[Hỏi] Máy in Epson L800 bị lỗi

Thảo luận trong 'Máy in' bắt đầu bởi minhthangstudio, 23/3/17.

1. minhthangstudio

minhthangstudio Active Member

Máy của em Epson L800 bị lỗi như hình, ảnh in không được mịn đẹp như ban đầu em đã Head Cleaning nhiều lần nhưng vẫn không hết, mỗi ngày em điều phải Head Cleaning để in đỡ bị lệt màu, máy em đã sử dụng gần 2 năm mấy Anh Chị giúp em với em xin cám ơn trước ạ.

BQT đã chuyển bài của bạn về đúng Box Máy In. Bạn lưu ý đăng bài đúng Box!

Last edited by a moderator: 25/3/17

2. buivantan

buivantan MemVIP

hình như hư đầu phun rồi bác - vậy mua máy mới rồi

e bị tình trạng như bác - em cũng Head Cleaning de in cho khách - lúc sau nó vẫn bị lại như cũ

minhthangstudio thích bài này.

3. minhduclx

minhduclx MemVIP

1. cơ kéo giấy ko đều
    2. bị lẫn màu
    Mình ko biết sửa chỉ biết sài. Nên lời khuyên là ra thợ coi sao. CHỗ màu tím bị lẫn màu xanh đó - đc thì thay mấy tép mực nhỏ xem hết ko

4. bin_master

bin_master Member

Lỗi này ko liên quan tới cơ giấy.
    Máy dùng lâu và ko bảo quản đc nên đâu phun đã bị hư hại. Có thể thử thông đâu phun xem có khắc phục được không. Nếu ko không được thì nên mua con khác thế chỗ cho em í để in ảnh cho chuẩn và ko tốn mực in. Chứ cứ clear thế thì hao mực nhanh đấy, con đấy chuyển sang cho nó xài dòng mực rẻ tiền để clear đỡ phải suy nghĩ nhiều, và phục vụ in tranh, thiệp cưới... vẫn ngon

5. TuoiTre_ItPro

TuoiTre_ItPro New Member

có khả năng bị nở đầu phun ... mình cũng có một cái Epson L800 bị nhòe 3 màu ... đã thanh lí ...

6. minhduclx

minhduclx MemVIP

In nozza cái màu xanh góc trong cùng chỗ để giấy vào kéo bị in lệch ra 2 dòng mà ko phải cơ hả bạn ? mũi tên màu đỏ đầu tiên ở trên bên trái qua đó.

7. bin_master

bin_master Member

Mình có thấy, nó in như thế tức là đầu phun đã bị hư hại rồi chẳng liên quan gì đến cơ giấy cả. Bạn tưởng tượng ra như vậy à?

minhduclx thích bài này.

8. minhthangstudio

minhthangstudio Active Member

Dạ em cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp em ạ, thay linh kiện mới cũng không ổn hả các bác?, vậy là phải mua máy mới chứ không còn cách nào khác các bác nhở???
    Tiện thể bác nào rành tư vấn giúp em nên mua máy mới nào tốt cho in ảnh với ạ, L800 giá cao mà xài chỉ gần 2 năm thì chua quá :(:(

9. TuoiTre_ItPro

TuoiTre_ItPro New Member

Nếu bạn thay đầu phun thì giá cả hơi cao nhưng (hơn 2/3 giá trị của cả cái máy) và nguoi bán cũng k bảo hành đầu phun cho minh, nên tốt nhất mua mới đi bạn ...

10. minhduclx

minhduclx MemVIP

Trên Đức có nói Đức chỉ sài ko biết sửa mà. Từng thấy máy bị kéo giấy lệch in ra dạng bóng vài chỗ nên nghĩ nó thế.
    Cái nầy ghi nhận đó chừng nào có dịp gặp thợ Đức hỏi lại luôn xem sao.
    Nếu bạn xác nhận là thợ thì chắc khỏi hỏi lại luôn.

11. bin_master

bin_master Member

TH của bạn là lỗi cơ hoặc bẩn mắt quang là đúng rồi. Còn của bạn kia ko nói in hình có bóng hình hay bị nhòe đâu mà là độ chi tiết, độ sắc nét ko đc chuẩn cái đó là do đâu phun bị hư hại ko in đc chuẩn ở một số màu.
    Nói chung là bạn chưa hiểu sâu. Còn mình thì cũng có máy, từng tháo tung máy và chẳng bao giờ phải mang đi sửa.

Chỉnh sửa cuối: 25/3/17
    minhduclx thích bài này.

12. bin_master

bin_master Member

Tầm giá máy đó mua đc con epson 1390 in màu sắc tuyệt vời, đầu phun tốt thậm chí là bền vãi hơn con T60 nhưng cơ lại yếu hơn chuyên in ảnh, in pigment uv, giấy couche. Còn hay in thiệp cưới, tranh thì có vẻ như dòng canon cơ chạy nhanh hơn.
    Nói thì là vậy theo đánh giá chung + một chút cá nhân, nhưng dùng đc lâu hay ko còn tùy cách sử dụng và cách xử lý cácTH bị lỗi nữa bạn.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |