Hiệu ứng chữ trong video

Thảo luận trong 'Thảo luận – Hỏi đáp' bắt đầu bởi ngoctien1, 22/10/11.

1. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

hiện pc của em cấu hình quá thấp mà em lại hay edit phim vì chưa có kinh phí nên em không the nâng cấp pc được vì vậy em có một chút thắc mắc nhỏ mong mọi người giúp ! em muốn hỏi bọ cài đặt Vitascene va tidit kho có thể cài riêng đẻ sử dụng được không hay chỉ đùng pluin cho AL thôi và cách hướng dẫn của 2 bộ cài này nếu bác nào biết thì chỉ giùm em với em cảm ơn ạ có thể dùng cho core studio được không?

2. Dazzle

Dazzle Già Làng

AL đồi hởi cấu hình khác cao và card màn hình tương thích. Ap dễ tính hơn về card màn hình: Chỉ cần RAM 2Gb, Geforce 7200-9400-9600 512Mb là đã làm việc ngon lành rồi. Có thể cài Vitascene không ảnh hưởng gì cả. Máy của mình cũng yếu (E7500 2.93 Ghz Core2Duo) mà vẫn cứ mỗi ngày dựng vài phim. hơi vất vả một tý, nhưng đành khó chịu mà chịu khó làm thôi.

3. Hoangdiep_design Pro™

Hoangdiep_design Pro™ Điều hành viên cũ

bác này cùng cảnh ngộ với em roài
    không có xèng mà đầu tư máy ngon
    em cũng đang tập dựng phim do máy tính nó là cháu chắt của cùi bắp nên không xài được AL nên chỉ xài corel pro4
    em cũng cài thêm cái vitascene bác à
    nó dùng đwocj cho corel x4 bác tải bản 2.0 về cài nhé nhưng trong quá trình dựng mà sử dụng nhiều hiệu ứng quá máy mình củ chuối là bị mất hình đấy
    chúc bác thành công

ngoctien1 thích bài này.

4. hoangnamvl

hoangnamvl MemVIP

máy em cũng cùi mía, CPU 1.8GB , Ram 1.5 GB, vẫn đang sài

5. Hoangdiep_design Pro™

Hoangdiep_design Pro™ Điều hành viên cũ

máy cùi MÍAlà NGỌT hơn cùi BẮP roài

6. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

hì hì em tuơng mình em lầ khổ vậy mà cũng co nhiều người như em nhỉ thôi phải cố gắng thôi em cung chúc các bác mạnh khoe thanh công hơn nua nhé pc em pe n 4 cpu 3.2 ram 1g cad hinh 512 gt 9400 khổ quá bác nhỉ

7. tanthanh11

tanthanh11 New Member

máy của em 4gi ram.cạc asus 4650 1g 128 bit , mai gigachip 45 ,chíp q8200 mà em thấy chạy còn vãi chưởng.mà máy bác Dazzle như thế làm ngon lành thật.còn các bác cấu hình máy khủng thì không dám nói,chắc dựng ngon lành cành đào rồi.

8. trantue

trantue MemVIP

ku em tiến ơi..nếu em dùng coreo từ bản ualead 10 trở lên là vitasceen vào được tất..nó là 1 plussin mà.anh vẫn cài thường xuyên mặc dù mình không dùng để dựng vì lúc mình cài cho cái khác thì nó tự chui vào..hê hê.
    còn titdeko pro thì không cài cho nó được đâu..nó chỉ cho vào al như 1 plusin thôi.
    hum nào 1 ly caphe qua anh giúp..

9. Dazzle

Dazzle Già Làng

Đang rắp tâm đầu tư thêm 10 triệu cho em COREi7 gồm Main+CPU+RAM mà chưa có cơ hội. Máy yếu khổ lắm, nó mở trình cũng lâu, render cũng lâu, convert cũng lâu (Từ AVI sang DVD chỉ được có x1.7), duy chỉ có sang VCD là nhanh: được x7-x8. Một giờ Video AVI chuyển sang VCD mất có khoảng 8-10 phút. Khổ nhất là dùng LIQUID và AFTER EFFECTS. Muốn dùng LIQUID thì bấm Open trình dựng cho nó load. Uống xong ly cafe thì nó mới load xong, mới ngồi dựng được.

10. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

bác tuệ à 1ly càe chứ 10 ly em cũng ok vâng khi nào rảnh em alo bác giúp em nhé thanks bác tuệ nhiều

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |