tổng quát rất nhiều, tốt nhất nên kiếm các tài liệu tiếng anh của Lynda, infiniteSkill, TUT+ ... mà xem => trong đó nó tổng quát và chính xác hơn rất nhiều so với cái kiểu dạy "đánh pan" của Dương Trung Hiếu

duylinh_hp, minhdang08 and Chí Công like this.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |