đây là cái mà em đã cố gắng nhưng chưa bao giờ lên mầu anh cũ được đẹp ạ

Thảo luận trong 'Tác phẩm sưu tầm' bắt đầu bởi congtubmw, 24/8/14.

1. congtubmw

congtubmw Team Phục Chế

không biết như thế nào nhưng em được trả công với giá là 50k tình cảm
    và đây ạ :[​IMG][​IMG]
    không biết mọi người đánh giá như thế nào về 2 tấm ảnh của em đã được hay chưa ạ

2. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn Phục hồi khá lắm đấy, như vậy là tốt lắm rồi !
    Thân ái !

congtubmw thích bài này.

3. congtubmw

congtubmw Team Phục Chế

em đã cố gắng nhiều lắm rồí mà không khi nào lên mầu tươi hơn được thấy mấy anh mấy bác lên mầu rất tươi và đẹp nhưng cố gắng mà không thể như thế buồn gê

4. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn congtubmw thân mến!

* Thường khi phục hồi ảnh cũ kỹ, mất hết đặc điểm riêng chân dung, mình rất ngại... lên màu ! Xử lý "Khoai sọ" đã ớn lắm rồi, làm sao cho giống hình trong ảnh đã là khó, lên màu nữa... có mà chết ! Ảnh còn rõ đặc điểm chân dung thì lên màu vô tư ! Còn ảnh cũ kỹ, mất gần hết đặc điểm chân dung, tốt nhất... báo với khách không nên lên màu ! Rất tốn công và hiệu quả lại không thể nào đẹp bằng ảnh trắng đen, ảnh màu chính cống...

Thú thật, mình thấy ký họa chân dung (Có người mẫu) còn dễ dàng hơn là... nhai "Khoai Sọ", bạn ạ ! Vì có thấy gì đâu mà vẽ thêm ra... thà rằng vẽ một bức tranh Sơn dầu chân dung còn dễ dàng hơn nhiều đấy !

* Còn để lên màu (Từ ảnh trắng đen), thường sau khi hoàn thiện, hoàn chỉnh tuyệt đối (Và quan trọng nhất là CHÂN DUNG PHẢI GIỐNG Y MẪU TRONG ẢNH CŨ), lúc đó, mình mới dám lên màu... Bạn đã làm được như vậy là khá lắm rồi !
    ...Thường mình tạo Layer Mask để lên màu và cứ thế, cứ thế...
    Nếu bạn đã từng lên màu ảnh trắng đen (Từ ảnh thực tế) chắc bạn cũng hiều, ảnh lên màu PC cũng như vậy; màu mà chẳng ra ảnh màu... sao sao... ấy... cho nên, bước cuối cùng, mình tạo Layer New> Photo Filter (Nếu là phụ nữ, chọn màu hồng phấn, làm layer trên cùng, để phủ một lớp da hồng; Nếu bạn có chụp ảnh FILM, chắc bạn biết màu của Film KONICA

Lớp màu hồng phấn Photo Filter chỉ một ít nơi đôi má mà thôi; nếu chưa đạt, mình lại lên tiếp... Nếu bạn đã từng Vẽ MÀU NƯỚC chắc bạn sẽ hiểu rõ hơn, điều mình chia sẻ chân tình với bạn !

Trên đây, là tâm tình chia sẻ với bạn !

PM:
    Mình bỏ vẽ chân dung đã gần 14 năm rồi (Từ năm 1999), nay vào Tổ PC để có được niềm vui cùng anh em, tóc đã hóa hoa râm, mang kính ngồi "nhai Khoai sọ, hình của bạn _TMT_... thấy ớn quá, chắc làm thử cái đầu tay sau 14 năm gác bút, rồi xin cáo lui vậy !

Chỉnh sửa cuối: 24/8/14

5. rockphoto

rockphoto MemVIP

e thì pc thuộc hạng tệ nhất quả đất. hình bác làm vậy là quá đẹp . lên màu quá hay. có điều nên lọc voan cho xuyên thấy mờ đằng sau mới thật . mới vậy thì ko giống đội voan mà là một khối cứng ngắc.

6. nguyen tien tai

nguyen tien tai MemVIP

pc ảnh dạng này em lười và không có thời gian làm,chủ yếu em làm toàn chân dung.lên mầu ảnh thì có rất nhiều cách.làm sao để nó đẹp và trân thực nó mới đòi hỏi người làm phải có kinh nghiệm.muốn lên mầu đẹp thì tương quan sắc độ của ảnh đen trắng nó phải đẹp và hài hòa cái đã thì lên mầu qua qua nó cũng khá đẹp rồi..khó nhất là lên mầu da người...ảnh chân dung em còn ngồi làm được chứ ảnh như này thì tư vấn luôn cho khách hàng là để đen trắng cho nó có tí thời gian phong trần của ảnh cũ mới thấy đẹp.

Lê Phú 03 and hoandsg like this.

7. congtubmw

congtubmw Team Phục Chế

cảm ơn anh nhé hôm trước em chưa đọc được hết hôm nay đọc lại đây quả là kinh nghiệm quý với em cảm ơn anh nhiều lắm

8. congtubmw

congtubmw Team Phục Chế

cảm ơn anh ạ em mới tập tành được một thời gian thôi do công việc ở lab nên cũng có nhiều ảnh để lên tay nghề và phấn đấu thêm ạ

minhtinh2011 thích bài này.

9. congtubmw

congtubmw Team Phục Chế

vâng anh nói cũng đúng được cái file này no cũng không khó lăm nên cố gắng thôi ạ

10. minhtinh2011

minhtinh2011 MemVIP

Thôi thì ngồi nghịch tí cho cái gì cũng biết...thế mới không uổng Kiếp Trai.

11. minhtinh2011

minhtinh2011 MemVIP

Không biết chú có rảnh để dạy PST không ? Nếu rảnh con cho em trai lên chỗ chú để xin chú làm ơn làm phúc truyền nghề lại. Con thích lắm nhưng không thể đi học được, rất mong được sự đồng ý của chú.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |