[Hỏi] Lỗi Vitascene trong Avid Liquid

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi sonlinh, 25/10/11.

1. sonlinh

sonlinh New Member

có bác nào giúp mình chỗ này với, em mới setup win7 64bit, setup vitacine bình thường, crack xong, dùng được mấy lần rất bt,có 1 hôm tự nhiên rendder lại hỏi key, xóa hiệu ứng đó đi, gắp lại kỹ xảo đó vào clip, render lại dùng bình thường, ko biết nó là bệnh gì, bác nào có cách gì khắc phục tình trạng trên ko, cảm ơn trước
    gắp lại hiệu ứng lại được

2. ntcong.tbi

ntcong.tbi Điều hành viên cũ

bạn cài lại vitacine là được

photoanhson and GAU MAP like this.

3. sonlinh

sonlinh New Member

xin lỗi bạn, mình mới cài lại vitacine 10 lần, cài win 5 lần (vitacine 2.0, win 7 64 bit)
    trong 1 sequence, có 2 đoạn vitacine thì 1 đoạn hiển thị được kỹ xảo vitacine, còn 1 đoạn lại báo đòi key, thế mới đau đầu

Chỉnh sửa cuối: 25/10/11

4. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

nó hiện tên sờ sờ còn viết sai sao các bác??

làm thử theo cách ThanhTien :
    Sau khi setup và C****k xong (mình nhấn mạnh chỗ này nha). Các bạn khoang vội khởi động Avid Liquid nha. Download cái này về
    Vui lòng đăng nhập để thấy link pass khi hỏi là Thanh Tien
    Bấm đúp vào nó. Cứ để nguyên đường dẫn nếu sử dụng hệ 32bit. Còn 64bit thì thêm (x86) vào chỗ Program Files (chắc ai cài máy cũng biết). Xong khời động lại máy.
    Hình minh chứng trên máy của mình đây :

Bây giờ cứ để y bản 1.x, cài bản 2.x vào sau đó chép đè các file *.fex vào thư mục RTFx trong Folder Plugin của Avid Liquid thì nó sẽ thay thế Vitascene 1.x bằng 2.x
    NGuồn KXV

vietlonglxag and sonlinh like this.

5. sonlinh

sonlinh New Member

cảm ơn bác, cách của bác có vẻ khả thi, em thử xem thế nào. thank bác nhiều nhiều

6. GAU MAP

GAU MAP Banned

cacchs làm của SMOD Công cũng đúng nó báo trên bảng đó là chưa CRACK rõ ràng!
    dùng Win 7 64 bít bản SP1 thì không bị thế

7. sonlinh

sonlinh New Member

bạn có bị rồ ko mà nói vậy, smod mà trả lời dốt vậy. mình dùng 64 bit sp1, đã cài lại hơn chục lần rồi. làm theo cách của bác Ansinhtho đã giải quyết xong. thank

8. nam_ cdvt™

nam_ cdvt™ MemVIP

đã giỏi như thế thì đừng có hỏi người ta làm gì bác ạ . đã không cám ơn 1 tiếng mà lại tỏ ra koi thường người khác ghê nhỉ , chỗ này chắc ko hợp với kiểu ăn nói như bác ,đề nghị bác ko ăn nói kiểu như thế này Trong diễn đàn nữa . nếu còn tái phạm baner vĩnh viễn không cần báo trước ..... chấm hết !!
    (TO GAN , DÁM XÚC PHẠM NGƯỜI ANH EM TỐT CỦA TUI HA , HOK BIẾT TRỜI CAO ĐẤT DÀY LÀ GÌ )
    x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(x-(

Chỉnh sửa cuối: 31/10/11

9. sonlinh

sonlinh New Member

bạn đã thấy ai tự nói là mình giỏi ko? bạn lấy tư cách gì ban nick tôi. bạn có biết gau-map vừa nhắn tin vào nick mình và chửi mình ko? tại sao những lời vô văn hóa như vậy thì ko ai nói gì? mình xin lỗi bạn, ý mình nói bạn gấu-mập chứ ko nói gì tới bác công.tb,

10. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Không biết thì hỏi, đó không phải tội, lời ăn tiếng nói khiến nhiều người ghét thì ai còn muốn giúp mình. Việc giúp nhau cùng phát triển là 1 việc nên làm chứ đó không phải là trách nhiệm của bất kỳ ai. Việc học và việc làm của từng người là gánh nặng riêng của chính họ, họ không biết tự rèn luyện bồi đắp cho chính mình thì đó là lỗi do họ chứ không phải do ai khác, càng không phải do diễn đàn TVC này.

Trên đây có khá nhiều người không biết nhau, họ chỉ giúp nhau trên tinh thần cùng nhau giao lưu học hỏi, do đó TGC khuyên những ai đang còn muốn tìm tỏi học hỏi kiến thức từ những người đã có kinh nghiệm thì nên chú ý lời ăn tiếng nói của mình 1 chút, muốn người ta giúp thì cũng nên học ăn học nói ra làm sao cho họ thương, đã đi hỏi mà còn lên giọng này nọ ăn nói thiếu lễ độ thì sau này tự ở nhà mà học, có lên diễn đàn hỏi nữa cũng chẳng ai buồn trả lời đâu!

Còn nữa, vụ cự cãi tới đây nên chấm dứt là vừa, đừng có quá đà nhé, nên đọc kỹ và tôn trọng nội quy 1 chút xíu. Việc tôn trọng nội quy của diễn đàn cũng chính là tôn trọng chính bản thân mình khi tham gia giao lưu trong này. Ai không hiểu nội quy nói gì thì nên đọc. Không đọc hoặc có đọc mà không làm theo thì lúc đó không trách BQT được nhé!

Trân trọng!

.sonlinh and Tóc Tiên like this.

11. ali

ali MemVIP

Các pác co thể cho e bản cài vitacine 3.2 ko.thanks truoc nha

12. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Mới có Vitascene 2.x thì lấy đâu có Vitascene 3.2 vậy?

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |