Dazzle: Xin clip "Hoa hải đường" khoảng 30S - AVI NTSC!

Thảo luận trong 'Yêu Cầu video' bắt đầu bởi Dazzle, 26/4/12.

1. Dazzle

Dazzle Già Làng

Mình đi tìm mãi mà không đâu chỗ mình có hoa hải đường thật để tự quay lấy 1 đoạn clip ngắn khoảng 30s dùng cho công việc ghép phim. Rất mong anh em nào có điều kiện quay được 1 đoạn hoa hải đường thật, cho mình xin thì tốt quá. Mong anh em khi quay vẩy chút nước cho nó có vài giọt long lanh cho thêm phần sinh động. Cám ơn trước rất nhiều. (Các bác có thể gửi lên qua diễn đàn hoặc qua SKYPE cho mình cũng được: Tony_Hoang777).

2. Dazzle

Dazzle Già Làng

Có một vài bạn chát đến hỏi "Hoa hải đường" như thế nào, hi-hi................Mình xin đang lên đây anh em xem cho tiện.

thanh van thích bài này.

3. sonlinh

sonlinh New Member

hiz, em mới nghe trong văn hầu có hoa đó, nhưng quả thật chưa thấy, hoặc có thấy cũng ko biết nó là hoa gì, theo ảnh bác đưa, em cứ tưởng hoa trà chứ. trông hơi giống

4. Dazzle

Dazzle Già Làng

Hôm sang Yên bái quay đám cưới, thấy có người đèo 1 bụi trên xe máy đi bán, hỏi bao nhiêu tiền, họ bảo 600K. Đắt quá không dám mua. Hình như loài hoa này mọc rất châm, vì có mấy khi thấy nhà ai có đâu nhỉ? Chắc các tỉnh miền xuôi có nhiều.

5. sonlinh

sonlinh New Member

nếu là hoa trà thì chỗ em có nhiều, nếu bác cần thì hôm nào bớt việc, em quay rồi biếu bác, nhân tiện làm tư liệu luôn. hihi

6. Dazzle

Dazzle Già Làng

Bạn xem Vui lòng đăng nhập để thấy link nhé!
    Thêm nữa: "Trong Từ điển tiếng Việt (1997) cây “ hải đường ” được định nghĩa là “ Cây nhỡ cùng họ với chè, lá dày có răng cưa, hoa màu đỏ trồng làm cảnh ”. Từ điển Việt-Anh và Việt-Pháp thường dịch “ hải đường ” là camellia/camélia. "
    Trong Đại Nam Thống Nhất Trí có mô tả: "Hải đường phương nam thì cây cao, lá to vừa dài vừa nhọn, hoặc sắc đỏ tươi, ruột có nhị, cánh to mà dày, lúc nở đẹp hơn hoa phù dung, nên tục gọi là “ sen cạn ”.
    Tuy vậy có nhà phân tích muốn tách bạch hoa Hải Đường và hoa Trà mi (Hoa trà mà bạn nhắc đến), ý nói cái mà ta gọi là Hoa hải đường thực tế là hoa trà mi (Hoa trà), có họ với cây trà. Nhưng trong dân gian thì họ vẫn gọi cây hoa có hình trên là hoa Hải Đường. Vậy ta cũng theo dân gian.
    Xem thêm hình ảnh về Vui lòng đăng nhập để thấy link.

Chỉnh sửa cuối: 26/4/12

7. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Hình như còn 1 cái tên gọi là hoa trà thì phải :-?

8. Dazzle

Dazzle Già Làng

Hoa trà là gọi dân dã vì nó có họ với cây chè, Miền núi còn gọi là hoa chè cảnh. Còn trong thơ của Nguyễn Du thì gọi là Hoa trà mi. Ở Việt Nam gọi hoa trà mi và hoa hải đường là một, kể cả trong các tự điển tiếng Việt. Còn trên thực tế có gì khác nhau thì chịu, không biết.

9. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

có visa thì vào Vui lòng đăng nhập để thấy link xúc 1 cái chú ạ
    Free thì ở Vui lòng đăng nhập để thấy link có 2 cái clip MOV nhưng hoa màu hồng ( ngoài ra còn nhiều loại hoa lắm, chất lượng cũng đc)

Link Vui lòng đăng nhập để thấy link"]Đây[/URL] là video HD chú có thể tìm cách lấy nó = các soft download video youtube trên mạng rất nhiều soft chất lượng rất cao, (cái này ngon nhất, đẹp)
    demo:

Last edited by a moderator: 11/7/15
    sonlinh and Dazzle like this.

10. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

Hì! Anh Dazzle đọc nội dung này xem có ai giúp được ko.

Thương lái Trung Quốc liên tiếp mua cây hải đường với giá cao ngất ngưởng của người dân ở xã Đặng Cương (An Dương, Hải Phòng).

Cây hoa hải đường đang được nhiều thương lái Trung Quốc tận thu

Người dân xã Đặng Cương đã bán được hơn 3 tỉ đồng tiền cây hoa hải đường. Ban đầu, thương lái Trung Quốc chỉ mua những cây hải đường lâu năm, gần đây họ thu mua tất cả các cây hải đường, kể cả những cây vừa ươm trồng và họ thắc mắc: "TQ tận thu cây hải đường để làm gì?”
    Hải đường là giống hoa quý, được người dân Hải Phòng trồng và lưu giữ qua nhiều thế hệ.

Anh ko lên chổ đó..là TQ họ mua hết hihi

11. phucdesign89™

phucdesign89™ MemVIP

Có thể nào nó giống như thời hoàng kim của các thợ cây cảnh (chủ yếu là sanh và 1 số loài khác) để đến bây giờ =((

12. Dazzle

Dazzle Già Làng

Chỉ có bông hải đường thôi mà ra lắm chuyện vậy nhỉ?

13. sonlinh

sonlinh New Member

không biết ông Trung Quốc lại có ý đồ gì nữa đây. một thời tàn phá cây Xưa rồi, giờ lại đến Hải Đường.

14. Thanh Tiep

Thanh Tiep MemVIP

Mách anh cái chổ có hoa hải đường chứ có gì đâu

Dazzle thích bài này.

15. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

ở chỗ em mấy cụ trong hội sinh vật cảnh cụ nào chả có, có cụ còn sở hữu những cây to và cao đến 2m ấy chứ, nhưng mà bây giờ thì làm gì có hoa hả bác. Hoa này nở vào dịp tết mà cùng lắm là hết tháng 2 thôi bác ạ. Giờ cuối tháng 3 rồi...để mai em lượn một vòng xem có không? Nếu còn em sẽ REC giúp bác vài phút.

Dazzle thích bài này.

16. Dazzle

Dazzle Già Làng

OK, nếu được bạn giúp cho khoảng 30s, lưu ý khi quay vẩy nước cho có vài giọt nước, và cố gắng quay bằng chân máy để khuôn hình tĩnh cho dễ lồng hình.

17. vuminhthe

vuminhthe Moderator Thành viên BQT

Bác Hoàng ơi, chiều nay em đi tìm cho Bác bông hoa hải đường mà không có bác ạ, vào 4 cụ mà chả cây nhà cụ nào còn hoa cả, các cụ bảo bây giờ làm gì còn hoa mà tìm...còn có một cây rất to và cao mà em biết thì cụ bán đợt tết vừâ rồi sang xã khác rồi, mai tiện dường đi làm em sẽ nhòm ngó xem thế nào. Nếu không có nữâ thì khất bác đến Tết vậy bác nhé.

Dazzle thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |