em cần giúp đỡ của các AC trong diễn đàn TVC

Thảo luận trong 'Thảo luận - Hỏi đáp' bắt đầu bởi thaidigital, 22/12/17.

1. thaidigital

thaidigital Member

photoshop của em khi dùng thì cứ bị dật và đơ lại làm việc ko như ý muốn , em đã cài thử cÁC BẢN từ cs3 trở lên cc 2018 đều bị như vậy .mặc dù bên làm phim thì rất nhanh mượt lẹ ko co vấn đề gì ca phần mêm phim Adobe Premiere Pro CC 2017 chỉ mỗi bên photosho cứ khởi động lên là ko thể sử dụng được , em đã cài các kiểu rồi mà ko dc
    cấu hình máy của em là
    I7 4970 Ram 32 gb cạc ninva 1070 256 bit 8gb ổ (C) ssd 256 gb
    win 8.1 mà ko hiểu sao
    có anh chị nào cài Được phần photoshop nhanh mượt mà ko bi dật và hướng ẫn em
    em sẽ có phí theo yêu cầu .[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG][/IMG]

hoandsg thích bài này.

2. Raiveer

Raiveer New Member

Bạn lên bản 2018 đi....nếu lỗi thì quay lại đây m check giùm cho....
    ;););)

3. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Theo cấu hình máy tính của bạn chia sẻ, mình nghĩ bạn chưa: Thiết lập Scratch Disks
    Bạn tham khảo bài viết chia sẻ này nhé !
    Chúc bạn thành công ! :p
    Cải thiện hiệu suất làm việc của Photoshop
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

4. minhduclx

minhduclx MemVIP

Máy cấu hình khủng long mà than PS bị giật thì ko biết cmt cái gì nữa , thật tình là thế.
    Giờ chỉ hỏi đại râu ria rìa rìa xem đoán bệnh thôi nha:
    1. Bạn dùng PS làm gì ? File PS bạn thường mở nặng bao nhiêu MB hayGB ?
    2. PS mỗi lần sài bạn mở nó chung với các chương trình gì ? mở lần bao nhiêu file lên để đoá làm ?

Vì máy bạn 32Gb RAM, bạn set PS ăn luôn 21GB mà còn giật giật thì ngoại trừ bạn làm banned khủng quá, hay bạn làm film khủng trên nó, hay bạn chơi lần mở toàn bộ các file 1 show cưới lên rồi ngồi làm, đó là suy luận của mình, dạng ỷ máy trâu nên lần thay vì mần nguyên con trâu thì đem cả đàn vô làm nó mới đuối mà giật, chứ làm cả đàn gà vịt nó chấp ah. Còn nếu không phải thì phải check máy lại trực tiếp mới ra được.

Tái bút: còn trường hợp nữa hình như a hoàng từng bị, là do đụng driver gì đó của thiết bị nhập wacom, cái nầy Đức chưa sài nên ko biết.

5. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Bạn thử tắt used garaphics processor xem sao? để cache = 6, memory usage tầm 5-6 gb xem có đc không
    check disk chạy bao nhiêu % khi chạy ps?. Trước mình cũng bị giật, lag khi sử dụng clone stamp, zoom, move cài đi cài lại cả win các kiểu ko được, máy mới mua nên mình đổi sang máy khác mà đến giờ cũng không thể hiểu nguyên nhân tại sao :D

nguyenbachbp and _TMT_ like this.

6. _TMT_

_TMT_ Super Moderator Thành viên BQT

Bạn xem lại phần Use Graphics Processor mặc định là Advanced.

nguyenbachbp thích bài này.

7. DC30PLUS

DC30PLUS MemVIP

khả năng bị cấn đụng driver ,cấu hình máy của mình đây ,cũng 32 gb mở pts ì ạch thua pentum 4 nữa là , ,remove máy in đi thế là chạy phà phà nhức đầu gần cả tháng

nguyenbachbp thích bài này.

8. thaidigital

thaidigital Member

e cảm ơn bác đã nhiệt tình gúp đỡ nhưng em đã thử qua các kiểu như a hướng dẫn cũng ko đc ạ mong được anh chỉ giáo thêm ạ e cảm ơn

hoandsg thích bài này.

9. thaidigital

thaidigital Member

cảm ơn bạn mình có đầy đủ các bản mong bạn gúp đỡ

10. thaidigital

thaidigital Member

mìnhdung 1 fai anh 12.7+19 cm thôi ko mở bất cứ 1 phần mềm nao nh chi 1 layers

hoandsg thích bài này.

11. thaidigital

thaidigital Member

mong muốn của em là có anh chị naof giải quyết được vấn đề này của em có tính phí theo yêu cầu chứ nói thật là em đau đầu với phần mèm này uá rùi bên PR thi quá mươt ko vấn đề gi

hoandsg thích bài này.

12. minhduclx

minhduclx MemVIP

Máy bạn chắc bị xung đợt phần mềm PS với cái gì mới làm bị thế.
    Để tìm và trị nó thì không khó, khó là rất mất thời gian nên nhờ trên mạng thế nấy ko được đâu, phải lại tận nơi làm cả buổi hay cả ngày mới mai ra.
    Nhanh hơn 1 tý, thì tự bạn cũng có thể làm được bằng cách sau:
    1. Backup máy ra 1 bản image đi (có thể ghost, có thể trueimage)
    2. Cài lại win mới, cho tự nhận chưa cài drive gì.
    3. Cài PS, thử - ok thì cài tiếp drive, xong restar thử PS tiếp,..rồi nối và cài drive các thiết bị rời cần có như máy in/máy scan/máy ảnh/...rồi restar rồi lại thử PS tiếp.
    4. Nếu qua hết 1 đợt drive đó PS vẫn tốt thì bắt đầu cài đặt các phần mềm, từ duyệt web như crome hay FF, đến nghe nhạc xem phim,...xong mỗi cái nhớ thử PS lại
    5. Nếu hết đám linh tinh lâu la PS vẫn tốt thì tới cài AP, AE nếu có,rồi LR,...cài từng cái, xong thử cái đó, thử PS. Cài cỡ 2 cái thì restar 1 lần, vào thử lại chương trình đã cài, rồi qua PS thử,.. Xong hết cài tới plugins.
    Quá trình nầy làm từ từ sẽ tự tìm ra được lỗi. Bạn kiếm ai lại làm dùm thì làm chuyên có thể bỏ qua vài bước nhanh hơn nhung để làm thì cũng chỉ có thế. Ko thì họ bung 1 bản ghost ra thử trực tiếp thôi ah.

13. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn thaidigital nên làm theo hướng dẫn của bạn Minh Đức đi !
    Giải pháp này là tối ưu nhất thôi ! Chúc bạn thành công !

haodesign™, nguyenbachbp and _TMT_ like this.

14. thaidigital

thaidigital Member

Vâng ạk để e thử xem sao e cảm ơn ace trong diễn đàn.

haodesign™ and hoandsg like this.

15. thaidigital

thaidigital Member

Vần để e làm xem có dc ko

16. thaidigital

thaidigital Member

Cảm ơn bạn minhuclx nhé mình đã làm thành công sau gân 1 tuần để khám phá và cài đặt lại toàn bộ và đã phát hiện một phần mềm cứu dữ liệu .sau khi cài đặt thi lại bị như trước và xóa bỏ thì hoàn toàn trở lai bình thường chạy ầm ầm cảm ơn bạn đã góp ý để mình làm dc cảm ơn tất cả ace trong diễn đàn TVC nhé.

haodesign™, hoandsg and minhduclx like this.

17. minhduclx

minhduclx MemVIP

Chúc mừng bạn đã thành công trong khắc phục lỗi, giờ thì PS bạn chắc chắn chạy nhanh hơn gió rồi :D.
    Như bạn tìm ra lỗi thì thấy đó - Win nhiều lúc thật ngớ ngẩn, đụng chạm những cái chả ai hiểu nổi, để lỗi tè le ra. Mà những lỗi nầy đưa thầy thợ cũng tầm 70% gần như potay vì nó thuộc dạng độc quyền, hiêm tìm ra lắm, ai sài qua win lâu rồi và có vọc vạch nhiều cũng sẽ có những khám phá về việc xung đụng như thế, ai chỉ sài là sài ko nâng cấp, ko biết cài chương trình gì thì máy chậm do dính virús chứ ko bị xung đột :D.

18. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Niềm vui của bạnVui lòng đăng nhập để thấy link, cũng là niềm chung vui của cả chúng ta ! Chúc mừng cho bạn ! :p
    Vì qua "tai nạn" của bạn, mình cũng học hỏi được nhiều kinh nghiệm, để có thể đối phó và giải quyết những nguy nan... ! :D:D:D

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |