Đặt hàng tổ PC 15/5/2015

Thảo luận trong 'Yêu Cầu' bắt đầu bởi hanquochp, 15/5/15.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hanquochp

hanquochp MemVIP

Em có tấm hình các bác phục chế giúp em

Yêu cầu: Giữ nguyên quần áo, ảnh vẫn chưa hỏng nhiều nên càng giống càng tốt . Nếu giữ đc nền thì giữ còn ko thì thay phông cho đẹp.

Cần giống và đẹp . có thể cho ông bà đứng sát và nghiêng vào nhau một chút

Vui lòng đăng nhập để thấy link

Các bác có gì báo giá em nhé

van son, Huy Thiết and hoandsg like this.

2. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn hanquochp thân mến !
    Xin bạn cập nhật thêm những thông tin cần thiết, theo mẫu của Tổ Phục chế như sau:

+ Người đặt hàng (Nick TVC): hanquochp
    + Địa chỉ: (Email, Skype…)
    + Điện thoại:
    + Yêu cầu làm ảnh: Giữ nguyên quần áo, càng giống càng tốt . Nếu giữ đc nền thì giữ còn ko thì thay phông .
    Cần giống và đẹp. Có thể cho ông bà đứng sát và nghiêng vào nhau một chút
    + Kích thước in:
    + Thời gian lấy ảnh: 03 ngày

*** Mình đảm nhận Phục chế giúp bạn, mình báo giá: 150K
    *** Xin giải thích thêm cho bạn được rõ:
    Tấm hình Ông bà mặc dầu còn đặc điểm Chân dung, nhưng khi phóng lên tầm: 20x30 thì như thế này đây:

*** Tấm hình này, phải thay Phông và CUP gần lại, mới đẹp, bạn ạ !

Cảm ơn bạn !

Chỉnh sửa cuối: 15/5/15

3. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn hanquochp thân mến !
    Chờ đợi bạn lâu quá !
    Nếu bạn đồng ý với báo giá trên, bạn chụp ảnh hoặc Scaner Thẻ cào 100K Mobifone (hoặc VIETTEL (Mã số + Số Seri) và gởi cho mình:
    *** EMAIL: hoandsg@gmail.com
    Vì công việc ở ngoài đời quá bận rộn, xin bạn nhắn tin: 0935.625 585 để mình biết mà mở Email !
    Sau khi hoàn thành Demo, mình sẽ Up vào Topic này và sửa chữa theo những góp ý của bạn, đến khi bạn hài lòng, xin thanh toán số còn lại, mình sẽ gởi File gốc cho bạn !

Việc tự nguyện ủng hộ Diễn đàn mình sẽ tổng hợp và chuyển về TVC sau !

Vì trang Vui lòng đăng nhập để thấy link của Diễn đàn trong giai đoạn bảo trì, sửa chữa, mong bạn thông cảm !
    Xin cảm ơn !

4. hanquochp

hanquochp MemVIP

em xin lỗi các bác. nhà em có chút việc mấy hôm nay ko vào mạng.
    Em đồng ý với giá trên . Bác làm giúp em nhé . ko gấp lắm đâu ạ . 5 - 7 ngày cũng được
    Em đã gửi mã thẻ viettel cho bác Hoàn.

5. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn hanquochp thân mến !
    Mình đã nhận được Thẻ cào VIETTEL: 50K từ Email !
    Vì đã mất đi hơn 03 ngày, cho nên mình đảm nhận Phục chế và hẹn bạn: Ngày 24/05/2015 sẽ Up Demo cho bạn xem xét !
    Cảm ơn bạn nhiều !

Chỉnh sửa cuối: 19/5/15

6. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn hanquochp thân mến !
    Mình đã hoàn thành Ảnh Phục chế, mời bạn kiểm tra, có gì cần góp ý, sửa chữa, bạn cứ phát biểu, mình sẽ xử lý cho hoàn thiện hơn !
    Cảm ơn bạn !

7. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn hanquochp thân mến !
    Theo yêu cầu của bạn, mình Up Demo Size lớn, để cho khách hàng của bạn xem xét, kiểm tra !

*** Sản phẩm Phục chế trong giai đoạn Demo có chèn Watermark là quy định của TVC -Team Phục chế, mong bạn thông cảm về trường hợp bất khả kháng này ! Vì đã xảy ra rất nhiều trường hợp khách hàng không giữ chữ TÍN, thành thật cáo lỗi và mong bạn thông cảm cho !
    Xin cảm ơn !

_TMT_ and hanquochp like this.

8. hanquochp

hanquochp MemVIP

Bác hoandsg đọc mail em gửi nhé

hoandsg thích bài này.

9. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn hanquochp thân mến !
    Vấn đề bạn gởi qua Email cho mình, mình đang xin ý kiến của BQT -Team Phục chế, bạn cố gắng chờ phản hồi ý kiến nha !
    Cảm ơn Bạn !

10. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn hanquochp thân mến !
    Nội dung của bạn gởi cho mình qua Email:

*** Nguyên văn Email của hanquochp như sau:
    " Chào bác ! chuyện này thật khó nói.
    Hôm nay em cho khách xem ảnh, người ta chê là không giống, mà em nhìn thấy như vậy cũng dc rồi. Nói chán chê cũng ko dc. người ta ko lấy ảnh nữa. thật sự ko biết nói thế nào nữa vì cũng là khách ở gần nhà. em chấp nhận thua ko nói dc nữa.

Bác đã vất vả bỏ công phục chế giúp em. Mong bác xem xét và tính lại phí giúp em. em đã gửi bác 50k. giờ khách ko làm nữa bác tính để em gủi tiếp thẻ đt nữa cho bác.
    Mong bác thông cảm. em giờ ở giữa 2 người. 1 bên là hàng xóm, 1 bên là bác.
    Buồn quá bác ạ !
    Em. Việt "

Mình hoàn toàn không tin, điều bạn gởi Email cho mình là đúng sự thật ! Bạn đã lừa dối mình, cũng như với BQT- Team Phục chế, bạn đã không trung thực ! Nhưng xin khuyên bạn một điều: Sống trong đời sống cần có một tấm lòng, bạn ạ !

Hợp đồng Phục chế không có gì sai, vậy yêu cầu bạn thanh toán đúng như hợp đồng ! Mình đã nhận trước: 50K, số còn lại: 100K, đề nghị bạn thanh toán, mình sẽ gởi File 20x30 (300 DPI) cho bạn !
    Xin cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối: 23/5/15

11. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Ảnh phục chế không có lỗi gì, hoặc nếu có điểm nào chưa giống có thể yêu cầu Team sửa lại theo quy định, khi nào ưng ý thì thôi. Khi xem ảnh gốc + demo thì lý do bạn đưa ra thực sự không mấy ai chấp nhận được, anh Hoàn vì hay tin người nên đã up size lớn cho bạn (từ trước tới giờ đã nhiều khách hàng làm trò này và rồi kết cụ ra sao thì ai cũng biết).

Anh Hoàn đã làm đúng yêu cầu đặt hàng và có quyền yêu cầu thanh toán đầy đủ theo hợp đồng thỏa thuận giữa hanquochp và Team PC, nếu có vấn đề gì phát sinh, anh Hoàn thông báo với BQT để có hướng giải quyết.

12. _TMT_

_TMT_ Super Moderator Thành viên BQT

Không thể tin được, ảnh này mà nói không giống! Nhìn trên cơ bản rất giống nhau.
    Chỉ không giống ở chỗ ý thích của khách hoặc của thợ mà thôi.

- Nếu thợ muốn thêm gì thì cho vào, đối với thợ thì chuyện này làm rất nhanh.
    - Nếu khách muốn giống như ảnh chụp mới thì khỏi phục chế.
    * Đã đặt hàng phục chế thì phải thanh toán đầy đủ, không thể đỗ lỗi cho khách hàng, nếu thấy Bác Hoàn chưa đủ trình thì sau này không đặt hàng nữa!

13. thanhtam1986

thanhtam1986 Well-Known Member

đây mới là chuyện khó khăn đây. chả biết tin nổi hay không nửa . vì em nghĩ khi khách hàng đã đặc hàng phục chế ảnh thì không thể nào mà hồi . chắn do bạn hanquochp chơi khâm anh em tpc chế đó mà thôi. ý nghỉ của em chỉ vậy thôi còn vấn đề gì thì em chả biết chúc anh hoansg ngày tốt lành

14. haodesign™

haodesign™ Super Moderator Thành viên BQT

Giá cả đã thỏa thuận như trên, khi tờ hợp đồng đã hoàng thiện thì bác hanquochp phải thanh toán đầy đủ phần tiền còn lại cho bác hoandsg chứ đổ lỏi cho khách sao đc, Tất cả AE làm nghề ai củng phải biết, phục chế từ những tấm ảnh củ, rách nát...vv thì củng ko biết là bao nhiêu giọt mồ hôi mới có đc tác phẩm đẹp, chứ mình thấy ảnh này bác hoandsg làm rất là đẹp còn khách nói chưa giống thì bác phải chỉ ra chổ nào cho AE Team sửa theo yêu cầu nữa chứ, còn VD như khách hàng của bác ko chịu lấy ảnh nữa thì giữa bác và khách thôi chứ sao lại đem bác hoandsg vào cuộc, trong khi bác và bác hoandsg chỉ giao dich trên TVC.

15. hanquochp

hanquochp MemVIP

em trả bác thêm 100k thẻ - bác không cần gửi file cho em đâu ! 100 k ko là gì cả . Bác đọc kỹ thư em,đi

Trích thư: Mong bác xem xét và tính lại phí giúp em. em đã gửi bác 50k. giờ khách ko làm nữa bác tính để em gủi tiếp thẻ đt nữa cho bác.

Em muốn là bác giảm giúp em 1 chút để em ko bị âm nhiều -
    Em cũng chưa đặt hàng nhiều ( lần này là lần 2 )

Lần trước em trả trước 100 % tiền luôn

bác nói : Mình hoàn toàn không tin, điều bạn gởi Email cho mình là đúng sự thật ! Bạn đã lừa dối mình

thật sự làm em đau lòng.

Thôi lát em chuyển thẻ cho bác

16. hanquochp

hanquochp MemVIP

Ps : Bác nói bác phải bỏ nhiều công sức và không thể giảm đc em sẽ vui hơn nhiều khi bác nói như vậy !

17. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Mình hoàn toàn không tin, điều bạn gởi Email cho mình là đúng sự thật ! Vì khi khách hàng bảo rằng không giống, bạn không đủ lập luận để bảo rằng: Điểm nào không giống ?!
    Mình công khai để cộng đồng và BQT xem xét, sự việc như thế có đáng tin hay không ? Cho nên mình đánh giá là: Bạn đã lừa dối mình !

Thôi vậy, lần sau bạn không nên làm Phục chế ở TVC nữa ! Bạn đừng gởi Thẻ cào cho mình mà làm gì ! Tiền không là gì cả, quan trọng ở tấm lòng, bạn ạ !

hoangan2583, _TMT_ and haodesign™ like this.

18. vinhvideo_py

vinhvideo_py MemVIP

mình cũng xin nói thật với bác hanquochp né anh em trong TPC này làm trên diễn dàn làm ko phải vi tiên dâu bác mà làm cho vui vơi sư dam mê phục hôi anh cu thôi tinh thân la chủ yêu con nói vê hinh cua bác hanquochp Đăc hàng cho TPC làm ma bác hoandsg làm không chê vào dâu vi nó không có khác đâu con nêu la minh làm mà trong tinh trạng này bác gưi tiên cho minh cung không lấy vi có làm mơi co hưởng chư bác nói gui tiên cho bác hoandsg mà không lay hình la không được dâu mong bác coi lai

vinhpholu, _TMT_ and hoandsg like this.

19. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn hanquochp xem lại đi, điều bạn lập luận có tin được không ?
    *** Nếu bạn không lấy ảnh 20x30 (300 DPI) thì cá nhân mình không cần thanh toán số tiền còn lại, nhưng nếu bạn đã có phí phách như thế, thì cứ gởi Thẻ cào 100K còn lại, vào Ủng hộ Diễn đàn, với tên người ủng hộ Diễn đàn: hoandsg, bạn đồng ý chứ !

20. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn hanquochp !
    Một hợp đồng Phục chế, khi hoàn tất phải Thanh lý hợp đồng, nhưng trong trường hợp này, không biết xử lý ra sao, để Close - Close Up ?!

*** Nếu bạn không lấy ảnh 20x30 (300 DPI) thì cá nhân mình không cần thanh toán số tiền còn lại, nhưng nếu bạn đã có phí phách như thế, thì cứ gởi Thẻ cào 100K còn lại, vào Ủng hộ Diễn đàn, với tên người ủng hộ Diễn đàn: hoandsg, bạn đồng ý chứ !
    Mong rằng từ này về sau, Team Phục chế đừng bao giờ đảm nhận Phục chế với Thành viên: hanquochp nữa !
    Kính trình BQT xem xét và cho ý kiến, để đóng Topic này lại !

Chỉnh sửa cuối: 24/5/15

21. mr.ngoc89ls

mr.ngoc89ls Active Member

ảnh nhìn rõ + giống vậy mà nói khách không ưng, lạ

hoandsg thích bài này.

22. thientranglab

thientranglab MemVIP

cái này là do hợp đồng với ông khách và bạn thôi, chứ mình thấy ảnh giống mà,khách hàng này họ thích mai họ không cũng là chuyện dễ hiểu,khi hợp đòng tốt nhất là bảo khách hàng đặt cọc thấp nhất là 2/3 số tiền muốn thu,và báo khách tới xem ảnh trước khi in xem còn muốn chỉnh sửa gì không

hoandsg thích bài này.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |