hỏi mua máy quay phim dịch vụ

Thảo luận trong 'Thảo luận - hỏi đáp' bắt đầu bởi ngoctien1, 7/12/11.

1. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

mọi người giúp em với em dang phân vân không biết nên mua máy quay loại nào thì tiên loại ghi bang the nhớ 32gb hay loại máy quay băng 6 như vx 2100 em thấy con panasonic 25trieeuj quay bằng thẻ nhớ cũng tiện đấy chứ mong mọi người giúp đỡ ạ
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

2. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Mình cũng đang định tậu thêm con Panasonic MDH1 chuyên quay hầu bóng cho tiện, quay đẹp trong điều kiện ánh sáng tốt, 4 - 5 tiếng hầu mà capture băng thì mất việc lắm. Máy băng mình quay việc khác, còn 1 máy quay ổ cứng SONY HANDYCAM thì hôm vừa vướng dây lắc mạnh một cái mà hỏng mất HDD, mình đã tháo ổ của nó ra rồi, nó là loại ổ 1,8" nhưng chỉ có 1 sợi cáp, không giống ổ Laptop nên không thay được, phải mua thẻ để quay, quay thẻ có nhiều ưu điểm bạn ạ.

3. huynhngoctuyen

huynhngoctuyen New Member

mây bác cho em hỏi,quay băng và quay ổ cứng,thẻ thì chất lượng nó có khác j nhau không,ưu va khuyết điẻm của từng loại,mong các bác giải thix cho em được hiểu rỏ,em thank.

4. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

thêo tôi thẻ thì có lẽ sẽ tiên hơn rất nhiều so voi băng dv không phải ngồi đợi capture theo băng không lo bẩn đầu từ không lo hỏng bộ cơ không phải mua băng nhiều còn về máy quay ổ cứng thì chỉ sợ mỗi phất là bị chấy thẻ khi quay bi va đập mạnh hoac bĩ lỗi thẻ hay ổ cứng còn về chế đọ bắt màu có lẽ kém hơn dòng băng một chút như nế hỗ trợ ánh sáng đầy đủ thì ok mà chế độ nosoi cũng ít khi quay ban đêm đó là theo cảm nhận của riêng tôi!

5. dangtrung_2008

dangtrung_2008 New Member

mọi người giúp em với em dang phân vân không biết nên mua máy quay loại nào thì tiên loại ghi bang the nhớ 32gb hay loại máy quay băng 6 như vx 2100 em thấy con panasonic 25trieeuj quay bằng thẻ nhớ cũng tiện đấy chứ mong mọi người giúp đỡ ạ
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

bác lên lấy con vx2100 mà quay làm dịch vụ rất tốt và hợp lý hơn cả còn muốn quay bằng thẻ nhớ cho tiện thì nặng túi một chút với dùng được nên chon dòng máy sony bắt sáng tốt và quay rất đẹp.

ngoctien1 thích bài này.

6. Thành Media

Thành Media Điều hành viên cũ

Cũng nói rõ một tý các bác nhé, Máy quay Panasonic MD H1 định dạng máy quay của nó Avid Liquid nó không hỗ trợ đâu, đuôi nó là AVCHD - m2ts, dùng máy này bắt buộc phải dùng thêm cái phần mềm nữa convert lại thành avi DV, có thể dùng thằng sony vega để nối các file lẻ lại rồi xuất thành đoạn avi DV dài, Nhược điểm thằng này, nguy cơ mất giữ liệu hơi cao, Hôm trước ông anh mình quay về chẳng biết cop, cut kiểu gì mà ở cứng không có thẻ không còn, phục hồi giữ liệu thì bó tay vì định dang AVCHD này các phần mềm phục hồi nó không nhận ra, cả đêm đó mò mẫm mãi, nhờ các bác TGC nhưng đành bó tay, chịu mất, Cũng may là đám người nhà nên đỡ. Vậy nên người dùng nên chú ý khi mua máy nên mua thêm cái thẻ nữa sơ cua. nhiều khi quay về chưa chuyển vào máy được cop vào đâu, Việc làm nghề mất giữ liệu đôi khi nó vẫn sảy ra, Băng ta còn capture lại chứ quay thẻ thì khó, nhất là nó chia thành nhiều đoạn nhỏ có chỉ 15s.

quangcamera and ngoctien1 like this.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |