Đạo cụ nào cho chụp ảnh cưới?

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp' bắt đầu bởi rockphoto, 25/1/13.

1. rockphoto

rockphoto MemVIP

Xin phép BQT cho phép e lập Topic này nhằm :
    _ Hỗ trợ cho các bạn mới vào nghề chuẩn bị các đạo cụ phục vụ cho chụp ảnh cưới. ảnh chân dung, sản phẩm ...
    _Mọi người Cùng chung sức đóng góp ý tưởng để tạo ra những đạo cụ, thiết bị hộ trợ cho AE trong quá trình tác nghiệp.
    Đạo cụ vốn ko là chính nhưng riêng lĩnh vực cưới nó giúp cuốn album đỡ nhàm chán, đỡ bí ý tưởng.
    Như các bạn đã biết khi mới chụp hình thì hay chú trọng kiểu cách (cách tạo dáng) khi đã rành thì có phần chú trọng đến phần đạo cụ hơn. tất nhiên là máy móc, trang điểm... vẫn là nhựng thứ tối quan trọng.
    vào nghề đc mấy năm e lập topic này mong muốn các bạn cùng chia sẻ kinh nghiệm của mình để tạo ra các đạo cụ, công cụ hỗ trợ . các bạn cũng có thể đóng góp ý tưởng để mọi người cùng hoàn thiện sản phẩm. yêu cầu nêu rõ ràng cách làm, địa điểm mua thiết bị, số đt nếu có.
    mong mọi người cùng chung sức với e. " khơi nguồn ý tưởng"

2. rockphoto

rockphoto MemVIP

đầu tiên e xin bắn phát súng khai màn.
    xe Vespa vốn đc coi là " bạn của phái đẹp"
    và cả phái ko đẹp cũng sẽ đẹp
    các bác có thể tìm mua lại TPHCm các con đường Lý thái Tổ, Âu cơ... có rất nhiều giá dao động từ 15-50 tr chiếc. nếu muốn rẻ hơn các bạn có thể mua con PX vài triệu rồi độ lại tầm 10-15 tr là có một cái.
    Kế đến là MOBILETE
    e này rất thích hợp chụp phong cách giả cổ
    gía thì mềm thôi tầm 5-20tr là có . con này e mua 6 tr hiện hết nổ. nhưng tha đi chụp vẫn ngon. các bạn tìm mua ở Tp nhiều lắm nhưng giá lúc nào cũng cao. nên săn lùng ở vùng quê, nó cũng không khó kiếm. hay là lên các trang nhungnguoibanvespa luôn có đăng bán.
    kế theo là đàn violon, ghita, SAXophone
    ghi ta là dễ nhất nhà sách là có 200-500 là vô tư vừa chụp vừa gảy
    violon,saxo ra ngay chợ Tân Bình chỗ gần áo cưới có đầy giá bèo 300-400 ngàn
    Khăn voal dài .ghé ngay chợ vải Tân Bình vài ba chục một mét mua chừng 5-10m là vô tư
    có nhiều màu tha hồ lưa chọn theo ý tưởng.
    Kế tiếp là Xích đu.
    các bác đừng cười e vì có thấy xích nào đâu. cái này cần 1 cái cây , hay một miến ván chắc chắn , cộng 10m dây thừng lớn mua ở chợ có đủ loại nha giá từ 2-300 ngàn thế thôi.
    cuối cùng cho bài ngày hôm nay là :
    bộ bàn ghế khi này hay chụp lắm như đang là phong trào hay sao ấy
    mua từ 1tr đổ về mua mấy lon sơn xịt xịt màu trắng lên là xong. còn ly rươu, chai là chuyện nhỏ .ai biêt nhậu trong nhà phải có
    lần sau e sẽ up những đồ chế mới không đụng hàng

3. vuquyen

vuquyen MemVIP

lần sau e sẽ up những đồ chế mới không đụng hàng
    @@@@ rock úp tiếp đi... mình đang cần hì.... cái gì re rẻ một chút thôi nha... chứ cái véc pa kia thì chưa dám rinh hì

4. ngoctienpham

ngoctienpham MemVIP

mình rất thích những bức ảnh của bác rockphoto, bác có thể gửi cho file được không. cám ơn bác nhiều. itngoctien@gmail.com

5. AVDphoto™

AVDphoto™ MemVIP

có bác nào có cái Violong cỡ nhỏ nhỏ trắng... bán cho e cái :)

6. ksc

ksc Member

anh em cho mình hỏi là bộ bàn ghế trên ảnh đó mua ở đâu cho mình địa chỉ với

7. rockphoto

rockphoto MemVIP

ra chỗ bán đồ trang trí nội thất mua.hầu hết là có, nếu ko đặt hàng mang về sơn lại.

ksc thích bài này.

8. Dazzle

Dazzle Già Làng

Ra đầu phố hàng bông có nhiều. Mình mua có 400K/ cái. Lúc bán cho mình là hai con bé giúp việc trông hiền lành. Hôm sau lại có việc ra hàng Bông, đi qua cửa hàng đó lại thấy hai đứa đang đứng mời mua hàng. Mình bảo: "Hôm nay lại anh lại muốn mua cái violon khác, cái hôm qua mua đem về kéo không ra tiếng". Hai đứa thi nhau giải thích rằng cái đàn đó chỉ để chụp ảnh chứ không kéo được.

rockphoto, anhcuoi1 and AVDphoto™ like this.

9. rockphoto

rockphoto MemVIP

tiếp tục nha các bác. nghỉ tết lâu quá rồi.
    chúng ta có thể tận dụng nhiều thứ một là tiết kiệm tiền bạc, hai là thỏa sức sáng tạo:
    mở đầu là diều, diều gắn liền với ký ức tuổi thơ.
    giá cỡ 20ngàn . còn giỏ hoa.c ó thể dùng hoa giả cho tiết kiệm giá cỡ 2-300 ngàn.
    xe đạp đôi hay đơn gì cũng đc miễn là đạp đc thậm chí dắt bộ cũng ngon lành.
    kế đến là đồ nghề câu cá giá tầm 200 ngàn đổ lại
    ghế dài:
    làm bằng sắt sơn trắng có thể ghấp gọn lại tiện mang theo.e mất bản thiết kế 3D của nó chứ ko up lên cho AE tham khảo. và nó có thể để nhiều nơi như vườn hoa, công viên, bờ bụi thậm chí e cho nó tắm biển luôn.
    KHUNG HÌNH
    Cái này mà đem chụp ngoại cảnh là hơi bị mới nha. giá 150-200 ngàn lab có đầy.
    Lều Romace
    he ... e đặt tên cho nó sang chứ làm ko tốn một xu. lấy rựa ra hàng rào làm 4 ngọn tầm vông róc sạch. về lấy cái váy cưới cũ cắt phần voal ra cột vào thế là có lều Romance.

Chỉnh sửa cuối: 19/2/13

10. vuquyen

vuquyen MemVIP

Oh.. cái lều hay là... mai làm luôn... chụp phòng hay ngoài trời đều được.... hì.... quan trọng là rẻ xiền... thanks rok nhá

rockphoto thích bài này.

11. khangvhla

khangvhla MemVIP

rất hửu ít nha..cảm ơn bác rất nhiều....... khi nào có đạo cụ mới.bác giới thiệu nha.....chúc bác thành công hơn trông mọi lĩnh vựt..

rockphoto thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |