Hỗ trợ kỹ thuật - tư vấn - giải đáp những thắc mắc về máy in

Thảo luận trong 'Máy in' bắt đầu bởi Nguyễn Tuấn Cameraman, 17/1/12.

1. Nguyễn Chương

Nguyễn Chương Điều hành viên cũ

dùng mực khác hãng dễ tắc đầu phun do có thể hai mực không dung hoà với nhau được do CT khác nhau, nên nếu thay mực khác nên loại bỏ hết tất cả mực cũ

toanyentn thích bài này.

2. ntd.ckct

ntd.ckct MemVIP

Em đang có ý định mua máy khác bác Tuấn ạ, em vừa nghe tin bên công ty em mua máy báo máy em không sửa được,màu vàng em in test thử ra rất ít (test bằng Nozzle Check).Công ty họ mang về ngâm đầu phun gì đó.(Em rất nghi ngờ.Hic).Mạo muội vào đây hỏi bác Tuấn xem có cách nào khắc phục không?Mấy màu còn lại ra vẫn đều chỉ riêng màu vàng thôi ạ.Em in hình thẻ là chủ yếu, giờ không có màu vàng da dẻ cứ tái nhợt.hic.Bác tư vấn em nhé!Thanks!

3. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Máy in phun hay dở chứng vậy mà, trước hết em kiểm tra từng bước

1. Vị trí đặt mực ngoài và mặt dưới máy in phải trên cùng mặt phẳng.
    2. các bình mực lớn bên ngoài phải được thông khí (bằng cách mở lỗ thông khí nhỏ) trên có lắp nút gạc bông để ngăn bụi.
    3. Dùng công cụ Head Cleaning trong phần mềm để làm sạch đầu in, sau đó test Nozzle Check. Làm đi làm lại vài lần.
    4. Nếu thấy ống dẫn mực vàng có những đoạn rỗng (đoạn có mực, đoạn không)thì lấy 1 xylanh (tiêm) bỏ kim đi sau đó bơm khí vào bình mực vàng (khi nào hết các đoạn rỗng thì thôi).
    5. Làm lại bước 3.
    6. Nếu không hết, tắt máy đi (không rút nguồn) 1 - 2 hôm sau bật lại 95 % là mực lại bình thường. (Anh sửa máy in nhiều và rất nhiều lần làm qua các bước đã làm vẫn ko được, tắt máy và nghĩ rằng "thôi kệ, mai làm tiếp" nhưng (1 - 2) hôm sau bật máy lên in thì lại đủ màu, ko biết giải thích tại sao nữa :D )
    7. Lưu ý:
    - Khi máy đang sử dụng bình thương, đều mực không nên dùng Head cleaning.
    - 1 tuần tối thiểu in test 1 lần.
    - Không rút điện ra khỏi máy in (có thể tắt công tắc nguồn), trừ trường hợp có sấm sét

vuquyen, ntd.ckct and NewLif3™ like this.

4. anhphoto

anhphoto Active Member

Bác giúp em với. em dang dùng con canon ix4000 loại 4 màu em dùng bộ chế. không hiểu sao mấy hôm nay mầu đỏ không lên được bác ạ, em tes thử thì mầu này bị sước ngang và nhạt mầu em đã dùng xilanh hút thử rồi mà vẫn không được bác xem no' thế nào giúp hộ em với. cảm ơn bac' nha

5. ntd.ckct

ntd.ckct MemVIP

Em mới mua thêm con Canon Selphy Cp 810 rùi anh Tuấn.hic.Con R230X đưa cho đại ca kia đem về công ty bảo hành hôm nay nhận máy em nhận không ra,bụi bặm, trầy xước!.( Rất ức chế, chỉ muốn quất cho cái thằng giao máy 10 cái thôi!).Em có làm như trên anh hướng dẫn rùi, giờ đang thử nghiệm biện pháp cuối cùng là tắt máy để đó mấy ngày rồi bật lên dùng lại xem sao.hic.In thiệp cưới vẫn được nên em được chút an ủi.ặc ặc!

6. ngoctienpham

ngoctienpham MemVIP

chào bác Tuấn, em cũng dạng là đệ tử của bác, nhưng tay nghề còn thấp. Được biết bác đã làm qua in chuyển nhiệt thì cho em hỏi bác một câu: Em dự tính muốn rửa ảnh, chụp hình thẻ gấp, in ảnh lên pha lê nên em cần mua một con epson L800 để phục vụ cho công việc đó được không bác? theo em tìm hiểu thì in ảnh lên pha lê thì dùng máy in phun mực thường được phải không bác. Thank bác nhiều

7. DJ Min

DJ Min MemVIP

Mọi người cho em hỏi ...cài máy in r230 cho win7 64 bit. e không thể nào cài đước j trên win này. 32bit thì ok

rất mong nhận đc sựu giúp đỡ của các bác

8. Nguyễn Tuấn Cameraman

Máy in chuyển nhiệt thì cơ bản vẫn là máy in phun màu bình thường (có thể là máy 4 màu hoặc 6 màu đều được, tùy $) nhưng phải dùng loại mực chuyển nhiệt riêng em ạ, còn in hình thẻ và bìa đĩa, thiếp cưới... thì em nên mua thêm máy khác, vì mực chuyển nhiệt đắt gấp 3-4 lần mực thường.

9. Nguyễn Tuấn Cameraman

Bạn down link này về cài xem nhé: Vui lòng đăng nhập để thấy link

10. DJ Min

DJ Min MemVIP

Bác tuấn ơi cháu setup BT đến đoạn nhận Máy I thì k chạy tiếp đc nữa..cắm máy in vào mà k nhận bác ạ

huunghivideo thích bài này.

11. huunghivideo

huunghivideo New Member

bác tuấn giúp em hướng dẫn phần náy nhé em xin cảm ơn bác trước
    3. Dùng công cụ Head Cleaning trong phần mềm để làm sạch đầu in, sau đó test Nozzle Check. Làm đi làm lại vài lần.
    em mói mua máy épon r230x-dung het 1 lượt mực tàu rồi giờ chuyẻn sang dùng mực ink mate mau bay nhanh chong lun khiếp lun
    hay em mua loai đếu đầu tuần và cuối tuần laf có sự khác biệt
    bác chỉ cho em cách dùng -3. Dùng công cụ Head Cleaning trong phần mềm để làm sạch đầu in, sau đó test Nozzle Check. Làm đi làm lại vài lần.với nhé cản sư phụ trước

Chỉnh sửa cuối: 19/11/12

12. hoahongkrongnang

hoahongkrongnang New Member

anh tuấn ơi cho e hỏi cái:
    Máy in canon selpy CP800 nó không kéo giấy là bị sao anh Tuấn
    Mong anh giúp đỡ
    em xin cảm ơn nhiều

13. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Active Member

chào các bác. Cho em hỏi máy in nhà em epson T50 chế hệ thống mực ngoài. Mấy bữa nay khi em in thì nó bị méo cái hình và bị nhòa
    Head Cleaning thì vẫn được nhưng vẫn bị vạch xước , các bác rành máy in thì chỉ dẫn giúp em

14. toanyentn

toanyentn MemVIP

Cái máy in của mình mấy hôm nay dở chứng thế nào ấy, khi ấn lệnh in nó cứ ì ra mãi mơi chịu in ( nhưng vẫn in được), thời gian từ khi ctrl+p đến khi nó in chắc phải gần 2 phút, bực mình quá. cài lại driver rồi vẫn thế, hỏi google cũng ko ăn thua, Nguyễn Tuấn và anh em ai biết giúp mình với, cảm ơn nhiều !

15. CameraKieuGiang

CameraKieuGiang MemVIP

Bác Tuấn cho em hỏi địa chỉ trỗ bác mua mực Ink-mate và giấy vả giá cả thế nào được không ạ.Em cám ơn !

16. Nguyễn Tuấn Cameraman

anh hay lấy hàng ở 16A Lý Nam Đế - vào web: toanphat.vn để xem chi tiết nhé.

p/s: anh comment ở topic hầu bóng rồi :D

CameraKieuGiang thích bài này.

17. manhhiep21

manhhiep21 Upload Team

các bác tư vấn hộ em mua máy in thiệp mời với nha?

18. Nguyen Phi Long

Nguyen Phi Long MemVIP

Mong AEC chỉ mình Cài 2 máy in t60 cùng 1Pc,lỡ mua roi ko biet sau,giờ in mõi máy 1 hình,hay bị lỗi ko in dc!!!!!

19. ha78

ha78 MemVIP

các Bác cho em hỏi chút lỗi của máy in màu epsn r230 .cụ thể máy in của em cho giấy vào thì máy không kéo được giấy,em ấn nhẹ giấy thì máy kéo trôi đi luôn.em ko hiểu là lỗi như thế nào và khắc phục như thế nào? các bác giúp em với,cảm ơn mọi người.

20. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

toanphat.com

Chứ ko pải .vn anh Tuấn ơi :D

21. hellobaby7641

hellobaby7641 MemVIP

máy in canon ip 3680 của em bị lỗi error 5200 đèn xanh vàng nháy luân phiên 8 lượt. nhờ anh em chỉ giúp cách khắc phục
    " máy mình dùng bộ tiếp mực ngoài. cảm ơn

22. netnhanpro

netnhanpro New Member

cho mình hỏi,có ai xài máy in epson C5210 mực nước inktec in thiệp cưới ko vậy,mình mua gần 10 triệu mà in màu nó hơi nhợt,đã setting các kiểu lúc thì chế độ màu epson vivid lúc thì adobe RGB 1.8 xuất in chọn máy C5210 or Corel vẫn bị hơi nhạt màu,ko như máy in L3210 cũng 4 màu mà in ra hơi đậm hơn C5210 mà ko đc sáng như c5210.nếu mình đổi mực Pigment UV có cải thiện đc độ nét của chữ ko.à mình cũng đang xài T60 gần 8 năm rồi rất bền,màu thiệp thì đậm mà ko sáng như C5210 biết vậy mình mua L805 or L1300,khỏi phải setting màu gì hết cho mệt. cảm ơn mọi người

Chỉnh sửa cuối: 10/8/23

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |